ผู้เขียน หัวข้อ: ย้ายกลับสุพรรณฯ จะปรับเปลี่ยนเครื่องเสียงใหม่  (อ่าน 13064 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
Re: ย้ายกลับสุพรรณฯ จะปรับเปลี่ยนเครื่องเสียงใหม่
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 08:49:00 น. »
..เอ..นายถ่ายรูป น่ะ ดีแล้ว เครื่องเสียงอย่าซื้อเลย

มีงานก็ยืมของลุงนพ..

;D..

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
Re: ย้ายกลับสุพรรณฯ จะปรับเปลี่ยนเครื่องเสียงใหม่
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 09:16:03 น. »
..เอ..นายถ่ายรูป น่ะ ดีแล้ว เครื่องเสียงอย่าซื้อเลย

มีงานก็ยืมของลุงนพ..

;D..

:hap3: วงนั้นงานเยอะครับ ไม่เวลามีให้ผมใช้แน่ๆ  

เครื่องที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ ก็ไม่ได้ขี้เหร่ รับงาน 10 - 20 โต๊ะ สบายๆ

หลังมานี่ ผมก็ใช้ชุดนี่ออกประจำ PS12 + เจบิน 15 แต่งานส่วนใหญ่ 40-50 โต๊ะ

ก็ไม่รู้ว่าทำไมถึงมาจ้างวงเล็กๆ แบบนี้ เจ้าภาพไม่อะไร แต่แขกและคนที่มาในงานไม่คิดง่ายๆ เหมือนเจ้าภาพ

ผมให้มันทำงานเต็มกำลังซักวันก็ไปตามสภาพ และจะไม่เหลือชุดไว้ให้คนในบ้านไว้สังสรรค์ปีใหม่ วันเกิดแน่ๆ  ชื่อวงผมตั้งอยู่ว่า Music House คือร้องสังสรรค์ในบ้านและญาติพี่น้องเพื่อนฝูง

จะให้ผมทำอย่างไร ผมทำวงบอกตามตรงว่า  งบในการปรับปรุง

ผมก็ยังไม่รู้ว่าจะเก็บรอมได้เท่าไหร่ ตั้งใจว่าหากได้ซัก 4-5 หมื่น ก็พอใจแล้วครับ

ฝากรูปงานเมื่อคืน

เสียงดังฟังชัด แต่มันไม่ตึ๊บ ประมาณ 40 กว่าโต๊ะ  ผมสงสารเครื่องผมจริงๆ หลายคนก็ยุให้เพิ่มชุด

ซึ่งมันก็น่าจริงๆ ละครับ รับงานแต่ละที่ไม่ต่ำกว่า 40 โต๊ะเลย เราก็บอกอยู่ชุดผมแค่ 10-20 โต๊ะนะ   :no_ok:

เจ้าภาพบอกไม่เป็นไร ไม่เป็นไร  ;D  :th2:

นางรำบอก เอามันส์หน่อย     :hit:

โธ่....... แม่คุณ เครื่องผมจะน๊อคอยู่แล้ววววว   :cry:

นอกจากออกชุดของตัวเองเรา ก็คือรับจ้างเป็นมือปืน คาราโอเกะ ได้งานละ 1000 บาท หิ้วโน๊ตบุ๊คตัวเดียว วิ่งๆอยู่ 2 วงดนตรีหลักๆ ประกายเพชร และ แกรนซันบ้างเล็กน้อย

สำหรับงานถ่ายภาพ ก็ถ่ายกิจกรรมในโรงเรียน บ้างตามแต่โอกาส ถ่ายงานมงคลก็แล้วแต่ว่าเอเย่นใหญ่แถวๆบ้านจะติดต่อมา ได้งานละ 2500 บาท

น่าจะเก็บได้พอเหลือ แบ่งซักส่วน อย่าว่าทำใหม่เลย คงปรับปรุงและเพิ่มส่วนที่สำคัญๆ เช่นชุดลำโพง กับ แอมป์ดีๆ ก็น่าจะเพียงพอ
ถึงเวลานั้น ชุดเดิมๆก็คงจะเกษียณพอดีครับ  :flower: :flower: :flower:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 มกราคม 2012, 09:18:55 น. โดย นายเอ »

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 09:24:23 น. »
เอและแฟน อายุยังหนุ่มแน่น ถ้าจะทำ ทุ่มไปให้เสร็จเอาให้มาตรฐาน อย่าเอาทีละอย่างสองอย่างมันจะไม่เข้ากันดี
ให้รับงานได้หลายขนาดไปเลย (เอพร้อมทั้งกำลังทรัพย์อยู่แล้ว)  แต่หาข้อมูลให้แน่น ๆ ใจเย็น ๆ

ทำวง + รับงานช่างภาพด้วย + โต๊ะจีน + นายหน้าบริหารรับงานทุกงาน บวช แต่ง ขาวดำ... (เอทำได้แน่)
ทีนี้เจ้าภาพจะง่ายเลย มีงานติดต่อมาคนเดียว จัดการให้เสร็จทั้งภาพนิ่ง เคลื่อนไหว  งาน VDO ถ้าไม่ถนัดก็โยนให้เพื่อนฝูงได้...

เอคิดให้ได้แบบผู้นำ  สมมุติตัวเองเป็นเจ้าของบริษัท อย่าคิดว่าตัวเองเป็นผู้จัดการ..มองภาพออกไหม..ครับ..
อนาคตอีกไกลมาก...ยังหนุ่ม  มาก ๆๆๆๆๆ...

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 09:28:08 น. »
เอและแฟน อายุยังหนุ่มแน่น ถ้าจะทำ ทุ่มไปให้เสร็จเอาให้มาตรฐาน อย่าเอาทีละอย่างสองอย่างมันจะไม่เข้ากันดี
ให้รับงานได้หลายขนาดไปเลย (เอพร้อมทั้งกำลังทรัพย์อยู่แล้ว)  แต่หาข้อมูลให้แน่น ๆ ใจเย็น ๆ

ทำวง + รับงานช่างภาพด้วย + โต๊ะจีน + นายหน้าบริหารรับงานทุกงาน บวช แต่ง ขาวดำ... (เอทำได้แน่)
ทีนี้เจ้าภาพจะง่ายเลย มีงานติดต่อมาคนเดียว จัดการให้เสร็จทั้งภาพนิ่ง เคลื่อนไหว  งาน VDO ถ้าไม่ถนัดก็โยนให้เพื่อนฝูงได้...

เอคิดให้ได้แบบผู้นำ  สมมุติตัวเองเป็นเจ้าของบริษัท อย่าคิดว่าตัวเองเป็นผู้จัดการ..มองภาพออกไหม..ครับ..
อนาคตอีกไกลมาก...ยังหนุ่ม  มาก ๆๆๆๆๆ...

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ มันน่าสนใจนะ ติดต่อคนเดียวได้ทุกอย่าง
    ผมมีเวลา จนถึงย้ายกลับโน้นละครับ 1 ปีผมคงจะเก็บแนวทาง และข้อมูลได้พอสมควร  :thank1:

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 09:31:00 น. »
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ มันน่าสนใจนะ ติดต่อคนเดียวได้ทุกอย่าง
    ผมมีเวลา จนถึงย้ายกลับโน้นละครับ 1 ปีผมคงจะเก็บแนวทาง และข้อมูลได้พอสมควร  :thank1:

ที่สำคัญ  >>>>>> ต้องแน่วแน่แก้ไข อย่าไขว้เขว ครับ..

[blink]วันนี้ผมดูจริงจัง เนาะ อย่าเครียดซะละ...พรุ่งนี้วันครู อย่าลืมของขวัญให้ หวานใจนะ[/blink]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 มกราคม 2012, 09:33:56 น. โดย กฤษฎานคร »

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 09:32:55 น. »

หลังมานี่ ผมก็ใช้ชุดนี่ออกประจำ PS12 + เจบิน 15 แต่งานส่วนใหญ่ 40-50 โต๊ะ

ก็ไม่รู้ว่าทำไมถึงมาจ้างวงเล็กๆ แบบนี้ เจ้าภาพไม่อะไร แต่แขกและคนที่มาในงานไม่คิดง่ายๆ เหมือนเจ้าภาพ

ผมให้มันทำงานเต็มกำลังซักวันก็ไปตามสภาพ และจะไม่เหลือชุดไว้ให้คนในบ้านไว้สังสรรค์ปีใหม่ วันเกิดแน่ๆ  ชื่อวงผมตั้งอยู่ว่า Music House คือร้องสังสรรค์ในบ้านและญาติพี่น้องเพื่อนฝูง

ฝากรูปงานเมื่อคืน

เสียงดังฟังชัด แต่มันไม่ตึ๊บ ประมาณ 40 กว่าโต๊ะ  ผมสงสารเครื่องผมจริงๆ หลายคนก็ยุให้เพิ่มชุด

ซึ่งมันก็น่าจริงๆ ละครับ รับงานแต่ละที่ไม่ต่ำกว่า 40 โต๊ะเลย เราก็บอกอยู่ชุดผมแค่ 10-20 โต๊ะนะ   :no_ok:

เจ้าภาพบอกไม่เป็นไร ไม่เป็นไร  ;D  :th2:

นางรำบอก เอามันส์หน่อย     :hit:

โธ่....... แม่คุณ เครื่องผมจะน๊อคอยู่แล้ววววว   :cry:

งานนี้เจ้าภาพติดต่อมาแล้ว   แต่มีงบให้ 4000 บอกเอาเล็กๆพอดังได้ยินก็พอ
ลุงก็บอกไปแล้ว  แขกในงานเขาไม่เอากับเราหรอก   ยังไงก็ต้องดัง ต้องมัน  ในเมื่อวัตถุประสงค์ไม่ตรงกับใจ
ก็เลยไม่รับ  ภาระเลยไปตกกับแก   เอาเถอะ  ดีกว่าอยู่ว่างๆ  ตูเหนื่อยแล้ว  

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 09:44:08 น. »

งานนี้เจ้าภาพติดต่อมาแล้ว   แต่มีงบให้ 4000 บอกเอาเล็กๆพอดังได้ยินก็พอ
ลุงก็บอกไปแล้ว  แขกในงานเขาไม่เอากับเราหรอก   ยังไงก็ต้องดัง ต้องมัน  ในเมื่อวัตถุประสงค์ไม่ตรงกับใจ
ก็เลยไม่รับ  ภาระเลยไปตกกับแก   เอาเถอะ  ดีกว่าอยู่ว่างๆ  ตูเหนื่อยแล้ว  
เจอวัยรุ่นตะโกนใส่ไมค์ด้วยซิ  ห่างมิกซ์ไม่ได้เลย เจ้านาคก็ร้องถึง 4 ทุ่มครึ่ง
 ส่วนนักร้องที่มา ปล่อยให้กลับก่อ่น 3 ทุ่มครึ่ง  นุช ใจ ใหม่ ต้อม ให้อ.เสนอ ที่อาสาไปรับไปส่ง

งานเลิกก็ใช้วัยรุ่นและเพื่อนๆนาค ช่วยเก็บของให้ ซำบายแรงดี......
ดีที่งวดนี้แหลมไม่ขาดมาปีกว่าแล้ว จำไม่ได้ว่าไปซื้อวอยซ์อะไรมาทนดีจริงๆ เปลี่ยนไปตั้งแต่งานที่ศรีสวัสดิ์โน้นนนนน  :th2:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 10:22:47 น. »
วันนี้ไปเล่นให้โอบะมั้ย พี่จะแกล้งบอกว่ากลับมาไม่ทันแล้วคุยราคากันเองเลย...
:o^:วันติดงานซุ้มมือปืนกับประกายเพชรครับพี่