ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยงๆ วันเสาร์ หลังจากทำลายร่างกายอย่างหนัก เอาเพลงมาแบ่งกันฟัง  (อ่าน 1527 ครั้ง)

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ตลอดสี่วันมานี้ ผมทำลายร่างกายอย่างทั้ง ทั้งชาเขียว Absolude (Vodka) wine เนื่องจากเพื่อนทำบุญขึ้นบ้านใหม่
และหมั้น เอา PA ที่ซื้อทีละเล็กทีละน้อยไปช่วย ได้พบปัญหาพอสมควร เริ่มจาก Xteme ใน Windows ใช้งาน
MOTU ได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ งานเพื่อนนี่เนอะอยากทำสิ่งที่เราคิดว่าพอทำได้ให้ ก็เลยหา Windows XP 64 Bits
ลงใน Notebook ของผมแทน (จริงๆ แล้วใช้ On Board Stereo ก็ได้) Mixer ของ Mackie ปกติไม่เคยเอาออกงานกลางแจ้ง
เพราะไปไหนหลังใช้แต่ Mixer Roland Digital แต่ต้องการต่อ input ของสัญญาณที่มากขึ้น เซ็ท ffect ให้ไมค์มี cho ก็ไม่เป็น
เดือดร้อนต้องโทรถามพี่หมู (จ่ากอบ) ปรากฏ jackport ครับคืนแรกเสียบระบบกับปลั๊กไฟบ้านธรรมดาน้องเจ้าภาพลากสายมาให้
เสียงไมค์เสียงเครื่องดนตรี แห้งสนิท คืนที่สองลากแมร่งมาจากหม้อไฟฟ้าหน้าบ้าน เสียงผิดกันเยอะมาก แต่ข้อเสีย
แมร่งมี line กับ neutral ไม่ได้ต่อ ground มาให้ไฟดูดเป็นระยะ  ;D เที่ยวนี้รู้สึกใช้ driverack pa+ คุ้มหน่อย

ขอบคุณเพลงจากทีมงาน XMK ทีมงาน EMK สำหรับงานนี้ครับ
ขอบคุณ 15" AudioCenter จากท่านสไปเดอร์แมน (ผมไม่ได้ใช้งานเลย เพราะไม่ได้จับ PA นานมากตั้งแต่พ่อป่วย) ฟันธงถ้าไม่เกี่ยงน้ำหนักน้ำเสียงดีกว่าปากแดงเยอะ
ขอบคุณ Sub 12" ของเสธ. อรุณที่ฝากไว้ที่บ้านผมถือวิสาสะนำไปใช้
ขอบคุณตระกูล Beta ทั้ง Active ทั้ง passive

ตื่นมาวันนี้ยังมึนตึ๊บ เพราะทั้งสี่วันเลิกประมาณตีหนึ่งตลอด ทานกาแฟ สลัดผักที่ ผบ.ทบ. เตรียมไว้ให้ อาบน้ำรู้สึกดีขึ้น
เปิดเพลงฟังไปเรื่อย เจอเพลงหนึ่งไม่ได้ฟังนานแล้ว ชอบครับ เอามาแบ่งกันฟัง  :cheer:

Rod Stewart - " I don't want to talk about it" - featuring Amy Belle

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 08:33:47 น. โดย E22NP »

ออฟไลน์ a035

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 8E57C081 (MP) 12/4/54
เกิดไม่ทันจริงๆ   :hap3:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
เกิดไม่ทันจริงๆ   :hap3:

ลองหา hidef มาเปิดกับชุดที่บ้านดูครับ

ออฟไลน์ M.T. มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • 1.HL#55E4ED69 (จูเนียร์)2.97E2CE44 (จูเนียร์)
ชอบครับ สไตล์เดียวกันเลย :love2:

ออฟไลน์ บุปผาชน

• ระดับ 5
  • *
  • 868CA840 ครูภูม ครับ.
เพลง...I don't want to talk about it.      Rod stewart
Everlasting  ครับฟังตั้งกะยังหนุ่มๆยันหนุ่มขึ้นมาอีกนิดก็ไม่เบื่อจริงๆครับ. :happy: :happy: :happy:
ขอบคุณครับที่นำมาแบ่งกันฟัง.     :th2:    :beer: