ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องการยำเฉพาะชุดกลอง  (อ่าน 5440 ครั้ง)

ohvit

• บุคคลทั่วไป
ขอความรู้เรื่องการยำเฉพาะชุดกลอง
« เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2008, 18:14:10 น. »
เรียนท่านผู้รู้ทั้งหลาย คำถามนี้อาจมีคนถามมาเยอะแล้วแต่ผมอยากถามอิกสักครั้งครับ คือผมอยากทราบวิธีการยำชุดกลองsoundfontอ่ะครับ เฉพาะชุดกลองนะครับแบบสแนร์เปลี่ยนสแนร์กระเดื่องเปลี่ยนกระเดื่องแบบนี้อ่ะครับ ผมใช้SoundFont Librarian มันต้องยกชุดกลองทั้งชุดมาเปลี่ยนเลยอ่ะครับ แต่ครูภูมิเคยแนะนำExtreme Sample Converter 3.5.3 แต่บอกตามตรงนะครับผมทำไม่เป็นครับ จะว่าผมโง่ก้ได้นะครับผมยอมรับ เอาเป็นว่าขอวิธีแบบง่ายๆนะครับไม่รู้จะมีหรือป่าวน้อ....

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
Re: ขอความรู้เรื่องการยำเฉพาะชุดกลอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2008, 18:26:09 น. »
ลองดูที่นี่หรือยังครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=4061.0

ohvit

Re: ขอความรู้เรื่องการยำเฉพาะชุดกลอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2008, 19:13:05 น. »
ลองดูที่นี่หรือยังครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=4061.0
ขอบคุณท่าน อนันตชัย2009 มากครับ ผมดูมาแล้วครับผมก็ใช้SoundFont Librarianอยู่เหมือนกันครับท่าน แต่ต้องยกชุดกลองทั้งชุดมาเลยอ่ะครับ

tukae

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2008, 20:02:00 น. »
ท่านลองใช้เวียนนาหรือยังครับ... สมมุติว่าใช้เป็นแล้ว ขอยกตัวอย่างผมก็แล้วกันครับ เมื่อสมัยเริ่มหัดใหม่ ๆ ผมทำแบบนี้ครับ เปิดด้วยเวียนนา แล้วก็ ลบ ๆ ๆ ๆ ๆ อย่างอื่นออก เหลือเฉพาะเสียงที่ต้องการ แล้วก็เซฟเป็นชื่อที่ต้องการ.... จะผสมอะไรก็ใช้ไลบาเลี่ยนทำต่อครับ...ลองดูครับ.. ต้องมั่วตามสูตรก่อนครับ อีกเดี๋ยวก็เข้าใจครับ...

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2008, 20:21:22 น. »
ท่านลองใช้เวียนนาหรือยังครับ... สมมุติว่าใช้เป็นแล้ว ขอยกตัวอย่างผมก็แล้วกันครับ เมื่อสมัยเริ่มหัดใหม่ ๆ ผมทำแบบนี้ครับ เปิดด้วยเวียนนา แล้วก็ ลบ ๆ ๆ ๆ ๆ อย่างอื่นออก เหลือเฉพาะเสียงที่ต้องการ แล้วก็เซฟเป็นชื่อที่ต้องการ.... จะผสมอะไรก็ใช้ไลบาเลี่ยนทำต่อครับ...ลองดูครับ.. ต้องมั่วตามสูตรก่อนครับ อีกเดี๋ยวก็เข้าใจครับ...
เยี่ยมป๋าไก่  :-*