ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นโปรแกรมไปนาน ๆ แล้ว เสียงดนตรีหายนี่ เป็นเพราะอะไรครับ  (อ่าน 2987 ครั้ง)

vendetta

• บุคคลทั่วไป
??? พอดีพี่ชายฝากมาถามอ่ะครับ เค้าเล่นไปนาน ๆ แล้ว เสียงเพลงหายไปดื้อ ๆ อ่ะครับ แต่เนื้อร้องก็ไปตามปกติ ผมก็งง ไม่รู้จะตอบเค้าว่าอะไร ???

ลืมถามแกไปว่า เป็นขณะเล่นเพลงธรรมดา หรือว่า เล่นแบบเมดเล่ย์ อ่ะ ... พอจะหาสาเหตุได้มั้ยครับ ... ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: เล่นโปรแกรมไปนาน ๆ แล้ว เสียงดนตรีหายนี่ เป็นเพราะอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2007, 07:49:24 น. »
ลองแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับ
ว่าเสียงหายนี่อาการเป็นยังไง
มันเงียบไปทั้งหมดหรือเป็นแค่บางชิ้น
แล้ว ปรับ Volume แล้วหายหรือไม่
เปิดปิดโปรแกรมใหม่แล้วใช้ได้หรือเปล่าครับ
 :) :) :)

vendetta

Re: เล่นโปรแกรมไปนาน ๆ แล้ว เสียงดนตรีหายนี่ เป็นเพราะอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2007, 08:15:29 น. »
ครับ ไว้เดี๋ยวกลับไปถามพี่ชายอีกทีครับ ... ผมก็ไม่มีเวลาถามรายละเอียดอะไรแกมากด้วยซิ ... :laugh:

chollathee

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2007, 09:27:49 น. »
ถ้าซาวนด์การ์ดเป็น SB.Live รุ่นเก่า (ที่ไม่ใช่ SB.Live 5.1 Model SBxxxx)

อาการนี้เป็นที่ชิปประมวลผล EMU10K มันร้อนน่ะท่าน

ให้หา Heat Sink เล็ก ๆ ไปติดให้มัน และให้มีลมช่วยระบายความร้อนหน่อยก็ดี เช่น ติดฮีทซิ้งค์แล้วเอาพัดลมเคส ไปเป่าให้มันด้วยก็ดีครับ...

ออฟไลน์ pac

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#xxxxx7486B60Bxxxxx
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2007, 12:34:59 น. »
ผมเล่นตั้งแต่ 16.00 น.พอถึง 01.05 น.เริ่มออกอาการคือพิมพ์ตัวหนังสือไม่ได้จอดสนิท รีสตาท ก็ไม่หาย ปิดเปิดใหม่ okเลย ???