ผู้เขียน หัวข้อ: ลงโปรแกรมเรียบร้อยแต่ร้องได้มีเสียงแต่ที่มีภาพด้วยตัดเสียงนักร้องไม่ได้  (อ่าน 3297 ครั้ง)

Thanticha

• บุคคลทั่วไป
รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ ลงโปรแกรมเรียบร้อยหมด ร้องได้มีเสียงหมด แต่เฉพาะเพลงที่มีภาพประกอบ ตัดเสียงนักร้องไม่ได้ ทำไงค่ะ เครื่องของน้องเขาตัดได้ พอชี้เม้าท์ไปด้านบนจะมีที่ปรับเสียง ตัดเสียงได้ จบเพลง หรือยกเลิกเพลงก็ได้ แต่ของหนู ตัดเสียงนักร้องไม่ได้เนื่องจากพอชี้เม้าท์ไปไม่มีไรขึ้นมาเลย และพอยกเลิกเพลงก็ค้าง ต้องปิดโปรแกรมเลยถึงได้ บอกทีค่ะ ทำไง ขอบคุณมากมากนะคะ

somjainuk74

รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ ลงโปรแกรมเรียบร้อยหมด ร้องได้มีเสียงหมด แต่เฉพาะเพลงที่มีภาพประกอบ ตัดเสียงนักร้องไม่ได้ ทำไงค่ะ เครื่องของน้องเขาตัดได้ พอชี้เม้าท์ไปด้านบนจะมีที่ปรับเสียง ตัดเสียงได้ จบเพลง หรือยกเลิกเพลงก็ได้ แต่ของหนู ตัดเสียงนักร้องไม่ได้เนื่องจากพอชี้เม้าท์ไปไม่มีไรขึ้นมาเลย และพอยกเลิกเพลงก็ค้าง ต้องปิดโปรแกรมเลยถึงได้ บอกทีค่ะ ทำไง ขอบคุณมากมากนะคะ
ถ้าโปรแกรม xtreme กดดอกจันทร์ข้างบนสุดด้านขวามือ ข้างเครื่องหมายลบ
ยกเลิกเพลงค้าง เดี๋ยวท่านอื่นมาตอบให้ มันมีหลายสาเหตุ

lin121

ต้องแน่ใจก่อนนะค่ะ ว่า ไฟล์เพลงที่นำมาใช้เป็นไฟล์ที่ปกติแล้วตัดเสียงร้องได้

nimitmai

^
^
ไปไหนแล้ว ...... ว่าจะให้ไปดาวน์โหลดโปรแกรม TeamViewer ซะหน่อย !
ที่กระทู้นี้ >> http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=5820.msg92593#msg92593

จะได้รีโมต เข้าไปช่วยดูให้ครับ.....ไปซะแล้ววววว

nimitmai

download มาแล้วเข้ามาดูให้หน่อยดิ แบบว่า...น้ำแข็งมันหมดหน่ะ

;D ;D ;D :D :D :D

lin121

^
^
ไปไหนแล้ว ...... ว่าจะให้ไปดาวน์โหลดโปรแกรม TeamViewer ซะหน่อย !
ที่กระทู้นี้ >> http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=5820.msg92593#msg92593

จะได้รีโมต เข้าไปช่วยดูให้ครับ.....ไปซะแล้ววววว
ช้าไปหน่อยค่ะ เด๋วมาใหม่มั้งค่ะ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 ตุลาคม 2008, 13:00:36 น. โดย lin121 »

lin121

download มาแล้วเข้ามาดูให้หน่อยดิ แบบว่า...น้ำแข็งมันหมดหน่ะ

เด๋วซื้อไปให้อะ ;D

nimitmai

แบบว่ารอนานไม่ไดอ่ะ้ ... ไฟฟ้าที่บ้านติด ๆ ดับ ๆ นะครับ
ป๋าแบท..ช่วยเช็คให้ด้วยเด้อก๊าบบบบ  ;D :-*

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5

ให้อัพเดท ไดรเวอร์การ์ดจอจากเจ้าของผู้ผลิตใหม่ครับ

ถ้าการ์ดจอที่วินโดว์เห็นเองจะใช้งานด้านวีดีโอไม่ได้ครับ

เพราะว่าโปรแกรมใช้ค่าความละเอียดด้านกราฟฟิกที่ค่อนข้างสูงครับ

ปัญหาที่เจอมีอย่างเดียวคือไดรเวอร์การ์ดจอไม่ตรงครับ