ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้อยู่พันทิพ มาซื้อซาวด์การ์ดแต่ไม่รู้จะเอาตัวไหนช่วยทีครับ  (อ่าน 3809 ครั้ง)

fourgods

• บุคคลทั่วไป
อยากได้ตัวที่โหลดซาวด์ฟ้อนได้ เอามาเล่นกับโปรแกรม นิค เดอะสตาร์ (นามแฝงนะครับ)
งบ4พัน แล้วที่นี่เขามีซาวด์ฟ้อนขายมั้ย หรือใครมีตัวที่เสียงสมจริงๆ หลังไมค์มาได้ครับ
ปล. ค้นกระทู้แล้วแยกประสาทไม่ถูก เพราะหลายตัวมากเลย

ออฟไลน์ นายเปี๊ยก !!

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • ....2C8DA523....

เอามาเล่นกับโปรแกรม นิค เดอะสตาร์ (นามแฝงนะครับ)

ถ้าบอกว่าเอาไว้เล่นกับ โปรแกรมที่บอกไว้   ผมว่า ชาวบ้านหลังนี้ มึนตรึบ แน่ ๆ เพราะ คงจำกันไม่ได้แล้วครับ
และถามว่าเขาใช้ โปรแกรมนี้ ครั้งสุดท้ายเมื่อไหร  ไม่รู้จะมีซักกี่คนที่ตอบได้   ส่วนตัวผมเอง บอกตรง ๆ ว่าจำไม่ได้ครับ
คนบ้านนี้ 99.95 % ใช้โปรแกรมอื่นที่ไม่ใช่ นิค เดอะสตาร์ เล่นคาราโอเกะครับ
พวกเขา(ผมด้วย) ใช้โปรแกรม Xtreme Karaoke กันครับ

fourgods

เอางี้ซื้อซาวการ์ดตัวไหนดี จะซื้อextrem ของแท้ มาเล่นด้วยครับ จะไปเฮฮาปาร์ตี้กันในงานครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
โปรแกรมนิค เดอะสตาร์เวอร์ชั่นไหนครับ ถ้าเวอร์ชั่นดอสละก็.......

ไม่มีการ์ดมือหนึ่งตัวไหนเล่นได้หรอกครับ เพราะมันไม่มีพอร์ตเกมส์
ยิ่งจะโหลด SF ด้วยยิ่งแล้วใหญ่ คงต้องหา SB Live มือสองครับมีถมไป

เอางี้ซื้อซาวการ์ดตัวไหนดี จะซื้อextrem ของแท้ มาเล่นด้วยครับ จะไปเฮฮาปาร์ตี้กันในงานครับ

งั้นหา X-Fi ซักตัวนะครับ งบประมาณเท่านั้นคงต้องอาศัยโหลดผ่าน Xtreme อย่างเดียวละครับ

fourgods

เล่นบนOS winXPขอรับ

somjainuk74

โปรแกรมนิค เดอะสตาร์ ผมจำได้แล้ว เลิกใช้มา 10 กว่าปีแล้ว

ออฟไลน์ นายเปี๊ยก !!

• คณะบริหาร
  • ....2C8DA523....
ไม่กล้าแนะนำ  เพราะจำไม่ได้ กลัวพาตกน้ำ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
งบ 4 พันลองหา x-fi xtreme music ในหน้าซื้อขายหรือในบอร์ดอื่น ๆ
ดูครับประมาณ 3000 บาทเหมาะกับการที่ท่านจะนำมาเล่นกับ soundfont
3000 นี่หมายถึง sound card อย่างเดียวนะครับ
ตามนั้นครับ
..ส่วน soundfont ก็ลองดูในนี้ก่อน..ชอบตัวไหนก็ติดต่อผู้ผลิตโดยตรง..แต่ถ้าท่านเลือกใช้ Xtreme ท่านก็จะได้ soundfont ตัวมาตรฐานไปใช้ฟรี 1 ตัวซึ่งเป็นของท่านหนุ่มเมืองน่านครับ....

fourgods

ได้บทสรุปแล้วคับ เอา x-fi xtrem music พร้อมประกอบเครื่องใหม่
แล้วโปรแกรม xtreme ขายยังไงครับ home user ครับ ซื้อได้ทื่ไหนเนี่ยครับ  อยากได้

เอาSound font มาฝากครับ ไปที่ http://www.hammersound.net/cgi-bin/soundlink.pl มีทั้งแบบเป็นชิ้น เป็นวง ชุดกลอง มีหมดครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกท่านครับ

fourgods

ขอบคุณ คุณมานพที่แนะนำเรื่อง Power Supply  ครับ อยู่แถว รัชดา32 หรือแถวๆ จันทเกษมครับ มันแพงป่าวเนี่ยLicense โปรแกรมนี้

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
ขอบคุณ คุณมานพที่แนะนำเรื่อง Power Supply  ครับ อยู่แถว รัชดา32 หรือแถวๆ จันทเกษมครับ มันแพงป่าวเนี่ยLicense โปรแกรมนี้

ไม่แพงหรอกครับ 2000 บาท คุ้มค่ากับความสุขที่คุณจะได้รับครับ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
เข้าไปอ่านดูที่กระทู้นี้ก็ได้ครับ

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=3252.0

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• *
  • 740F32AE
ผมว่าเอาตังมาซื้อ Xtreme Karaoke แล้วดู ซาวกาดตัวละพันกว่าบาท 7.1 ยังเหลื่อตังกลับบ้านเลย ครับ

ออฟไลน์ ไผ่

• ระดับ 5
  • *
  • HL#:75211841(ฅนคอน)
ไปประกวดทำโลโก้ หรือ sound font สิมีให้นะทั้ง xtreme ทั้ง sound card
มีคู่แข่งเพิ่มอีก 1 ท่านแล้ว  ;D ยังไงก็เชิญนะครับไปประชันกันหน่อย

• *
  • 740F32AE
Re: ตอนนี้อยู่พันทิพ มาซื้อซาวด์การ์ดแต่ŭ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2008, 12:09:20 น. »
ไปประกวดทำโลโก้ หรือ sound font สิมีให้นะทั้ง xtreme ทั้ง sound card
เอ้า!!หาคู่แข่งเพิ่ม หุ หุ
ถ้ายังไม่กล้าตัดสินใจลองฟังนี่ดูครับ บันทึก จาก โปรeXtreme Karaoke ซาวออนบอดท์        http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=6713.msg73321#msg73321
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กันยายน 2008, 12:12:53 น. โดย วิชัย๒๕๕๑ »

fourgods

แล้วเรื่องเพลง เอาเพลงมาจากnick มาลง Extreme ได้มั้ย เสียจะสมจริงมั้ยครับ ถ้าลงVsti  , GM Sound Mixer  อะครับ

• *
  • 740F32AE
แล้วเรื่องเพลง เอาเพลงมาจากnick มาลง Extreme ได้มั้ย เสียจะสมจริงมั้ยครับ ถ้าลงVsti  , GM Sound Mixer  อะครับ

เอาเพลงมาจากnickได้ครับ ถ้าให้เสียงดีแจ๋วๆ ก็ดูที่ใต้ลายเซ็น ผมครับ

natthaset

เอาเพลงมาจากnickได้ครับ ถ้าให้เสียงดีแจ๋วๆ ก็ดูที่ใต้ลายเซ็น ผมครับ
เห็นด้วย  ;D ;D
NCN แจกตามป่ากล้วย ป่าอ้อย(ป๋าลำดวนบอกมา)
EMK มันกว่า เสียงดีกว่าจริงๆ
ใครยังไม่สมัครก็รีบๆนะครับ ขอรับประกันในเรื่องคุณภาพ
เพราะเคยหลงไปใช้แบบ NCN มาแล้ว
เดี๋ยวนี้ EMK ครับ เดือนละร้อยบาท คุ้มสุดคุ้มครับ ;D ;D