ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเกียวกับ USB MIDI หน่อยคัรบใ้ช้่รุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 4575 ครั้ง)

frame007

• บุคคลทั่วไป
ขอคำปรึกษาเกียวกับ USB MIDI หน่อยคัรบใ้ช้่รุ่นไหนดีครับ

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
Re: ขอคำปรึกษาเกียวกับ USB MIDI หน่อยคัรบใ้ช้่รุ่นไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2008, 10:28:31 น. »
ขอคำปรึกษาเกียวกับ USB MIDI หน่อยคัรบใ้ช้่รุ่นไหนดีครับ

ถ้าหมายความถึงสาย  USB to MIDI  interphase  เท่าที่เคยเจอ  ใช้ชนิดที่ต้องลงไดรเวอร์ (มีไดรเวอร์แถมมาให้) มีปัญหาน้อยกว่าชนิดที่ไม่ต้องลงไดรเวอร์
เคยเจอในบอร์ดช่างอ๊อด ใช้สายลวดอะไรๆ ดัดแปลง แหย่เข้าไปให้ถูกช่องก็ใช้ได้ แต่ต้องมีความชำนาญ  ตัวใครตัวมัน

-------    ;D  นึกว่าเป็น เฟส (phase) เหมือน คลื่น (wave)  ;D
                                     |
                                     |
                                     V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2008, 12:39:50 น. โดย ไข่จ้อง »

ออฟไลน์ ยุทธเดชช

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
Re: ขอคำปรึกษาเกียวกับ USB MIDI หน่อยคัรบใ้ช้่รุ่นไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2008, 12:32:27 น. »

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2008, 12:41:42 น. »
ผิดจุด : interface

ผิดหยุด    ;D  -------       ;D ;D ;D
                                                       |
                                                       |
                                                       V

หมายถึงผิดตรงจุดนั้นแหล่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2008, 14:08:46 น. โดย ไข่จ้อง »

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2008, 13:34:44 น. »
ผิดจุด : interface

อิอิ.........ว่าจะแซวซะหน่อย  มีคนหล็อยไปแซวก่อนแล้ว อิอิ

aoddy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2008, 23:14:20 น. »
ผมใช้ ROM I/O ของ ESI ใช้มา2ปีดีมากไม่เคยมีปัญหาเลยราคา2500บาทครับ

นายธินกร สุวรรณไตรย์

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2009, 07:17:10 น. »
ชอบอ่านกระทู้เก่าๆ ที่มีชื่อผมถูกพาดพิง
นี่คือภาพสำหรับผู้ตั้งกระทู้ อาจจะเป็นเรื่องเก่า มาเล่าใหม่ แต่ผมว่าบอร์ดนี้ก็คงจะมีสมาชิก วนๆ เวียนๆ เก่าไป ใหม่มา และ เก่าก็แวะมาอีก
** ภาพจาก www.tokaimusic.com **

นายธินกร สุวรรณไตรย์

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2009, 07:21:20 น. »
ส่วนภาพนี้ สำหรับผู้ที่ตอบกระทู้ มันคือ  Port MIDI to MIDI ครับ ไม่ใช่ USB
** แต่ผมเอาเมียน้อยผมเป็นประกันเลยนะครับ ต่อสายไฟ 2 เส้น อย่างที่เห็น Sound Canvas ทำงานนะครับ ขอบอก ไม่มี บึ้ม!! รับรองได้........(คริก ๆ ๆ ๆ )

ออฟไลน์ เล็ก จันทร์เพ็ญ

• ระดับ 4
  • *
  • 6C84B61A & :6DD859D5 (สไปเดอร์แมน)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2009, 09:30:44 น. »
ส่วนภาพนี้ สำหรับผู้ที่ตอบกระทู้ มันคือ  Port MIDI to MIDI ครับ ไม่ใช่ USB
** แต่ผมเอาเมียน้อยผมเป็นประกันเลยนะครับ ต่อสายไฟ 2 เส้น อย่างที่เห็น Sound Canvas ทำงานนะครับ ขอบอก ไม่มี บึ้ม!! รับรองได้........(คริก ๆ ๆ ๆ )

อยากให้บึ้มจังครับ.....จะได้ขอเมียน้อยคนสุดท้อง 555