ผู้เขียน หัวข้อ: พักนี้เจอบ่อย.. รบกวนปรมาจารย์.. ช่วยไข...  (อ่าน 2810 ครั้ง)

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
พักนี้เจอบ่อย.. รบกวนปรมาจารย์.. ช่วยไข...
« เมื่อ: วันที่ 4 สิงหาคม 2008, 20:34:28 น. »

พอมีวิธีแก้ป่าวครับ.. แบบว่าไม่อยากลงวินโดว์ใหม่.. เหนื่อยลง Driver

เริ่มคิดแล้วครับ.. ว่าจะเอาเจ้า NLite นี่มาทำวินโดว์เป็นของตัวเองอยู่.. ยัด Driver ที่เราต้องใช้
ลงในนั้นให้หมด.. เวลาติดตั้งจะได้ไม่ต้องลง Driver ต่อ.. เฮ้อๆๆๆ  จาทามเปนป่าวเนี่ย...

รบกวนปรมาจารย์.. ช่วยไขให้ด้วยครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 สิงหาคม 2008, 20:37:27 น. โดย พ.พล »

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
Re: พักนี้เจอบ่อย.. รบกวนปรมาจารย์.. ช่วยไข...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 สิงหาคม 2008, 21:32:50 น. »
ผมก็โดนบ่อยเหมือนท่าน หัวอกอันเดียวกัน แก้ไม่เป็น

chollathee

Re: พักนี้เจอบ่อย.. รบกวนปรมาจารย์.. ช่วยไข...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 4 สิงหาคม 2008, 22:00:11 น. »
ขอดู Detail ตรง click here หน่อยครับ

พร้อมทั้งใน Event Viewer ด้วยครับ ดูในส่วน Application และ System นะครับ เอาเฉพาะตัวแดง ๆ ก็ได้
Copy มาเป็น Text ยกตัวอย่างมาซัก 4-5 ตัวอย่าง แบบไม่ซ้ำกันดูครับ...

จะได้ช่วยวิเคราะห์ถูก

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 4 สิงหาคม 2008, 23:03:52 น. »
ขอดู Detail ตรง click here หน่อยครับ

พร้อมทั้งใน Event Viewer ด้วยครับ ดูในส่วน Application และ System นะครับ เอาเฉพาะตัวแดง ๆ ก็ได้
Copy มาเป็น Text ยกตัวอย่างมาซัก 4-5 ตัวอย่าง แบบไม่ซ้ำกันดูครับ...

รีโมทดูเลยครับท่าน งานถนัดนี่...555 เหมือนผีหลอกเลย..อิ..อิ...

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 5 สิงหาคม 2008, 00:45:56 น. »

ขอบคุณคับพี่เค... เด๋วพรุ่งนี้จัดการให้..
บอกก่อนว่า.. ทำงานอย่างอื่นๆทั้งวันไม่เจอ.. แต่พอ Connect Internet เล่นได้ซักชั่วโมงก็โผล่มา...
Restart แล้ว Connect ใหม่.. ทีนี้ยาวครับ.. ไม่โผล่มาให้เห็นเลย..  :-*

รีโมทดูเลยครับท่าน งานถนัดนี่...555 เหมือนผีหลอกเลย..อิ..อิ...

แนะนำหน่อยดิครับ.. ทำงัย.. เครื่องคอมพ์คนที่เค้ามาให้เราประกอบให้มีปาหัน.จะได้ Remote เข้าไปดู
ไม่ต้องขี่มอเตอร์ไซค์ข้ามเมืองไปดู...  ;D

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 5 สิงหาคม 2008, 00:51:10 น. »
ขอบคุณคับพี่เค... เด๋วพรุ่งนี้จัดการให้..
บอกก่อนว่า.. ทำงานอย่างอื่นๆทั้งวันไม่เจอ.. แต่พอ Connect Internet เล่นได้ซักชั่วโมงก็โผล่มา...
Restart แล้ว Connect ใหม่.. ทีนี้ยาวครับ.. ไม่โผล่มาให้เห็นเลย..  :-*

แนะนำหน่อยดิครับ.. ทำงัย.. เครื่องคอมพ์คนที่เค้ามาให้เราประกอบให้มีปาหัน.จะได้ Remote เข้าไปดู
ไม่ต้องขี่มอเตอร์ไซค์ข้ามเมืองไปดู...  ;D

ท่านหนุ่มเมืองน่านเลยครับท่าน...

somjainuk74

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 5 สิงหาคม 2008, 07:59:57 น. »
(....)
พอมีวิธีแก้ป่าวครับ.. แบบว่าไม่อยากลงวินโดว์ใหม่.. เหนื่อยลง Driver
เริ่มคิดแล้วครับ.. ว่าจะเอาเจ้า NLite นี่มาทำวินโดว์เป็นของตัวเองอยู่.. ยัด Driver ที่เราต้องใช้
ลงในนั้นให้หมด.. เวลาติดตั้งจะได้ไม่ต้องลง Driver ต่อ.. เฮ้อๆๆๆ จาทามเปนป่าวเนี่ย...
รบกวนปรมาจารย์.. ช่วยไขให้ด้วยครับ..
ของผมเป็นอยู่เครื่องหนึ่ง เครื่องที่สำหรับทำกราฟฟิกส์ไตเติ้ล อีกเครื่องหนึ่งนานๆ หน้าจอเป็นสีน้ำเงินภาษาอะไรก็ไม่รู้เต็มหน้าจอไปหมด อีกเครื่องเข้าเนต นานๆดับไปเอง และรีสตาร์เอง เครื่องสำหรับเล่นดนตรีไม่เป็นไร เครื่องที่ลูกชายเข้าเนตไม่เป็นไร โน๊ตบุ๊คทีมงาน Karaoke Software Development และทีมงาน xtreme มายำกัน จนเลี่ยมเร้เรไร เอามาอวดเพื่อนๆ ได้อย่างภาคภูมิใจ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 6 สิงหาคม 2008, 18:24:07 น. »

เข้าไปได้เยอะสุดเท่านี้ครับ.. จะว่าเกี่ยวกับ IP ของเครื่องมันก็แปลกเพราะอีกเครื่อง Fix IP เหมือนกันเล่น Net ไม่มีมี Popup แบบนี้อ่ะ
สงสัยวันไหนที่ห้องมาทำงานครบ 4 คนคงต้องจัดการหล่อนจริงๆ แล้วแหละ.. พูดมาแล้วก็เหนือยครับ.. ขี้เกียจลง Driver

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 6 สิงหาคม 2008, 18:28:56 น. »
วิรุส แน่ ๆ ท่าน ขุนรินจ๋า  เตรียมหายามาให้วิรุสกินได้เลย