ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้แนะนำมือใหม่หัดเล่นเครื่องเสียงหน่อยครับ ว่าควรมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มเติ่ม  (อ่าน 3851 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thatsapol (HL 4FE375C6 )

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • x-men 4FE375C6
  รบกวนผู้รู้แนะนำมือใหม่หัดเล่นเครื่องเสียงหน่อยครับ ว่าควรมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มเติ่ม และปัจจุบันโอเคมากน้อยแค่ไหน ???

ชอบในเสียงดนตรี ออกงานกลางแจ้งเล็กๆน้อยๆ เป็นแบบเปิดเพลงและร้อง Karaoke ครับ และกำลังหาลำโพงมาเพิ่ม อีก 2 ตู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ  รู้น้อยจริงๆ ตั้งงบไว้อีก 20,000 บาท

สิ่งที่มีอยู่แล้ว ปัจจุบัน
1.Computer + xtremeKaraoke
2.ไมค์ลอย 2 ตัว
3. ลำโพง Panavox 200 w ขนาด 17 นิ่ว 2 ตัว
4. POWERMIX MEKSE UPM-12A ขับข้างละ 300w ที่ 4 โอห์ม 1 เครื่อง

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
ใช้โปรแกรมที่มี ฮาร์ดล็อคไหมครับ...มิกซ์เป็นเพาเวอร์มิกซ์รึป่าวครับ กรุณาแจ้งรายละเอียดอุปกรณ์ที่มี ถ้าลงภาพด้วยจะยิ่งดีครับ :thank1:

โปรแกรม Extrem มี ฮาร์ดล็อคครับ ซื้อมาเมื่อปีที่แล้วแต่รุ่นเก่า HL 4FE375C6
ส่วน Mixer เป็น power mixer ครับ
ตอนนี้เสียงเบสมันไม่หนัก ลำโพงมันขนาด w น้อยไป หรือว่ากำลังขับไม่พอเกี่ยวด้วยมั้ยครับ
เพราะผมยังไม่มีอุปกรณ์อื่นนอกจากบอกไปเลย รบกวนด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มกราคม 2016, 13:54:15 น. โดย Thatsapol (HL 4FE375C6 ) »

ออฟไลน์ เจตน์ หมื่นจิตร

• ระดับ 5
  • *
  • 57E250D6
ใช้โปรแกรมที่มี ฮาร์ดล็อคไหมครับ...มิกซ์เป็นเพาเวอร์มิกซ์รึป่าวครับ กรุณาแจ้งรายละเอียดอุปกรณ์ที่มี ถ้าลงภาพด้วยจะยิ่งดีครับ :thank1:

ตัวนี้ผมเคยใช้ครับ เป็น Power Mix ภาคไมค์เอกโค่ ดีเลย์  ;D

แล้วใช้งานที่ผ่านมาเป็นไงบ้างครับ มีข้อดีข้อเสียมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 มกราคม 2016, 12:01:52 น. โดย Thatsapol »

ออฟไลน์ เจตน์ หมื่นจิตร

• ระดับ 5
  • *
  • 57E250D6
   ตัวนี้ผมเคยใช้ครับ เป็น Power Mix ภาคไมค์เอกโค่ ดีเลย์  ;D

แล้วใช้งานที่ผ่านมาเป็นไงบ้างครับ มีข้อดีข้อเสียมั้ยครับ

มีพัดลมดังหน่อยแต่เป็นธรรมดาของเพาเวอร์ครับ เสียบเล่น USB ได้ SD Card ได้ สมราคาครับ มีหลายช่องดี แต่ถ้าชอบร้องเพลงต้องหาเอฟเฟคร้อง แค่นี้ก็ม่วนๆครับ 

ออฟไลน์ ชัย

• ระดับ 5
  • *
  • HL#No 7C8644D1