ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงแจ่ม ๆ ด้วย Hypersonic 2 เล่นได้กับทุกโปรแกรมคาราโอเกะ ไม่ต้องง้อ Sonar  (อ่าน 6319 ครั้ง)

poom

• บุคคลทั่วไป
เสียงแจ่ม ๆ ด้วย Hypersonic 2 เล่นได้กับทุกโปรแกรมคาราโอเกะ ไม่ต้องง้อ Sonar
--------------------
โปรดทราบ  ไม่อนุญาต ให้สมาชิกและผู้เข้ามาเยี่ยมชมเว็บบอร์ด
นำไฟล์ที่ผมจัดทำขึ้นใช้ประกอบบทความ + วิธีใช้ ไปให้โหลดตามที่ต่าง ๆ
และหรือ ไปเผยแพร่ ตามสื่อต่างๆ ในทุกแหล่ง ทุกแห่ง ทุกที่ ทุกวิธีการ
โดยไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของบทความ

หากพบเห็น หรือทราบข่าว ก็บอกตรง ๆ ว่า สิ่งที่ผมรู้  ต่อไปท่านจะไม่รู้
--------------------
ขั้นตอน...
1.ติดตั้ง ASIO4all v2.7  โหลดที่   คลิกๆ
2.ติดตั้ง MIDI Yoke โหลดที่   คลิก ๆ
4. โหลด Hypersonic 2  มาติดตั้งแบบ Full นะ  (ต้องหามานะ ขนาดประมาณ 1.7 GB )
5. ทำตามรูป

.....

ปล.ถ้าสนุบสนุนผมก็....ดูข้างล่างครับ  จะได้ไม่ต้องหา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 ตุลาคม 2007, 12:14:37 น. โดย ครูภูม »

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#840A3EF9 (x-men)
ขอรับไว้เป็นโปรเจค ต่อไปครับ ตอนนี้นั่งมองๆไปก่อน
คะแนนเด็ก เสร็จแล้วครับ พรุ่งนี้จะได้เริ่มต้นกับของดีราคาถูกมากๆ ก่อนครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 2 ตุลาคม 2007, 21:54:48 น. โดย ครูภูม »

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 ;D ขอบคุณมากครับ อาจารย์ภูมิ พรุ่งนี้เช้าจะได้เอาไปลองกับ Extreme Lite Version ล่าสุดเลย ;D ;D
 ตอนนี้อาจารย์เป็นไงบ้างครับส่วนในทะเลช่วงนี้สุดยอดอากาศแปรปวนมากๆเลยครับ ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 2 ตุลาคม 2007, 21:55:14 น. โดย ครูภูม »

poom

;D กลับถึงบ้านเมื่อ 17.30 น.
 ;D ทานอาหารทะเลมา คลื่นปั่นป่วนในท้อง เข้าห้องน้ำมาหลายรอบแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 2 ตุลาคม 2007, 21:54:18 น. โดย ครูภูม »

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 ;D สงสัยว่าทานปลาหมึกชุบแป้งทอดมาแน่นอนเลย อิอิ ;D ;D หายท้องเสียไวๆนะครับ ;D ;D

poom

;D สงสัยว่าทานปลาหมึกชุบแป้งทอดมาแน่นอนเลย อิอิ ;D ;D หายท้องเสียไวๆนะครับ ;D ;D

??? ??? ??? :-X :-X :-X :P :P :P :P :P

chollathee

วิธีนี้ดูหน่อยนะครับ เพลงเร็ว ๆ หรือเครื่องดนตรีเยอะ หรือคำสั่ง Midi เยอะ ๆ มันจะเล่นไม่ทันครับ ;D

poom

วิธีนี้ดูหน่อยนะครับ เพลงเร็ว ๆ หรือเครื่องดนตรีเยอะ หรือคำสั่ง Midi เยอะ ๆ มันจะเล่นไม่ทันครับ ;D

;D ขอบคุณครับ  ;D

chollathee

ลองเล่นดูนะครับ เพราะผมคุ้น ๆ ว่า Hypersonic 2 นี่ มันแยก Line เสียงผ่าน ASIO ได้ด้วยนะครับ

รู้สึกจะให้ออกได้ 16 Stereo (32CH) มั้งครับ ลองเล่นดูครับ  ผมเล่นแค่ผ่าน ๆ ตา ตอนรีวิวเสียงเท่านั้นเอง...

king

อ้างถึง
วิธีนี้ดูหน่อยนะครับ เพลงเร็ว ๆ หรือเครื่องดนตรีเยอะ หรือคำสั่ง Midi เยอะ ๆ มันจะเล่นไม่ทันครับ

ไม่ทราบว่า เป็นยังไงบ้างครับท่านภูม เล่นได้เปล่าครับ

ถ้าสั่งซื้อไปจะได้แบบไหนครับ แบบมี SONAR+Hypersonic 2

หรือ Hypersonic 2 อย่างเดียวครับ  :D แจ้งราคา ที่ PM ได้นะครับ ถ้าไม่สะดวก

momaymint

เดี๋ยวเอาไปลองกับ AIO ได้รึป่าวครับ

poom

เดี๋ยวเอาไปลองกับ AIO ได้รึป่าวครับ

ได้ครับ  ในบทความก็บอกไว้แล้ว

ออฟไลน์ ลุงกานต์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#: 9F641096
เสียงกลองบางลูกเป็นเสียงนกหวีด มีวิธีปรับไหมครับ

wissanukorn

แจ่มๆ แต่   ผม..  เจอปัญหา เสียง piano GM Patch 000,001,003  ไม่มีเสียงครับ
บางเพลงใช้ Patchนี้...สนิทครับ  :-X

ออฟไลน์ ณัฐพงศ์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • NO 348E2518
ขอคุณมากครับ

ksmicro

ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

AtoMicTaiYo

>:(

ผม โหลด Hypersonic 2 มาแล้ว ครั 1.5 กว่า ๆ ตัวนี้ได้ไหม (โหลดมาแล้วไม่มี ไลเซ่น ซ่ะ อีกเซ็ง) พอจะมีใครแจกไหมครับ

ออฟไลน์ กระป๋อง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
อ้างถึง
เสียงกลองบางลูกเป็นเสียงนกหวีด มีวิธีปรับไหมครับ
อ้าวหรอครับลุง ผมยังไม่ได้ลองเลยครับ เพราะผมไม่มีอุปกรณ์ ครับ

Winai Thongsuntia

วันที่ 14 จะเตรียมเครื่องไปให้ครูลงให้หน่อยครับ..
ของป๋าสมใจนึก Core2 2.2 GHz, RAM 4 GB แรงพอไหมครู..

....

StudiKo Muzic

ขอบคุณมากๆครับ :th2: