ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา b8 rc1  (อ่าน 7918 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
ปัญหา b8 rc1
« เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2007, 15:50:25 น. »
มีใครมีปัญหารีบแจ้งด่วนเลยนะครับ เห็นว่า ตัว final ใกล้คลอดเต็มแก่แล้ว
ส่วนของผม ก็คงเป็นปัญหาส่วนตัวตามเคยอ่ะครับ มันอ่านไฟล์ mp3 ไม่ได้อ่ะครับแฮงค์ไปเลย แต่พอกลับไปใช้ b7 final ลื่นเลยครับ
เพิ่งเป็นตอน b8rc1 ครับ แต่ขณะจะแจ้งให้ท่านเอ็กซเมนทราบ ก็เลยลองเครื่องที่ทำงาน มันอ่านได้ ก็เลยอยากทราบท่านอื่นเป็นไหมครับ
เซ็ตค่าทุกอย่างเหมือนกันนะครับ ต่างกันแค่ เครื่องที่ทำงานเพลงกะ โปรแกรมอยู่ในโฟลเดอร์เดียวกันส่วนที่ไปออกงานเมื่อคืนที่เจอปัญหา
ผมจะลงโปรแกรมไว้ ไดรฟ์ d เพลงอยู่ไดรฟ์ c ไม่ทราบมีผลหรือเปล่าครับ เคยใช้มาตลอดก็ไม่มีผลอ่ะนะ
ขอบคุณครับ

jmust

• บุคคลทั่วไป
Re: ปัญหา b8 rc1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2007, 21:04:54 น. »
สำหรับปัญหาของ ไม่แน่ใจว่าใช่ปัญหาหรือเปล่า
คือสมมติว่าผมพิมพ์ชื่อเพลงว่า a จากนั้นใช้ปุ่มลูกศรเลื่อนซ้าย ขวา มันก็จะหาเพลงที่ขึ้นต้นด้วย a ไปเรื่อยๆ เมื่อหมดตัว a แล้วเลื่อนไม่ไปอีกแล้ว แต่ตัวเก่า มันก็จะต่อด้วยตัว b และ c ต่อไปเรื่อยๆ

ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่กับ xtreme ก็เลยนึกได้เท่านี้  ขอบคุณครับ

BusyNet

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 00:10:14 น. »
สำหรับปัญหาของ ไม่แน่ใจว่าใช่ปัญหาหรือเปล่า
คือสมมติว่าผมพิมพ์ชื่อเพลงว่า a จากนั้นใช้ปุ่มลูกศรเลื่อนซ้าย ขวา มันก็จะหาเพลงที่ขึ้นต้นด้วย a ไปเรื่อยๆ เมื่อหมดตัว a แล้วเลื่อนไม่ไปอีกแล้ว แต่ตัวเก่า มันก็จะต่อด้วยตัว b และ c ต่อไปเรื่อยๆ

ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่กับ xtreme ก็เลยนึกได้เท่านี้  ขอบคุณครับ

เป็นเหมือนกันครับ

mildly

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 00:29:24 น. »
อ้างถึง
Xtreme Karaoke version 1.0 Build 8 beta 3 สำหรับการค้นหาเพลงแบบใหม่
    สำหรับตัวนี้ได้ปรับปรุงด้านการค้นหาเพลงแบบใหม่
    ตัวเดิมจะค้นหาได้การจัดเรียงได้เพียง 1 ชนิด รหัส,ชื่อเพลง,นักร้อง และต้องใช้ Tab เปลี่ยนการจัดเรียง
    ตัวใหม่นี้จะค้นหาทีเดียวทั้ง รหัส ชื่อเพลง ชื่อนักร้อง ในครั้งเดียวเลยทำให้การค้นหาเพลงได้แม่นยำยิ่งขึ้น
    ทดสอบโดยการพิมพ์ค้นหาคำว่า โบ จะได้ทั้งชื่อเพลงชื่อนักร้องในการค้นหาทีเดียวเลย
    โปรแกรมจะคัดเพลงที่ตรงกับคำค้นหาและเพลงอื่น ๆ จะไม่ขึ้นมาให้เลือกในรายการเพลง

ตามนั้นครับ

mildly

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 00:32:15 น. »
มีใครมีปัญหารีบแจ้งด่วนเลยนะครับ เห็นว่า ตัว final ใกล้คลอดเต็มแก่แล้ว
ส่วนของผม ก็คงเป็นปัญหาส่วนตัวตามเคยอ่ะครับ มันอ่านไฟล์ mp3 ไม่ได้อ่ะครับแฮงค์ไปเลย แต่พอกลับไปใช้ b7 final ลื่นเลยครับ
เพิ่งเป็นตอน b8rc1 ครับ แต่ขณะจะแจ้งให้ท่านเอ็กซเมนทราบ ก็เลยลองเครื่องที่ทำงาน มันอ่านได้ ก็เลยอยากทราบท่านอื่นเป็นไหมครับ
เซ็ตค่าทุกอย่างเหมือนกันนะครับ ต่างกันแค่ เครื่องที่ทำงานเพลงกะ โปรแกรมอยู่ในโฟลเดอร์เดียวกันส่วนที่ไปออกงานเมื่อคืนที่เจอปัญหา
ผมจะลงโปรแกรมไว้ ไดรฟ์ d เพลงอยู่ไดรฟ์ c ไม่ทราบมีผลหรือเปล่าครับ เคยใช้มาตลอดก็ไม่มีผลอ่ะนะ
ขอบคุณครับ

ถ้าทดสอบแล้วสองเครื่องอีกเครื่องเล่นได้แต่อีกเครื่องเล่นไม่ได้ ก็คงเป็นที่เครื่องแล้วครับ
การเก็บเพลงเอาไว้ไดรฟ์ไหนก็ไม่มีผลครับ เก็บไฟล์เพลงไว้ไหนก็ได้

apexs

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 10:24:18 น. »
น่าจะแยก Vst ออกต่างหากน่ะครับ เวลาเล่นแล้วเสียงดนตรีมันขาดๆหายๆน่ะครับ เปรียบเทียบกันระหว่าง ตัวที่มี Vst ติดมา กับตัวที่ไม่มี Vst ติดมา ทุก Version เสียงตัวที่ไม่มี Vst เสียงจะออกครบกว่า ลองฟัง เพลง 99973 ของ Santana หรือเพลงอื่นก็ได้ เสียงของกีตาร์ Overdrive และเสียงดนตรีบางชิ้น จะขาดๆหายๆ ลองเทียบกันดูน่ะครับว่าตัวที่มี Vst กับตัวที่ไม่มี Vst ติดมาน่ะครับ (ความเห็นส่วนตัวกับหูที่ได้ยินน่ะครับ) ตอนนี้ผมเลยต้องเล่น b8 alpha 4 จ๊าบสุดๆ....(ความชอบส่วนตัวน่ะครับ) ยังงัยช่วยกันทดสอบด้วยน่ะครับว่าเป็นของผมคนเดียวหรือป่าว  ??? ;D

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 10:35:10 น. »
น่าจะแยก Vst ออกต่างหากน่ะครับ เวลาเล่นแล้วเสียงดนตรีมันขาดๆหายๆน่ะครับ เปรียบเทียบกันระหว่าง ตัวที่มี Vst ติดมา กับตัวที่ไม่มี Vst ติดมา ทุก Version เสียงตัวที่ไม่มี Vst เสียงจะออกครบกว่า ลองฟัง เพลง 99973 ของ Santana หรือเพลงอื่นก็ได้ เสียงของกีตาร์ Overdrive และเสียงดนตรีบางชิ้น จะขาดๆหายๆ ลองเทียบกันดูน่ะครับว่าตัวที่มี Vst กับตัวที่ไม่มี Vst ติดมาน่ะครับ (ความเห็นส่วนตัวกับหูที่ได้ยินน่ะครับ) ตอนนี้ผมเลยต้องเล่น b8 alpha 4 จ๊าบสุดๆ....(ความชอบส่วนตัวน่ะครับ) ยังงัยช่วยกันทดสอบด้วยน่ะครับว่าเป็นของผมคนเดียวหรือป่าว  ??? ;D

ช่วยแจ้งชื่อเพลงด้วยครับเพราะ รหัส 99973 นี่แต่ละคนมันอาจเป็นคนล่ะเพลงกันหรือ up เพลงนี้มาให้ทดสอบด้วยครับ  :) :) :)

tharachdx

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 11:17:34 น. »
99973 ของหนู เป็น เพลง สดุดีมหาราชา  ;D

ออฟไลน์ Na-ka-ta

• ระดับ 3
  • *
  • อโรคยา ปรมาลาภา ......ความสุขสูงสุดของชีวิต
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 11:25:55 น. »
ของผมขอบเวอร์ชั่นที่ค้นหาเพลงจากเนื้อร้องนะครับ
แต่มันใช้ได่เวอร์ชั่น SQL เท่านั้นนะครับตัวต่อจากนี้มันพิมพ์ / แล้วตามด้าย
เนื่อร้องแล้วหาไม่เจอเหมือนตัว SQL นะครับอยากให้ใช้ได้กับทุกๆรุ่นต่อๆไปนะครับ
 แล้วเสียงกลอง VSTI จะแก้ได้ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

apexs

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 18:03:55 น. »
ช่วยแจ้งชื่อเพลงด้วยครับเพราะ รหัส 99973 นี่แต่ละคนมันอาจเป็นคนล่ะเพลงกันหรือ up เพลงนี้มาให้ทดสอบด้วยครับ  :) :) :)
          ชื่อเพลง SAMBA PA TI ของ SANTANA ครับ เป็นเพลงบรรเลงครับเสียงกีตาร์ Overdriven (Channal 4 )เพราะมากๆครับ ถ้าเล่นกับตัวที่มี  Vst ติดมา โดยที่ใช้  Soundfont เล่น ไม่ได้ Start Vst น่ะครับ เสียงกีตาร์จะขาดๆหายๆ แต่ลองเล่นกับตัวที่แยก Vst ออกต่างหาก
เสียงกีตาร์จะครบกว่าครับ หรือเพลงอื่นๆลองฟังดูดีๆน่ะครับ จะมีดนตรีบางชิ้นเสียงออกขาดๆหายๆ ครับ ต้องตั้งใจฟังดีๆครับ แต่เพลง SAMBA PA TI จะเห็นความแตกต่างครับชัดมากครับ เพราะผมจะเล่นเพลงนี้เสมอเมื่อเล่น Xtreme น่ะครับ ผมใช้ (GM Thai MIX 3.8 + BFD 1080 V2 โดยรวม Soundfont เข้าด้วยกัน แล้วให้ออก synth A ช่องเดียว ) เพราะผมใช้ Vst ไม่เป็น อิๆๆๆๆ..(ปรับยากมาๆๆๆๆ....) เด๋วจาลองทดสอบเล่น Vst ดูว่าเสียงจาขาดๆหายๆหรือป่าว.....ยังงัยก็ลองฟังดูน่ะครับ (อาจเป็นที่ผมคนเดียวก็ได้ เอ๊าะลืม ผมใช้ X-FI ด้วยน่ะครับ)...ขอบคุณครับ.. ;D

KeRo_jang

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 20:24:08 น. »
เป็นเหมือนกันครับ
- ผมก็เป็น
ส่วนอื่นๆ เท่าที่นึกได้...มี..
- ลิสเตอร์จบ OK แล้ว เพลงในตารางมันวิ่งแป๊บนึงปกติไหมครับ
- เล่นอยู่ขึ้น List index out of bounds..  ok ต่อก็เล่นได้
- เล่น vcd แล้ว F12 เลือก Display ต่างๆ ภาพ vcd จะหายไปมีเสียงอยู่ จะเรียกกลับมาอย่างไร (น่าจะมีฟังก์ชั่น ถ้าเล่น vcd เลือก F12 ตรง Display ไม่ได้)
- ออกทีวี dual monitor ภาพพื้นหลังของทีวี ให้เป็น display ปัจจุบันของจอคอมได้ไหมครับ ปกติจะเป็น colour สีฟ้าอยู่ เช่นถ้าเราสไลด์อยู่ก็ให้เป็นสไลด์ออกไปเลย
- ตัว sql ตอนคีย์เพลง บ่อยครั้งจะขึ้น ..
- บางครั้งจะ close ปิดโปรแกรม หรือคลิ๊กขวาตั้งค่า ขณะเล่น ก็ rror แล้วรีสตาร์ทเครื่อง ถ้าไม่โหลด vst จะไม่ค่อยเป็น ตัวก่อนๆ ไม่เจอ ตัวนี้หนักสุด (เครื่องผมนะ)
- เล่น mp3 karaoke ภาษาลาว โชว์เนื้อเป็นขยะ แต่ AIO เล่นลื่นเลย
- ท่านวาง combobox ไม่ตรงในช่อง SoundDevice-Midi out-AudioMixer  เอียงซ้ายนิดนึง อิๆๆ
* ยังมีอีกแต่จำไม่ค่อยได้ พอก่อนดีกว่าเดี๋ยวท่าน x เตะผมออกบอร์ด ส่วน vst ไม่ได้ลองเพราะผมไม่ค่อยชอบ บางอาการอาจเป็นที่วินโดว์ผม แต่ AIO ไม่เจอ rror เลย และ Xtreme ตัวเก่าๆ ก็ไม่ rror
ตั้งกระทู้เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2007, 20:17:52
-เล่นแล้วขึ้นตามภาพไม่บ่อย
ตั้งกระทู้เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2007, 20:19:32
คีย์เพลงใน sql บางครั้งขึ้น
ตั้งกระทู้เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2007, 20:20:51
ภาษาลาวใน Xtreme
ตั้งกระทู้เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2007, 20:21:43
-

KeRo_jang

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 20:30:49 น. »
ลาว ใน AIO

independent

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 20:33:16 น. »
ช่วยทดสอบเพลง เปิดใจสาวแต ด้วยครับ    Overdriven Guitar  เสียงมันจะเพี้ยนๆ  แต่ถ้ากด END แล้วกด HOME เสียง Overdriven Guitar  จึงจะปกติ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 21:16:20 น. »
ของผมเป็นแบบนี้..แต่เคยเห็นมีสมาชิก POST ไว้แล้วหล่ะ..แต่แจ้งอีกที
เสียงค่อยลงหรือเปล่าครับ.. ผมลองเทียบระหว่าง RC1 กะ Beta3 ตัวหลังนี้เสียงดังกว่า
ทั้งๆที่ Volumn ทุกตัวเท่ากันหมดทุกอย่าง..

ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นๆ เป็นเหมือนกันหรือเปล่า..
 8) 8) 8)

BusyNet

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2007, 01:02:31 น. »
แจ้งสิ่งที่ประสบ พบเจอ สักหน่อย

นิดหน่อยนะครับ คือ ลองเล่นโดยใช้ Soundcard Creative โหลด SF ใน b8rc1 แล้วเสียงเพี้ยนแฮะ
แต่กลับไปเล่นด้วย b8a4 (ไม่มี VSTi) เสียงที่ได้ ปกติ

เลยสงสัยว่า เวลาเล่น โดย SF จากเวอร์ชั่นที่มี VSTi ถึงแม้ว่าเราจะสะต็อป VSTi แล้ว
โปรแกรมมันจะโหลด เจ้าไดรเวอร์ตัว ASIO4ALL จึงทำให้เสียงเพี้ยนป่าว เป็นเพียงข้อสังเกตนะครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2007, 09:36:38 น. »
อ้างถึง
- ผมก็เป็น
ส่วนอื่นๆ เท่าที่นึกได้...มี..
- ลิสเตอร์จบ OK แล้ว เพลงในตารางมันวิ่งแป๊บนึงปกติไหมครับ
- เล่นอยู่ขึ้น List index out of bounds..  ok ต่อก็เล่นได้
- เล่น vcd แล้ว F12 เลือก Display ต่างๆ ภาพ vcd จะหายไปมีเสียงอยู่ จะเรียกกลับมาอย่างไร (น่าจะมีฟังก์ชั่น ถ้าเล่น vcd เลือก F12 ตรง Display ไม่ได้)
- ออกทีวี dual monitor ภาพพื้นหลังของทีวี ให้เป็น display ปัจจุบันของจอคอมได้ไหมครับ ปกติจะเป็น colour สีฟ้าอยู่ เช่นถ้าเราสไลด์อยู่ก็ให้เป็นสไลด์ออกไปเลย
- ตัว sql ตอนคีย์เพลง บ่อยครั้งจะขึ้น ..
- บางครั้งจะ close ปิดโปรแกรม หรือคลิ๊กขวาตั้งค่า ขณะเล่น ก็ rror แล้วรีสตาร์ทเครื่อง ถ้าไม่โหลด vst จะไม่ค่อยเป็น ตัวก่อนๆ ไม่เจอ ตัวนี้หนักสุด (เครื่องผมนะ)
- เล่น mp3 karaoke ภาษาลาว โชว์เนื้อเป็นขยะ แต่ AIO เล่นลื่นเลย
- ท่านวาง combobox ไม่ตรงในช่อง SoundDevice-Midi out-AudioMixer  เอียงซ้ายนิดนึง อิๆๆ
* ยังมีอีกแต่จำไม่ค่อยได้ พอก่อนดีกว่าเดี๋ยวท่าน x เตะผมออกบอร์ด ส่วน vst ไม่ได้ลองเพราะผมไม่ค่อยชอบ บางอาการอาจเป็นที่วินโดว์ผม แต่ AIO ไม่เจอ rror เลย และ Xtreme ตัวเก่าๆ ก็ไม่ rror
ตั้งกระทู้เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2007, 20:17:52

ขอบคุณครับที่ได้แจ้งรายละเอียดมาให้แบบละเอียดเลย เดี๋ยววันนี้จะออกมาให้ทดสอบอีกรอบละกันจะแยกแต่ละตัวออกมาเหมือนเดิมก่อน
ส่วนภาษาลาวจะรีบเอาใส่ให้เหมือนเดิม

อ้างถึง
ชื่อเพลง SAMBA PA TI ของ SANTANA ครับ เป็นเพลงบรรเลงครับเสียงกีตาร์ Overdriven (Channal 4 )เพราะมากๆครับ ถ้าเล่นกับตัวที่มี  Vst ติดมา โดยที่ใช้  Soundfont เล่น ไม่ได้ Start Vst น่ะครับ เสียงกีตาร์จะขาดๆหายๆ แต่ลองเล่นกับตัวที่แยก Vst ออกต่างหาก
เสียง กีตาร์จะครบกว่าครับ หรือเพลงอื่นๆลองฟังดูดีๆน่ะครับ จะมีดนตรีบางชิ้นเสียงออกขาดๆหายๆ ครับ ต้องตั้งใจฟังดีๆครับ แต่เพลง SAMBA PA TI จะเห็นความแตกต่างครับชัดมากครับ เพราะผมจะเล่นเพลงนี้เสมอเมื่อเล่น Xtreme น่ะครับ ผมใช้ (GM Thai MIX 3.8 + BFD 1080 V2 โดยรวม Soundfont เข้าด้วยกัน แล้วให้ออก synth A ช่องเดียว ) เพราะผมใช้ Vst ไม่เป็น อิๆๆๆๆ..(ปรับยากมาๆๆๆๆ....) เด๋วจาลองทดสอบเล่น Vst ดูว่าเสียงจาขาดๆหายๆหรือป่าว.....ยังงัยก็ลองฟังดูน่ะครับ (อาจเป็นที่ผมคนเดียวก็ได้ เอ๊าะลืม ผมใช้ X-FI ด้วยน่ะครับ)...ขอบคุณครับ..

เดี๋ยวจะ build ตัว VSTi แยกออกมาจากตัวปกติให้ทดสอบอีกทีครับ

อ้างถึง
แจ้งสิ่งที่ประสบ พบเจอ สักหน่อย

นิดหน่อยนะครับ คือ ลองเล่นโดยใช้ Soundcard Creative โหลด SF ใน b8rc1 แล้วเสียงเพี้ยนแฮะ
แต่กลับไปเล่นด้วย b8a4 (ไม่มี VSTi) เสียงที่ได้ ปกติ

เลยสงสัยว่า เวลาเล่น โดย SF จากเวอร์ชั่นที่มี VSTi ถึงแม้ว่าเราจะสะต็อป VSTi แล้ว
โปรแกรมมันจะโหลด เจ้าไดรเวอร์ตัว ASIO4ALL จึงทำให้เสียงเพี้ยนป่าว เป็นเพียงข้อสังเกตนะครับ

ตัว RC1 ได้ปรับค่าการเล่น SoundFont จากตัว Engine
อาการที่แจ้งมาเป็นจากการ load SF จาก Card หรือ Engine ในตัว Extreme ถ้า load จาก card จะได้
หาสาเหตุอื่นต่อไปครับ

อ้างถึง
สียงค่อยลงหรือเปล่าครับ.. ผมลองเทียบระหว่าง RC1 กะ Beta3 ตัวหลังนี้เสียงดังกว่า
ทั้งๆที่ Volumn ทุกตัวเท่ากันหมดทุกอย่าง..

RC1 เสียงจะเบากว่าครับ เนื่องจากตัวเก่าปรับความดังไว้มากเกินไปทำให้เล่น VSTi เสียงจะแตกครับ

BusyNet

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2007, 11:03:15 น. »

อ้างถึง

ตัว RC1 ได้ปรับค่าการเล่น SoundFont จากตัว Engine
อาการที่แจ้งมาเป็นจากการ load SF จาก Card หรือ Engine ในตัว Extreme ถ้า load จาก card จะได้

โหลดจาก ซาวด์การ์ด ครับผม

independent

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2007, 08:19:33 น. »
ขอบคุณครับที่ได้แจ้งรายละเอียดมาให้แบบละเอียดเลย เดี๋ยววันนี้จะออกมาให้ทดสอบอีกรอบละกันจะแยกแต่ละตัวออกมาเหมือนเดิมก่อน
ส่วนภาษาลาวจะรีบเอาใส่ให้เหมือนเดิม

เดี๋ยวจะ build ตัว VSTi แยกออกมาจากตัวปกติให้ทดสอบอีกทีครับ

RC1 เสียงจะเบากว่าครับ เนื่องจากตัวเก่าปรับความดังไว้มากเกินไปทำให้เล่น VSTi เสียงจะแตกครับ

ลองปรับตรง Transpose Key ให้เป็น Player Tune ครับ 
ผมก็เป็น ถ้าปรับเป็น Coarse Tune เสียงกีต้าร์ Overdrive จะเพี้ยน
ตั้งกระทู้เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2007, 08:15:32
โทษทีครับใส่อ้างอิงผิด  ;D

............