ผู้เขียน หัวข้อ: ประกวดร้องเพลง ในห้องแอร์ ที่ดูเหมือนง่าย แต่ไม่ง่าย และก็ง่วง  (อ่าน 2520 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
ประกวดร้องเพลง งานศิลปพหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่ ก่อนส่งต่อไประดับภาค  วันแรกก็เจอก่อนเลย ตอนประชุมบอกไม่ต้องใส่เอฟเฟค แต่พอเอาเข้าจริง กรรมการบอกใส่เอฟเฟคหน่อย  และด้วยแผ่นเพลงที่ให้แต่ละทีม หากันมาเอง ที่อัดกันมาจากโปรแกรม nick บ้าง เอา xtreme .38 ใส่แผ่นมา ให้เล่นบ้าง หรือจะมาใช้คาราโอเกะ ที่กองกลางก็ได้ โดยใช้ xtreme+sound font เทพ ๆ (แถว ๆ นี้) ที่ใช้กับเพลงได้ทุกแนว  ทำให้เกิดการประท้วงกัน ว่าทีมที่ใช้ของกองกลางดนตรีมันชัดกว่า ทำให้นักร้องร้องเพลงออกมาดี  เท่านั้นยังไม่พอ ไมค์สายที่ผมใช้เป็น SM58  แต่พอถึงเพลงไทยสากลร่วมสมัย ที่ต้องมีการออกลีลา จึงต้องใช้ไมค์ไร้สาย (ET-999A) ยังมีประท้วงอีกแหนะ ว่าทำไมเพลงแนวอื่นไม่ใช้ไมค์ไร้สาย ทำให้นักร้องออกลีลาไม่สะดวก(ลีลาไม่มีในเกณฑ์ตัดสิน) เห้อ ปวด หัว

ตื่นกันทั้งแต่ไก่โห่ จากคำสั่งที่ว่า เครื่องเสียงต้องใช้ได้ก่อน 07.00 น.  แต่ตั้งเครื่องเสร็จ 07.30 น. ยังไม่มีใครมาสักคน

กรรมการชุดแรก

วันแรกกับระดับประถม ครับ
เพลงลูกทุ่ง

เพลงไทยสากลร่วมสมัย  ดูซิว่าน้องเขาอายุเท่าไหร่  เห็นอย่างงี้ ได้ที่ 2 นะครับ

วันที่ 2 ระดับมัธยม ที่ผมมีแต่รูป กรรมการ

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 740F32AE
ผ่านมาได้ถือว่าสุดยอด ห้องแบบนี้ ก้อง บรรม - -*

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ห้องหลังคาเรียบจัดการง่ายกว่าหลังคาโค้งครับ  การตัดสินไม่ใช่หน้าที่ของเรา  การรับฟังการประท้วงก็ไม่ใช่หน้าที่เรา

ปล่อยให้คณะกรรมการเขาจัดการเองครับ  อิอิ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
เห็นผ้าม่านหนาๆแบบนี้ยิ้มเลยครับ   ไม่ก้องหรอก   สบายๆ

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
เรื่องเสียงก้อง มีกรรมการมาถามผมเหมือนกันว่าทำไมไม่ก้อง ผมก็บอกไปว่าผมยิงเสียงเข้ามุมห้อง ซึ่งผมก็ได้ความรู้จากน้า ๆ ในเว็บนี้

ออฟไลน์ เกวียนไทย

• ระดับ 4
  • *
  • HL#95E0D30D อนันตชัย2009
รูปไม่ขึ้น ขอดูหน่อย เป็นวิทยาทานจ้า

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
เข้าท่า