ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการแยกไลน์ลง mixer ครับ เราต้องปรับแต่ง soundcard ไหมครับ  (อ่าน 1403 ครั้ง)

frame007

• บุคคลทั่วไป
สอบถามเรื่องการแยกไลน์ลง mixer ครับ เราต้องปรับแต่ง soundcard ไหมครับหรือเราแยกผ่าน Extrem Karaoke ได้เลยอาจารย์ทุกท่านช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
Re: สอบถามเรื่องการแยกไลน์ลง mixer ครับ เราต้องปรับแต่ง soundcard ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2009, 06:57:23 น. »
สอบถามเรื่องการแยกไลน์ลง mixer ครับ เราต้องปรับแต่ง soundcard ไหมครับหรือเราแยกผ่าน Extrem Karaoke ได้เลยอาจารย์ทุกท่านช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
ต้องดูว่าท่านใช้การ์ดอะไรอยู่ว่าจะได้ทราบว่ามันออกได้กี่ช่อง ลง driver ให้ครบแล้วแยกด้วย โปรแกรมอัจฉริยะ Xtreme นี่แหละ ไม่ต้องปรับแต่งการ์ด หาข้อมูลแล้วศึกษาอยู่ที่หน้าแรก ถ้าบอก ๆ แล้วไม่ครบรู้วิธีการไม่หมดก็ทำไม่ได้ครับ ศึกษาสักนิดไม่อยากอย่างที่คิด น๊ะ :em01: :police:

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเรื่องการแยกไลน์ลง mixer ครับ เราต้องปรับแต่ง soundcard ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2009, 07:05:49 น. »
เราจะแยกกี่ไลน์ ก็สั่งที่โปรแกรมเมนูลำไพงออกครับ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2009, 10:09:24 น. »
อันนี้ท่าจะดีกว่า... :em01:

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=15120.0;topicseen