ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่มากๆ ขอถามครับ  (อ่าน 3119 ครั้ง)

seabuff

• บุคคลทั่วไป
มือใหม่มากๆ ขอถามครับ
« เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2008, 19:05:32 น. »
กำลังทำเครื่องให้คุณแม่ร้องเพลงอยู่ ขอคำแนะนำด้วย
1. Extreme กับ All in One ต่างกันอย่างไร
2. Extreme เวอชั่นล่าสุดเป็นเวอชั่นอะำไร
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ejimatsu

Re: มือใหม่มากๆ ขอถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2008, 19:53:32 น. »
พี่ท่านมีปัญญาซื้อคอมก็น่าจะซื้อ Extreme ได้นะครับ
ขนาดผมยังไม่มีปัญญาซื้อคอมฯ ยังซื้อ Extreme มาใช้เลย

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2008, 20:15:53 น. »
กำลังทำเครื่องให้คุณแม่ร้องเพลงอยู่ ขอคำแนะนำด้วย
1. Extreme กับ All in One ต่างกันอย่างไร
2. Extreme เวอชั่นล่าสุดเป็นเวอชั่นอะำไร

ถ้าร้องเล่นภายในบ้าน all in one มีให้โหลดฟรีอยู่แล้ว ในเวบนี้ แต่ถ้ามีจุดประสงค์ออกงานด้วย xtreme sure 100 % v3.0.29 ล่าสุด ฟังชั่นการทำงาน ขอบอก จนผมจะเล่นไม่เป็นอยู่แล้ว อยู่แถวใหนครับ

NN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2008, 21:10:44 น. »
รู้สึกว่าหลายท่านตอบยังไม่ตรงคำถามท่านมือใหม่ ขอตอบเท่าที่รู้ว่า  อออินวันเล่นง่ายตามประสบการณ์เดิมแต่ทำจังหวะให้เพลงต่อกันป็นเมดเล่ไม่ได้ และไม่สารถแต่งเสียงดนตรีให้เหมือนนักดนตรีเล่นสด ๆ ได้ แต่ตัวเอ็กทรีมทำเมดเล่ได้ แต่งเสียงดนตรีที่เขาเรียกว่า ซาวด์ฟ้อนได้คือเอามาเปลี่ยนเสียงดนตรีให้เหมือนเล่นสดหนะครับ ถ้าผมแนะนำนะครับ ถ้าไม่ทำธุรกิจเป็นวงดนตรี ใช้อออินวันตัวเดิมดีแล้วครับ เพราะเดี๋ยวจะปวดหัว เล่นง่ายดีแบบสบายสบายครับ ok นะ

somjainuk74

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2008, 21:24:15 น. »
1.extreme กับ All in One ต่างกันที่ ออนอินวัน เป็นโปรแกรมที่ไม่ได้พัฒนาเพิ่มเติม แต่โปรแกรม xtreme พัฒนาจนท่านโหลดมาใช้ฟรีๆ ยังโหลดตาม เพื่อใช้ไม่ทัน
2.extreme เวอร์ชั่นล่าสุด เป็นเวอร์ชั่น V 3.0.0.29 แจ้งในวันที่ 7 ธันวาคม 2551 นี้นะครับ เดี๋ยวท่านมากอ่านไม่ทัน ต่อจากวันนี้ อาจจะเป็น V 3.0.0.30-39 ใครจะรู้ จึงบอกวันที่ผมตอบกระทู้ท่านวันเวลานี้ขณะนี้

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2008, 07:43:42 น. »
ลองอ่านในกระทู้นี้ อาจได้ไอเดียครับผม

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=9518.0

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2008, 08:03:40 น. »
รู้สึกว่าหลายท่านตอบยังไม่ตรงคำถามท่านมือใหม่ ขอตอบเท่าที่รู้ว่า  อออินวันเล่นง่ายตามประสบการณ์เดิมแต่ทำจังหวะให้เพลงต่อกันป็นเมดเล่ไม่ได้ และไม่สารถแต่งเสียงดนตรีให้เหมือนนักดนตรีเล่นสด ๆ ได้ แต่ตัวเอ็กทรีมทำเมดเล่ได้ แต่งเสียงดนตรีที่เขาเรียกว่า ซาวด์ฟ้อนได้คือเอามาเปลี่ยนเสียงดนตรีให้เหมือนเล่นสดหนะครับ ถ้าผมแนะนำนะครับ ถ้าไม่ทำธุรกิจเป็นวงดนตรี ใช้อออินวันตัวเดิมดีแล้วครับ เพราะเดี๋ยวจะปวดหัว เล่นง่ายดีแบบสบายสบายครับ ok นะ

ผมว่าหากอ่านทุกกระทู้แล้ว  คำถามที่ทางเจ้าของกระทู้ถามมาได้รับคำตอบครบครับท่าน

1. Extreme กับ All in One ต่างกันอย่างไร...................
2. Extreme เวอชั่นล่าสุดเป็นเวอชั่นอะำไร.......................

และผมขอแนะนำเจ้าของกระทู้ต่ออีกครับว่า  ถ้าอยากทำเพื่อแม่
หากว่าแม่ชอบร้องเพลง  อยากให้แม่มีความสุขลองหาโปรแกรมคาราโอเกะ
ที่ดีดี  เสียงดีดี ให้คุณแม่ได้ทดสอบเสียงแล้ว  ผมว่าท่านอาจจะมีความสุข
มากขึ้นกว่าเดิมอีกก็ได้ครับ........ขอบคุณครับ