ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อลำโพงฮอน มาใช้แต่สงสัยครับ 2 แบบนี้ต่างกันยังไงครับ  (อ่าน 2068 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั๊กแตน มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 6DE5D9ED(ลูกทุ่งสมใจนึก)
แล้วเสียงที่ได้ต่างกันไม๊ครับ

และขออีก 1 คำถามครับตอนนี้ผมใช้แบบนี้อยู่มันขาดบ่อยมาก ถ้าเปลี่ยนเป็นแบบข้างบนจะดีกว่าไม๊ครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ   :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: จะซื้อลำโพงฮอน มาใช้แต่สงสัยครับ 2 แบบนี้ต่างกันยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2014, 14:16:42 น. »
แล้วเสียงที่ได้ต่างกันไม๊ครับ

(....)

(....)

และขออีก 1 คำถามครับตอนนี้ผมใช้แบบนี้อยู่มันขาดบ่อยมาก ถ้าเปลี่ยนเป็นแบบข้างบนจะดีกว่าไม๊ครับ

(....)

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ   :thank1: :thank1: :thank1:

ตัวบน  สี่ตูดออกรูเดียว
ตัวล่าง รูใครรูมัน   อันใหนก็ได้แล้วแต่การออกแบบ

ต่อดีๆ ทนกว่าแน่ๆ

• ระดับ 5
  • *
Re: จะซื้อลำโพงฮอน มาใช้แต่สงสัยครับ 2 แบบนี้ต่างกันยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2014, 14:28:42 น. »
ขอบคุณน้านพครับ  :thank1:  แล้วตูดมันเหมือนกับตัวล่างสุดไม๊ครับ หรือคนล่ะแบบครับ :thank1:

ออฟไลน์ ป.ภูธร

• ระดับ 4
  • *
  • HL#4C9D39A4,ืN0748933
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2014, 15:51:09 น. »
ขาดบ่อยลองใช้ครอสตัดช่วย ผมไม่เคยขาดเลย ปรับให้ดังเหมาะสม แหกปากเรียกตรวจฝีพาย เรือแข่ง ทุกปี วิธีการ  นำสัญญาณเสียงออกจากมิกซ์ มาเข้าครอส สองทาง ข้างเอ ตัดความถี่ที่ 150 ขึ้น เอาไปขับฮอน 150 อีกข้างตัดต่ำลงมาประมาณ 70-80 เอาไปขับตู้ฟูเรนซ์ ใช้แอมป์แท่นเดียว ข้างเอขับฮอน  ข้างบี ขับตู้พีเอส 15 คงไม่งงนะครับ

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2014, 17:13:16 น. »
ขาดบ่อยลองใช้ครอสตัดช่วย ผมไม่เคยขาดเลย ปรับให้ดังเหมาะสม แหกปากเรียกตรวจฝีพาย เรือแข่ง ทุกปี วิธีการ  นำสัญญาณเสียงออกจากมิกซ์ มาเข้าครอส สองทาง ข้างเอ ตัดความถี่ที่ 150 ขึ้น เอาไปขับฮอน 150 อีกข้างตัดต่ำลงมาประมาณ 70-80 เอาไปขับตู้ฟูเรนซ์ ใช้แอมป์แท่นเดียว ข้างเอขับฮอน  ข้างบี ขับตู้พีเอส 15 คงไม่งงนะครับ
:thank1: จะลองดูครับ   ผมเล่นแบบคอส 3 ทางมีอยู่ที่ผมเคยต่อ Link พ่วงมาจากแอมป์ขับกลางมาใส่เพาเวอร์อีกตัวเอาแต่เสียงกลางมันก็ยังขาดครับ ไม่เคยจบงานสักที แบบที่ 3 ครับเลยอยากเปลี่ยนใหม่ครับ