ผู้เขียน หัวข้อ: โม dac นายเอ  (อ่าน 1787 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิตกร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
โม dac นายเอ
« เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2012, 18:08:31 น. »

คาปาซิเตอร์ที่ติดกับ jack output 8 ตัวนั่นถอดทิ้งทุกตัวแล้วบัดกรีเชื่อมติดกันซะ  ;D
ต้องขอยกให้พี่มานพครับ ที่ได้มาบอกแนะนำให้ทำ หลังจากที่ทำการโม ผมลอง PA เสียงออกตึบหนักกว่าเก่าครับ

แต่ก็ยังสู้ DAC Z2 ไม่ได้เร้ย มวยคนละชั้นจริงๆๆๆ สงสัยต้องเก็บ dac นายเอ ไว้ยามขัดสนจริงๆๆเสียแล้วอ่ะ จบข่าว

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
Re: โม dac นายเอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2012, 18:17:48 น. »

ต้องขอยกให้พี่มานพครับ ที่ได้มาบอกแนะนำให้ทำ หลังจากที่ทำการโม ผมลอง PA เสียงออกตึบหนักกว่าเก่าครับ

แต่ก็ยังสู้ DAC Z2 ไม่ได้เร้ย มวยคนละชั้นจริงๆๆๆ สงสัยต้องเก็บ dac นายเอ ไว้ยามขัดสนจริงๆๆเสียแล้วอ่ะ จบข่าว

มันโมใส่ อ๊อฟแอมป์ แต่ต้องกัดปริ้นใหม่ ใส่อแด๊ปเตอร์ ได้ครับ ...ผิดแต่มันแค่ 5.1 ถ้า7.1 ละสวย ใส่อ๊อฟแอมป์ เบอรืเดียวกับ2NX ได้เลย

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2012, 18:27:21 น. »
เปลี่ยน C ใหม่ เกรดดีๆ พอช่วยเนื้อเสียงให้อิ่มสะอาดได้บ้างครับ

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2012, 18:30:10 น. »

มันโมใส่ อ๊อฟแอมป์ แต่ต้องกัดปริ้นใหม่ ใส่อแด๊ปเตอร์ ได้ครับ ...ผิดแต่มันแค่ 5.1 ถ้า7.1 ละสวย ใส่อ๊อฟแอมป์ เบอรืเดียวกับ2NX ได้เลย
เปลี่ยน C ใหม่ เกรดดีๆ พอช่วยเนื้อเสียงให้อิ่มสะอาดได้บ้างครับ
ครับผม เดี๋ยวลองหาทางโมต่อ  :beer: :thank1: