ผู้เขียน หัวข้อ: การรวมตัวครั้งใหญ่ของผู้สร้างสรรค์ SF  (อ่าน 9461 ครั้ง)

ออฟไลน์ ริช ดอกรัก

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#95E0D310
Re: การรวมตัวครั้งใหญ่ของผู้สร้างสรรค์ SF
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2012, 13:24:17 น. »
ซาวด์ฟ้อนต์หลายตัวรวมกัน เพื่อเพลงๆเดียวพอได้ แต่พอเปิดเพลงอื่นไปเรื่อยๆ เอาออก เอาเข้า
เอาออก เอาเข้า จนเหลือตัวเดิมต้นฉบับ แยกพันธุกรรมยากเหมือนกันนะ

ออฟไลน์ แชร์มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 5D2E6587 ครูภูม
Re: การรวมตัวครั้งใหญ่ของผู้สร้างสรรค์ SF
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2012, 13:47:01 น. »
ผมติดตามท่านเทพ sf คุยกันสนุกดีนะ อยากทำเป็นจัง
แต่ผมขอเป็นผู้ซื้อดีกว่า

sf ที่ผมชื่นชอบมี
อ.เปี๊ยก อ.ไพศาล อ.ไก่ อ.ป้อม และอีกหลายท่าน  แต่ 4 ท่านนี้เสียงแน่น ใส สรุปว่าดีครับ

แต่ขอเสนอแนะด้วยครับ  ว่า
ยังขาดเสียงเครื่องเป่า(ยังเบา)ที่เป็นอรรถรสของเพลงลูกทุ่งหรือเพลงเก่า ๆ   
ส่วนกระเดื่องกับสแนห์ทำให้ตีพร้อมกันได้ไหมครับ ชอบตัวไหนมากน้อยก็ดึงขึ้น-ลงเอง

ไม่รู้นะครับว่าเสนอถูกทางไหม  สนับสนุนทุกท่านครับ
 :th2:   :th2:   :th2:   :th2:   :th2:   :th2:   :th2: