ผู้เขียน หัวข้อ: คอม acer atom สเปค 1.66 แรม 2 g ทำคาราโอเกะได้ไหม  (อ่าน 2861 ครั้ง)

ออฟไลน์ supat1

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 6DDA0483 ชา
คอม acer atom สเปค 1.66 แรม 2 g ทำคาราโอเกะได้ไหม
« เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2011, 05:01:52 น. »
คือว่าต้องการใส่รถตู้ วินโดว์ 7 starler ที่มากับเครื่อง  ใช้ชาว์ดของครูภูมิ เวลาโซโลกีต้าร์เสียงเป็นอย่างไงไม่รู้ แต่ถ้าไม่ใส่ซาว์ฟร้อนไม่มีปัญหา เสียงปกติ ใส่คอมอื่นไม่มีปัญหา หรือว่าสเปกนี้ใช้ไม่ได้ หรือว่าต้องปรับที่อื่นอีกครับ
ท่านผู้รู้ท่านไดพอทราบครับ ช่วยด้วยครับ เพราะเมียสวดมนต์ทุกวัน

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
Re: คอม acer atom สเปค 1.66 แรม 2 g ทำคาราโอเกะได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2011, 06:29:21 น. »
คือว่าต้องการใส่รถตู้ วินโดว์ 7 starler ที่มากับเครื่อง  ใช้ชาว์ดของครูภูมิ เวลาโซโลกีต้าร์เสียงเป็นอย่างไงไม่รู้ แต่ถ้าไม่ใส่ซาว์ฟร้อนไม่มีปัญหา เสียงปกติ ใส่คอมอื่นไม่มีปัญหา หรือว่าสเปกนี้ใช้ไม่ได้ หรือว่าต้องปรับที่อื่นอีกครับ
ท่านผู้รู้ท่านไดพอทราบครับ ช่วยด้วยครับ เพราะเมียสวดมนต์ทุกวัน
ซาวด์ฟร้อนท์กี่ MB ครับ ถ้า 300 กว่า ให้ลองใช้ตัวที่น้อยกว่า เช่นร้อยกว่า MB ลบขยะในคอมออก
หรือเพิ่มแรมเป็น 4 G ครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: คอม acer atom สเปค 1.66 แรม 2 g ทำคาราโอเกะได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2011, 08:49:20 น. »
ตัวเต็มอาจมีงึกงักบ้าง  หากเซ็ตไม่ดี  โหลดหลายโปรแกรมพร้อมกัน เจ้าเอเคยใช้ แรมแค่จิ๊กเดียว

แนะนำตัว  lite ครับ  เล่นได้ครับ