ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดโปรแกรมแล้วมันฟ้องแบบนี้ แก้ไขยังไงครับ  (อ่าน 3440 ครั้ง)

qqqqqqx1

• บุคคลทั่วไป
เปิดโปรแกรมแล้วมันฟ้องแบบนี้ แก้ไขยังไงครับ
« เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 14:09:16 น. »
ใช้เป็น port table ใส่ xternal harddisk ไว้ครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: เปิดโปรแกรมแล้วมันฟ้องแบบนี้ แก้ไขยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 14:12:18 น. »
ใช้เป็น port table ใส่ xternal harddisk ไว้ครับ

โปรแกรมเก่า  ของก๊อป 

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
Re: เปิดโปรแกรมแล้วมันฟ้องแบบนี้ แก้ไขยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 15:39:57 น. »
โปรแกรมเก่า  ของก๊อป 
อย่างนั้น..ต้องของแท้ ซะงั้น

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 16:03:11 น. »
โปรแกรมเก่า  ของก๊อป  

มีบางตัวเป็นเวอร์ชั่นใหม่ครับ สังเกตุจากวันที่ของโปรแกรม แต่ตัวที่ใช้เล่นจะเป็นปี 2551
ซึ่งเป็นตัวที่ถูก patch เป็น @

ใช้ Windows อะไรเล่นครับ ปัญหาน่าจะมาจากโปรแกรมเข้าใช้ resource ของ windows ไม่ถูกต้อง  :hap3:

ตั้งชื่อ user เป็น qqqqqqx1 นี่กะ login เข้ามาครั้งเดียวหรือเปล่าครับ

สนใจตัวใหม่ไหมครับ 2050 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มกราคม 2012, 16:13:03 น. โดย มานพ »

qqqqqqx1

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 16:52:11 น. »
ผมไม่ทราบเหมือนกันเจ้านายให้ช่วยดูให้อ่ะสิ แต่กับคอมบางตัวมันเล่นได้ครับ

qqqqqqx1

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 16:59:54 น. »
winxp ครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 17:02:18 น. »
บอกเจ้านายให้ซื้อของแท้มาใช้ครับ
ติดต่อตัวแทนใกล้บ้าน..
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=3252

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 17:03:06 น. »
ลองลง  codecs  ให้ครบครับ  ท่านหกคิวเอ็กซืวัน

ออฟไลน์ บ่าวอาชัยโปรโมร์ชั่น

• ระดับ 3
  • *
  • 7D2E156E Wichai musicparks
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 17:22:48 น. »
ติงต่างว่า.. สำหรับผมอาการนี้ คือไปก๊อปเอาโฟล์เดอมาแล้วเอาลงเล่นในวิน7 จะเกิดอาการแบบนี้หรือประมาณนี้(สำหรับวินXPยังไม่เคยเจอ) แต่ว่าถ้าอยากได้ให้เล่นแบบไม่ปันหา เวอรํซั่นเก่า(แคร๊ก)ต้องลงแบบติตตั้ง(.exe) ถ้าจะแบบก๊อบมาทั้งตุ้นหรือโฟล์เดอก้อได้ มันจะมีปันหาเวลาเล่นจริง อีกอย่างครับ ถ้าจะเอาเวอร์ซั่นเก่ามาเล่นในวิน7ต้องก๊อบมาจากเครื่องที่เล่นด้วยวิน7 ผมหมายความว่า ติ่งต่าง..ผมจะ setup.exe เวอร์ซั่นเก่า(แคร๊ก)ลง NB ที่ os/win7+ลงเพลงตั้งค่าให้เรียบร้อยทีนี้ก็ก๊อบไปทั้งโฟล์เดอเลย(ลงได้เฉพาะเครื่องที่ใช้วิน7+รุ่นวินโดร์ตัวเดียวกัน..ปล.ที่ผมติ่งต่างมาทั้งหมด แต่ก่อนผมก็เล่นตัวแคร๊กครับ ลองผิดลองถูกมาเยอะ ตั้งแต่คอมเครื่องแรกแรงแค่150mhz233mhz600mhz แรม64*2=128 จนทุกวันนี้มาจนมุมอยู่ตระกูล i เพราะไปต่อไม่ได้ แพง ผมเปล่าแน่ะนำให้เล่นเวอร์ซํ่นเก่านะแนวทางมันมาแบบนี้ เพราะครั้งหนึ่งผมเล่นตัวเวอร์ซั่นเก่า แล้วไม่รู้ไม่ทราพอะไรเลย ไปตั้งกระทู้เวบโน้นเวบฯี้+อีกหลายๆเวบ ตรงๆเลยครับ
ทั้งดุทั้งด่าสารพัดคำพูด เล่นเอาไม่กล้าเข้าเวบเลย หนักสุดโดนแบนไอดีเลยล่ะ ก็ไม่แน่นะ ผมมาติ่งต่างเวบนี้อาจโดนเตะตูดลงน้ำโขงเลยก็ได้   ;) ;) ;)

ออฟไลน์ chitradio

• ระดับ 3
  • *
  • 8E67C092 (MP)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 21:51:17 น. »
เคยใช้ของ ก๊อปเหมือนกัน ถ้าใช้ผ่าน SF มันจะสะดุดพอสมควร ทำให้คนร้องเพลงหงุดหงิด พาลโวยวายไม่จ่ายสตางค์ ซื้อของแท้แน่นอนกว่า
ของก็อบเอาไว้ซ้อมมือครับ

ออฟไลน์ หม่อง เมืองสิงห์

• ระดับ 5
  • *
  • 8E576468 [Music Creator] 4EE168C8 (เสียชีวิต)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 22:06:52 น. »
ติงต่างว่า.. สำหรับผมอาการนี้ คือไปก๊อปเอาโฟล์เดอมาแล้วเอาลงเล่นในวิน7 จะเกิดอาการแบบนี้หรือประมาณนี้(สำหรับวินXPยังไม่เคยเจอ) แต่ว่าถ้าอยากได้ให้เล่นแบบไม่ปันหา เวอรํซั่นเก่า(แคร๊ก)ต้องลงแบบติตตั้ง(.exe) ถ้าจะแบบก๊อบมาทั้งตุ้นหรือโฟล์เดอก้อได้ มันจะมีปันหาเวลาเล่นจริง อีกอย่างครับ ถ้าจะเอาเวอร์ซั่นเก่ามาเล่นในวิน7ต้องก๊อบมาจากเครื่องที่เล่นด้วยวิน7 ผมหมายความว่า ติ่งต่าง..ผมจะ setup.exe เวอร์ซั่นเก่า(แคร๊ก)ลง NB ที่ os/win7+ลงเพลงตั้งค่าให้เรียบร้อยทีนี้ก็ก๊อบไปทั้งโฟล์เดอเลย(ลงได้เฉพาะเครื่องที่ใช้วิน7+รุ่นวินโดร์ตัวเดียวกัน..ปล.ที่ผมติ่งต่างมาทั้งหมด แต่ก่อนผมก็เล่นตัวแคร๊กครับ ลองผิดลองถูกมาเยอะ ตั้งแต่คอมเครื่องแรกแรงแค่150mhz233mhz600mhz แรม64*2=128 จนทุกวันนี้มาจนมุมอยู่ตระกูล i เพราะไปต่อไม่ได้ แพง ผมเปล่าแน่ะนำให้เล่นเวอร์ซํ่นเก่านะแนวทางมันมาแบบนี้ เพราะครั้งหนึ่งผมเล่นตัวเวอร์ซั่นเก่า แล้วไม่รู้ไม่ทราพอะไรเลย ไปตั้งกระทู้เวบโน้นเวบฯี้+อีกหลายๆเวบ ตรงๆเลยครับ
ทั้งดุทั้งด่าสารพัดคำพูด เล่นเอาไม่กล้าเข้าเวบเลย หนักสุดโดนแบนไอดีเลยล่ะ ก็ไม่แน่นะ ผมมาติ่งต่างเวบนี้อาจโดนเตะตูดลงน้ำโขงเลยก็ได้   ;) ;) ;)
บ่ต้องน้อยใจเด้ออ้าย..ผู้น้องกวั่ว 50 % ที่มักของแท้อยู่นี่..ก็เคยหลงติดอ๊กติดใจกะของแคร๊กมาเหมือนอ้ายแหละเด้อ!!!

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2012, 06:03:18 น. »

ที่นี่ไม่โดนแบนครับ ไม่โดนเตะตูดลงน้ำโขงด้วย

เพราะหลายท่านก็ใช้เวอร์ชั่นนี้มากก่อน หลายๆ ท่านไม่ทราบ
ว่าเป็นเวอร์ชั่นที่ทำร้ายคนเขียนโปรแกรมขึ้นมา บางท่านก็ทราบ
แต่ก็พอเพียงที่จะใช้แล้ว เพราะเงินสองพันไม่ใช่เงินจำนวนน้อยครับ
สำหรับหลายๆ ท่าน ผมเพียงแต่คิดตำหนิท่านที่เอาไปทำวงหากิน
เท่านั้น และซักวันคนที่ทำเช่นนี้อาจโดนเจ้าภาพที่จ้าวบ่น เวลาเล่น
แล้วมีปัญหา

จริงๆ แล้วผมอยากให้ท่านที่ทำวงมีแอร์การ์ดด้วยเผื่อมีปัญหาเพื่อนๆ
จะได้ช่วย remote ให้ได้หน้างานเลย

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2012, 07:41:41 น. »
ที่นี่ไม่โดนแบนครับ ไม่โดนเตะตูดลงน้ำโขงด้วย

เพราะหลายท่านก็ใช้เวอร์ชั่นนี้มากก่อน หลายๆ ท่านไม่ทราบ
ว่าเป็นเวอร์ชั่นที่ทำร้ายคนเขียนโปรแกรมขึ้นมา บางท่านก็ทราบ
แต่ก็พอเพียงที่จะใช้แล้ว เพราะเงินสองพันไม่ใช่เงินจำนวนน้อยครับ
สำหรับหลายๆ ท่าน ผมเพียงแต่คิดตำหนิท่านที่เอาไปทำวงหากิน
เท่านั้น และซักวันคนที่ทำเช่นนี้อาจโดนเจ้าภาพที่จ้าวบ่น เวลาเล่น
แล้วมีปัญหา

จริงๆ แล้วผมอยากให้ท่านที่ทำวงมีแอร์การ์ดด้วยเผื่อมีปัญหาเพื่อนๆ
จะได้ช่วย remote ให้ได้หน้างานเลย

เช่นกันครับ  ผมก็เคยแฮ็คมาก่อน  ทุกวันนี้ตอบคำถามทางโทรโข่งกับสมาชิก  ร้อยละ 50 ก็ของแฮ็ค  ท่านที่ไม่มีวง  ร้องเล่นในบ้าน ในครอบครัว  ผมก็ให้ใช้แฮ็ค ไปก่อน  จริงจังเมื่อไหร่ค่อยว่ากัน

แต่รังเกียจมากกับวงใหญ่ๆ แอมป์ห้าหกตัว  ลำโพงแขวนเป็นพวง ซับเรียงเป็นแผง แต่ใช้ของปลอม  เพราะไม่อยากเสียเงินแค่สองพัน  แถมคุยทับเราอีกว่าเล่นได้เหมือนกัน  ไม่เห็นต้องชื้อเลย   แมร่งเจอ xmkl   แล้วใบ้แด๊ก  แต่ก็ยังรักษาฟอร์ม  ไม่ยอมซื้อ   ก็ช่างหัวมัน

ออฟไลน์ ธนรรค์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#:: 4C9EB9AC ซื้อจาก ครูภูม
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2012, 08:19:28 น. »

เช่นกันครับ  ผมก็เคยแฮ็คมาก่อน  ทุกวันนี้ตอบคำถามทางโทรโข่งกับสมาชิก  ร้อยละ 50 ก็ของแฮ็ค  ท่านที่ไม่มีวง  ร้องเล่นในบ้าน ในครอบครัว  ผมก็ให้ใช้แฮ็ค ไปก่อน  จริงจังเมื่อไหร่ค่อยว่ากัน

แต่รังเกียจมากกับวงใหญ่ๆ แอมป์ห้าหกตัว  ลำโพงแขวนเป็นพวง ซับเรียงเป็นแผง แต่ใช้ของปลอม  เพราะไม่อยากเสียเงินแค่สองพัน  แถมคุยทับเราอีกว่าเล่นได้เหมือนกัน  ไม่เห็นต้องชื้อเลย   แมร่งเจอ xmkl   แล้วใบ้แด๊ก  แต่ก็ยังรักษาฟอร์ม  ไม่ยอมซื้อ   ก็ช่างหัวมัน
ที่ผมบอกแล้วเชื่อไป 6 คน(ซื้อแล้ว) ที่ไม่เชื่อยังมีอีกเป็นสิบ เขาชั่งใจว่าจะซื้อกันนานเป็นปี..บอกว่าลูกน้องชำนาญเวอร์ชั่นเก่าบ้าง ขี้เกียจเรียนรู้เรื่องใหม่ๆ(ไม่เก่งคอม) เสียเวลามิกซ์บ้าง....อะไรพรรค์นั้น  สงสัยคงต้องการเงิน.. แต่ไม่ต้องการพัฒนาชื่อเสียงและคุณภาพ มั้ง...

ออฟไลน์ ฟองเบียร์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.55E7ED68 ชายโสด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2012, 08:27:24 น. »
ทุกวันนี้ผมก็ยังใช้และให้คนที่รู้จักใช้อยู่(ล่อให้เล่นทั้งๆที่รู้ว่ามันสะดุด)   หลายคนบอกเสียงดีแต่มันสะดุดบ้างแค่นั้นเอง  แต่เล่นซาวด์ฟ้อนต์ที่มีเพลเซ็ตไม่ครบแค่นั้นเอง.....ยิ่งเวอร์ชั่นใหม่ๆหมดสิทธิเลยครับ 

ออฟไลน์ jgn 8bit

• ระดับ 5
  • *
  • 752F6A1E (เหลืออันเดียว)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2012, 08:28:53 น. »
ส่วนของผม ไม่มีวง เล่นไปเล่นมา HL 3 ตัวแล้ว
 :devil: :devil: :devil: :devil: :devil: :devil: