ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องการตัดห้องเพลงออกให้หายไปเลย แล้วไปขึ้นช่วงเพลงที่เราต้องการทำได้ไหม  (อ่าน 1159 ครั้ง)

NN

• บุคคลทั่วไป
คือลักษณะว่า  ถ้าเป็นหมอลำไม่อยากให้มีเกริ่น ให้ขึ้นตอนเต้ยเลย ได้ไหมครับ รบกวนท่านด้วยครับ

somjainuk74

คือลักษณะว่า  ถ้าเป็นหมอลำไม่อยากให้มีเกริ่น ให้ขึ้นตอนเต้ยเลย ได้ไหมครับ รบกวนท่านด้วยครับ
คลิกเครื่องหมายถูกที่ช่องสีแดงครับ

ออฟไลน์ สมบัติซาวด์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • สู้จนตัวตาย ดีกว่าตายโดยไม่ได้สู้ 6DD9D9EE

กด  ctei+F4  มันตัดเกริ่นออกให้เลยไม่ต้องทำอะไร  มีหน้าที่ใส่เพลงเข้าไป  สบายๆๆๆๆๆ  มันๆไม่หยุดเลยแหละ   ต้องรอคนถัดไปอธิบายต่อครับ  ผมไม่เก่งเท่าไร  ผมเด็กใหม่เหมือนกัน  อิอิ

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
พิมพ์ชื่อเพลงแล้วกด F4 ตามรูปลองดูครับ

NN

ขอบพระคุณมากครับ  สุดยอดเลย :thank1: จะลองทำดูครับ ศึกษามานาน

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
ใช้แบบท่านสมใจนึก หรือใช้ Ctrl + F4 เพื่อเล่นเมดเล่ย์
แล้วกด Ctrl + F5 เพื่อให้ข้ามห้องเกริ่นอัตโนมัติ
เพลงไหนไม่ต้องการข้ามก็กด Ctrl + F5 ซ้ำอีกที
จำง่าย ๆ ก็คือ Ctrl + F5 เพื่อปิด-เปิดการข้ามห้องเกริ่นครับ.

NN

somjainuk74

ถ้ากำหนดแบบกด F4 แต่ละเพลงไว้ สามารถเซฟเก็บไว้ และนำมาใช้ในวันต่อๆไปได้ทันที โดยไม่ต้องกำหนดใหม่