ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์เข้าแร็คไม่พอดี...เนื่องจากขนาดไม่ได้มาตรฐาน...จะแก้ไขอย่างไรครับ  (อ่าน 2791 ครั้ง)

ออฟไลน์ แบมกะนัด

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • 6E63CE72 (หนึ่งซาวด์โปร)
ผมซื้อแร็ค Gator 6u กะว่าจะใส่อุปกรณ์ให้เต็ม  โดยอุปกรณ์มีดังนี้ครับ
- QSC 2U + Cross Rane 1U + MIC 999A  1U (ปกติ 1U = 4.4 cm) เข้าได้ตามปกติดีครับ...ตรงรูเปะ
!!! เกิดปัญหาเนื่องจากปลั๊กไฟ HONIC AC-HONIC AC-11L ปลั๊กRACK11 ขนาดเกิน 1U (วัดได้ 4.9 cm)  :strom:
!!! เกิดปัญหาที่ Actot 802-C ขนาดเกิด 1U (วัดได้ 5 cm)...กรรมเลยครับ...  :strom:
@@@เรียนถามผู้ที่เคยเจอปัญหานี้มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ...เพราะจะซื้อแร็คเพิ่มก็เสียดายครับ *** ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ต้งอพาดพิงบางยี่ห้อ...ไม่ไ้ด้มีเจตนาอื่นใดครับ :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 พฤษภาคม 2012, 22:35:36 น. โดย แบมกะนัด »

ออฟไลน์ หม่อง เมืองสิงห์

• ระดับ 5
  • *
  • 8E576468 [Music Creator] 4EE168C8 (เสียชีวิต)

ง่ายๆเลยครับ..ขาย 6U ออกไป แล้วซื้อ 8U มาแทน...หรือ...

ซื้อ 8U มาใส่ใช้งาน แล้วค่อยขาย 6U ออกไปครับ..เอิ๊กๆๆๆ..

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)
ก็ไม่ต้องเอาใส่ คลำไปก่อน เด๋วก็ชินไปเอง

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
1 ถอดตีน ของ แปดศูนย์สอง ซี ออก
2 ถ้าขนาดขาดอยู่นิดหน่อย หาซื้อตะไบเหล็กมาขัดตรงขอบอลูมิเนียม แล้วใช้เครื่องดูดฝุ่่นๆค่อยดูดออก
   ระวังเศษอลูมิเนียม จะมีปัญหากับอุปกรณ์
ถ้าไม่อยากทำอย่างที่ว่า ซื้อขนาดใหม่ครับ

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
ถ้าเกินไปเยอะ ซื้อ แร็คใหม่ครับ ไม่คุ้มเพราะเวลาเรายัดอุปกรณ์นั้น จะเป็นรอยเอาครับ
เจอมากะตัวเอง ตะไบจนเจ็บมือ หุ หุ

ออฟไลน์ เก่งฐิติพรมิวสิค_hs6tre_

• ระดับ 5
  • *
  • 552F10E0/1299C922 (อ.ปู่ วัฒนาพงษ์)
ซื้อแร็คเพิ่มครับ เก็บตัวนี้ไว้ใส่อุปกรณ์อีกชุด
การซื้อแร็คควรจะเผื่อไว้ด้วยนะครับ อย่าซื้อขนาดพอดีเป๊ะ อุปกรณ์บางอย่างมีความร้อนสะสมมาก
ถ้าสามารถเว้นช่องระบายความร้อนได้ ผมว่าจะเป็นการดีมากครับ ยีดอายุอุปกรณ์แพงๆของเราได้

ออฟไลน์ วันชัย

• ระดับ 5
  • *
  • N&S Music sound HL#5565D718(ฅนคอน)
ข่มขืนครับ..ใส่พร้อมกันหลาย ๆ ตัว ลองดู
ผมอัดจนเข้าอาจมีขี่กันบ้าง รับรองแน่นเปรี๊ย :thank1:
หรือถ้าบางตัวมันตื้นก็แยกไปประกอบเข้าด้านหลังแร็คสักตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 พฤษภาคม 2012, 09:34:05 น. โดย วันชัย »

ออฟไลน์ แบมกะนัด

• ระดับ 2
  • *
  • 6E63CE72 (หนึ่งซาวด์โปร)
ขอบพระคุณทุกคำตอบครับ...ผมตัดสินใจเว้นช่องว่างครับ...ถ้าจะข่มขืนก็กลัวจะมีการบาดเจ็บกันเกิดขึ้น...ก็เลยจะหาบ้านเล็กบ้านน้อยเพิ่มก็แล้วกันครับ... :th2:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
เนรเทศปลั๊กไฟไปอยู่หลังแบบผมซิ

ออฟไลน์ อ๊อด สระบุรี

• *
  • รหัส 8E54E471(พี่อู๊ด โคจร)
เจอเหมือนกันเลย... แต่พอดีของเกือบทุกอย่างเคยผ่านมือมาแล้ว ก็เลยตัดสินใจข่มขืนไปแล้วครับ สงสัยจะบาดเจ็บน่าดู จนป่านนี้ก็ยังไม่กล้าถอดออกดู..  ;D ;D :th2:

ออฟไลน์ pat pat

• ระดับ 3
  • *
  • 440A42CB ซื้อต่อจาก เพียงดาวมิวสิค
ลองคืดแบบใหม่น่ะครับใช้แร็คตัวเดิม 6 u    เอา  ac outlet  และ ไมค๋ใส่ด้านหลัง  เสาอากาศไมค์ แปลงเอา มีคนขายราคาหกร้อยกว่า แร็คมันใส้ได้สองด้าน ผมก็ว่าจะทำอยู่เพราะตอนนี้มันเต็มแล้ว