ผู้เขียน หัวข้อ: เวที  (อ่าน 3554 ครั้ง)

ออฟไลน์ กฤชจำนงค์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • NO.770C1181 ซื้อจาก ครูภูม
เวที
« เมื่อ: วันที่ 3 ธันวาคม 2012, 14:35:08 น. »
                        :o^: พี่น้องสมาชิกเอกตรีมกำแพงเพชรหรือบ้านใกล้เคียง..ใครใคร่ขายเวที่เล็กๆเคลื่อนเร็วประมาณ   4-5 เมตรประมาณนี้...แจ้งมาพร้อมที่อยู่ ครับ :beer:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 3 ธันวาคม 2012, 14:42:32 น. โดย กฤชจำนงค์ »

• ระดับ 4
  • *
Re: เวที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 3 ธันวาคม 2012, 23:13:00 น. »

:o^: พี่น้องสมาชิกเอกตรีมกำแพงเพชรหรือบ้านใกล้เคียง..ใครใคร่ขายเวที่เล็กๆเคลื่อนเร็วประมาณ   4-5 เมตรประมาณนี้...แจ้งมาพร้อมที่อยู่ ครับ :beer:

/quote]

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 3 ธันวาคม 2012, 23:14:49 น. »

/quote]

:thank1:  ประมาณนี้ครับ :thank1:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 3 ธันวาคม 2012, 23:17:28 น. »
ขายเจ้าอ๊อดไป พันห้า  เม่อวานนี้  ไม่มีกระดาน  ไม่มีคาน   มีแต่ขา 6 ชุด ตะเกียบ

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2012, 04:51:13 น. »
ขายเจ้าอ๊อดไป พันห้า  เม่อวานนี้  ไม่มีกระดาน  ไม่มีคาน   มีแต่ขา 6 ชุด ตะเกียบ

:thank2:       ว้า.....ช้าไ่ปหน่อยยิ่งมีแบบเดิมๆอยู่ก็ยิ่งดีจะได้ไปต่อขยาย...ขอคุณครับหมอ :thank1:
                                                              ผมมีไม้พื้นเก่าๆ อยู่หลายแผ่นให้ลุงช่างไม้ข้างบ้านใสพื้นอยู่ถ้าได้โครงสร้างก็น่าจะลงตัวครับ  :thank1: :thank2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 ธันวาคม 2012, 04:54:12 น. โดย กฤชจำนงค์ »

ออฟไลน์ ชัยราชา

• *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2012, 07:09:48 น. »

ของพี่ทำเองซื้อเหล็กกลม 1" ไม่กี่เส้น กระดานพื้นใช้ไม้อัดดำกันน้ำแผ่นละ650บาทชั้นล่าง 3 แผ่น บน 1 แผ่น ก็พอ ถ้าจ้างเขาเชื่อมเหล็กคิดว่าไม่เกิน 500

เวทีนี้ใช้เวลาติดตั้งประมาณ 20 นาทีเสร็จเรียบร้อย

ออฟไลน์ mixmas

• *
  • HL#6D221874 (ริมมูลน้อย)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2012, 07:19:07 น. »

ของพี่ทำเองซื้อเหล็กกลม 1" ไม่กี่เส้น กระดานพื้นใช้ไม้อัดดำกันน้ำแผ่นละ650บาทชั้นล่าง 3 แผ่น บน 1 แผ่น ก็พอ ถ้าจ้างเขาเชื่อมเหล็กคิดว่าไม่เกิน 500

เวทีนี้ใช้เวลาติดตั้งประมาณ 20 นาทีเสร็จเรียบร้อย
:th2: :th2: :thank1:ได้ไอเดียใหม่ๆอีกแล้วครับ

P.MUSIC.

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2012, 21:09:16 น. »
* :thank1: :thank2: ท่านอาจารย์ชัยราชา ต้นแบบตัวจริงมาตอบเอง  idol P.MUSIC.ขอคารวะครับผม. :happy: :happy:

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2012, 21:44:40 น. »
หรือเอาแบบนี้ครับ

ม้านั่งนักเรียน 3 ตัว คานเหล็กกล่อง 5 เส้น ไม้อัด 3 แผ่น ติดตั้ง 10 นาที

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2012, 22:00:07 น. »
หรือเอาแบบนี้ครับ

ม้านั่งนักเรียน 3 ตัว คานเหล็กกล่อง 5 เส้น ไม้อัด 3 แผ่น ติดตั้ง 10 นาที

:o^:     ง่ายดีเนาะ.. :o^:  ง่ายเกิ้น....อิๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 ธันวาคม 2012, 04:43:00 น. โดย กฤชจำนงค์ »

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2012, 22:19:17 น. »
                                         :o^:     ง่ายดีเนาะ.. :o^:

พองานใหญ่ๆ ก็กลายเป็น นั่งร้านตู้ซับครับ...

ออฟไลน์ บ่าววานร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6FE6B979 จาก ดชคส.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2012, 22:42:01 น. »

ขอแบบด้วยครับ ขอบคุณครับ  :thank1:

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 5 ธันวาคม 2012, 04:56:04 น. »

:o^: พี่น้องสมาชิกเอกตรีมกำแพงเพชรหรือบ้านใกล้เคียง..ใครใคร่ขายเวที่เล็กๆเคลื่อนเร็วประมาณ   4-5 เมตรประมาณนี้...แจ้งมาพร้อมที่อยู่ ครับ :beer:
ไม
                                                           /quote]

ขอแบบด้วยครับ ขอบคุณครับ  :thank1:

ะให้

:th2:  พี่ชัยขอแบบใกล้ๆ ชัดๆเลยช่างที่บ้านก็ไม่ประสีประสาแบบว่าจะให้นักการภารโรงโรงเรียนผมทำเพราะโรงเรียนมีตู้เชื่อมพูดง่ายๆว่าช่วยกันทำแต่ขอภาพหรือแบบชัดๆ (โครงสร้าง)ที่ยังไม่ได้ปูกระดานครับเพราะไม่เป็นงานช่างด้วยซ้ำ ขอบพระคุณพี่ชัยไว้ล่วงหน้าเลยครับ คือชอบแบบของพี่ชัยเพราะไม่ซับซ้้อน :thank1:

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 5 ธันวาคม 2012, 04:59:50 น. »
พองานใหญ่ๆ ก็กลายเป็น นั่งร้านตู้ซับครับ...

:beer:   ชอบโลโก้ป้ายชื่อวงท่านโด่งแปลกดีครับ   :beer:

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 5 ธันวาคม 2012, 12:24:57 น. »

:beer:   ชอบโลโก้ป้ายชื่อวงท่านโด่งแปลกดีครับ   :beer:

ทำภาพในโฟโต้ช็อป สัก 2 ภาพขึ้นไป ให้ต่างกันแล้ว

เปิดโปรแกรม photo Scape ทำภาพเคลื่อนไหว save เป็น .gif

รายละเอียด...
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=usfamily&month=27-10-2008&group=10&gblog=6

;D

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 5 ธันวาคม 2012, 15:08:00 น. »
ทำภาพในโฟโต้ช็อป สัก 2 ภาพขึ้นไป ให้ต่างกันแล้ว

เปิดโปรแกรม photo Scape ทำภาพเคลื่อนไหว save เป็น .gif

รายละเอียด...
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=usfamily&month=27-10-2008&group=10&gblog=6

;D

:thank2: :thank1:  เดี๋ยวลองครับอาโด่ง :thank1:

tawa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 5 ธันวาคม 2012, 19:57:44 น. »
                 ก็ขอกล่าวสวัดีครับพี่ชัย ( ผู้หมวด) ระยะนี้ไม่ค่อยได้มาเปิดดูกระทู้บ่อยมากนักเพราะเมียเจ้ากรรมดันจับได้ว่าผฒไปแอบมี

อะไรกับนักร้อง ถึงขั้นมีปากเสียงกลางงานเลยครับและยังประกาศกลางงานอีกว่างานนี้วง Pradit Sound AND MUsic เป็นงานสุดท้ายใครอยากเจอไปพบ

กันชาติหน้านะคะ      ( ผมอายแทบซุกแผ่นดินหนี เลยไม่ได้ออกสังคมมากนักและให้ไปทำงานด้านวางระบบคอมฯ กับเพื่อนของเค้า ( แฟน)  เลยต้องห่าง

เหินไป แต่ใจยังรักวงการนี้อยู่จนวัันสิ้นลมครับ อุปกรณ์ทุกอย่างยังอยู่ครบครับเพื่อนๆ ที่รู้ข่าวถามซื้อกันจนวุ้นวายครับแต่ไม่ขาย

ใครที่มีๆ อยู่ให้ระวังอย่างผมบ้างก็ดีนะครับ  เดี๋ยวตายน้ำตื้นอย่างผมและจะแย่นะครับ ( คงเป็นเวรกรรมของผมนะครับ)

( ผมรู็ในใจพี่คิดว่าผมอยู่นะว่าเรื่องส่วนตัวมาเล่าทำไมไม่อายหรือ ลพบุรีเค้ารู้กันเกือบทุกคนครับและอีกหน่อยคงจะรู้กันหมดนะครับเลยมาแฉเสียก่อนครับ)

เยี่ยมมากพี่หมวดชัย พี่นี้ทุกรูปแบบจริิงๆ ถ้าไม่ลาออกคงจะเป็น  ผบ.ร้อย ร้อย.บก หรือ ผบ.ร้อย บร.แน่ๆ เพราะรู้ทุกอย่างและไม่ใช่รู้ธรรมดา

แถมปฏิบัติตามแบบฝึกได้อย่างดีเยี่ยมเสียด้วย ( น่าเสียดายคนฝีมือดีอย่างพี่นะครับ)

ออฟไลน์ Patiphan_sao

• ระดับ 3
  • *
  • 7666DADF
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2012, 22:56:38 น. »
แจ่มมากคับ :happy:

ออฟไลน์ หม่อง เมืองสิงห์

• ระดับ 5
  • *
  • 8E576468 [Music Creator] 4EE168C8 (เสียชีวิต)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2012, 23:12:33 น. »
                 ก็ขอกล่าวสวัดีครับพี่ชัย ( ผู้หมวด) ระยะนี้ไม่ค่อยได้มาเปิดดูกระทู้บ่อยมากนักเพราะเมียเจ้ากรรมดันจับได้ว่าผฒไปแอบมี

อะไรกับนักร้อง ถึงขั้นมีปากเสียงกลางงานเลยครับและยังประกาศกลางงานอีกว่างานนี้วง Pradit Sound AND MUsic เป็นงานสุดท้ายใครอยากเจอไปพบ

กันชาติหน้านะคะ      ( ผมอายแทบซุกแผ่นดินหนี เลยไม่ได้ออกสังคมมากนักและให้ไปทำงานด้านวางระบบคอมฯ กับเพื่อนของเค้า ( แฟน)  เลยต้องห่าง

เหินไป แต่ใจยังรักวงการนี้อยู่จนวัันสิ้นลมครับ อุปกรณ์ทุกอย่างยังอยู่ครบครับเพื่อนๆ ที่รู้ข่าวถามซื้อกันจนวุ้นวายครับแต่ไม่ขาย

ใครที่มีๆ อยู่ให้ระวังอย่างผมบ้างก็ดีนะครับ  เดี๋ยวตายน้ำตื้นอย่างผมและจะแย่นะครับ ( คงเป็นเวรกรรมของผมนะครับ)

( ผมรู็ในใจพี่คิดว่าผมอยู่นะว่าเรื่องส่วนตัวมาเล่าทำไมไม่อายหรือ ลพบุรีเค้ารู้กันเกือบทุกคนครับและอีกหน่อยคงจะรู้กันหมดนะครับเลยมาแฉเสียก่อนครับ)

เยี่ยมมากพี่หมวดชัย พี่นี้ทุกรูปแบบจริิงๆ ถ้าไม่ลาออกคงจะเป็น  ผบ.ร้อย ร้อย.บก หรือ ผบ.ร้อย บร.แน่ๆ เพราะรู้ทุกอย่างและไม่ใช่รู้ธรรมดา

แถมปฏิบัติตามแบบฝึกได้อย่างดีเยี่ยมเสียด้วย ( น่าเสียดายคนฝีมือดีอย่างพี่นะครับ)

ตามนั้นแระกันครับ..อ่านแล้วไม่รู้จะสงสารใครดี..สงสารตัวผมเองก่อนดีกว่า..ฮือ..ฮือ..น้ำลายเอ๊ย..น้ำตามันจะไหล..โอ๊ย..ยังไม่ได้กันมุ้งให้เขาเลย..ไปก่อนละ!

ออฟไลน์ ชัยราชา

• *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2012, 08:15:14 น. »

ถ้าจะมีกิ๊กไม่ต้องมีคนเดียว เอาไปเรื่อยๆเดี๋ยวเมียชินชาเอง ถ้ายังไม่ชินชาแล้วบ่นหรือด่าไม่ต้องโต้ตอบ แต่งตัวออกบ้านเลย
ถ้าเข้าบ้านด่าอีกก็ออกอีก แล้วถามเมียว่าจะให้มีกิ๊กแบบแล้วกันไปไม่ผูกพันหรือจะให้มีเมียน้อย... เธอไม่อยากเป็นเมียหลวงเหรอใหญ่ นา ...555