ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามท่านผู้รู้ครับ คือเสียงเครื่องดนตรีมันหน่วงครับ  (อ่าน 2253 ครั้ง)

KRmusic

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับสมาชิกทุกๆท่าน
 ผมเป็นสมาชิกใหม่ ก่อนนี้เคยศึกษา Extreme Kara Ver.ที่ไม่มี Hardlock ก็ประทับใจระัดับหนึ่งครับ
แต่มันเหมือนมีเพดานกั้นอยู่ จึงตัดสินใจซื้อ Hardlock มาใหม่ แล้วลองเล่นดู ไม่ผิดหวังครับ แต่..มีปัญหาคือ
ผมได้ลองนำ Hyper canvas vsti มาใช้เป็นเสียงกีตาร์ เล่นคู่กับ Soundfont พอเล่นเพลงเสียงกีตาร์จะเร็วกว่าเสียงอื่นครับ
ไม่รู้จะแก้อย่างไร
  หมายเหตุ...ผมได้ปรับค่าวามหน่วงตรง มิี้ดี้ขาออกแล้วยิ่งค่าสูง เสียงกีตาร์ยิ่งขึ้นเร็วกว่าเสียงอื่น ปรับค่า 0 แล้วยังหน่วงอยู่ครับ
และตรงซาวฟอร์น ค่าความหน่วงปรับไว้ที่ "ปกติ" รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ
ปล.หากมีอะไรผิดพลาดในเงื่อนไขของสมาชิกผมขออภัยด้วยนะครับ
  ขอขบคุณครับ
    KRmusic

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
สเป็คเครื่องก่อนครับ ถามเลย

KRmusic

• บุคคลทั่วไป
Spec มีส่วนมากเลยใช่ไหมครับ
  ผมลองใช้เครื่องที่ บริษัทน่ะครับ

แต่ที่บ้านยังไม่ได้ลองครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Spec มีส่วนมากเลยใช่ไหมครับ
  ผมลองใช้เครื่องที่ บริษัทน่ะครับ

แต่ที่บ้านยังไม่ได้ลองครับ

สเปคนี้ไม่น่ารอดครับ