ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องข้อแตกต่างและข้อดี ระหว่าง พาวเวอร์มิกซ์และพาวเวอร์และมิกซ์  (อ่าน 5440 ครั้ง)

อ๊อต

• บุคคลทั่วไป
ถามเรื่องข้อแตกต่างและข้อดี ระหว่าง (พาวเวอร์มิกซ์)และ(พาวเวอร์)และ(มิกซ์) ข้อแตกต่างทั้งสองตัวครับถ้าใช้แค่ พาวเวอร์มิกซ์ที่มีตัวเดียวใช้กับลำโพง ออก (เบส,กลาง,แหลม) ทั้งสองข้างจะดีกว่าไหม หรือ เราจะใช้พาวเวอร์แยกชิ้นและมิกซ์มาแยกชแนวร์ดี ข้อความที่ถามนี้ก็เผื่อมีประโยชน์กะเพื่อนสามชิกที่เริ่มๆจะจัดเครื่องเสียง (กินเหล้าเอง) (ออกงานเล็กๆ) (ออกงานใหญ่ๆ) ความหมายที่ถามอันไหนดีกว่าและขอคำอธิบาย ขอบคุณมากๆครับๆ

ออฟไลน์ ทีมงาน ส.สีดา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • Hd7487360A (X-men) 0817682909 ทีมงานส.สีดาอุดรธานี
มันตอบอยากเหมือนกันนะครับ เอาเป็นว่างานเล็กๆ พาวเวอร์มิกตัวเดี่ยวเอาอยู่ครับ สะดวกรวดเร็ว
แต่ถ้าต้องการใหญ่นิดหนึ่งก็ต้อง แยกเล่นแต่ละส่วนครับ ข้อดี เราสามารถปรับเปลี่ยนเพิ่มเติมตามกำลังทรัพย์ของเราได้ครับ

ที่สำคัญครับ เ งิน ครับเงิน ต้องใช้อย่างคุ้มค่าและตรงความต้องการของเราครับ

อ๊อต

ครับๆๆเป็นคำตอบที่ดีเยี่ยมครับ ขอบคุณมากๆ อ่ะๆขออวยพรเพื่อนสมาชิกที่จะไปอบรมที่ จ.อุดรธานี ขอเดินทางโดยสวัสดิภาพทุกท่าน ขอให้สนุกๆและเอาสิ่งดีใหม่ๆมาฝากบ้างนะครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ของผม power Mixer noname 350 watt x 2 ขับ 18 นิ้ว กับ 15 นิ้ว อย่างละคู่ได้สบาย ๆ ครับ 

ออฟไลน์ นายวิโรจน์2009

• *
  • H\L 7EE4286E
ของผม power Mixer noname 350 watt x 2 ขับ 18 นิ้ว กับ 15 นิ้ว อย่างละคู่ได้สบาย ๆ ครับ 
เอ...พี่อนันต์ผมเห็นมันมีชื่อหนา :em13: :em26:

m sound

นึกว่ายี่ห้อ...โนนาเม ซะอีก หุหุหุ :em19: :em19: :em19:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
เอ...พี่อนันต์ผมเห็นมันมีชื่อหนา :em13: :em26:

นึกว่ายี่ห้อ...โนนาเม ซะอีก หุหุหุ :em19: :em19: :em19:

ประมาณนั้นแหละครับ..อ่านไม่ออก..

ออฟไลน์ นายเปี๊ยก !!

• คณะบริหาร
  • ....2C8DA523....
ลองเริ่มด้วย พาวเวอร์มิกเซอร์ ก่อนครับ เอารุ่นที่ตัด ซับเบสได้ด้วย ถ้า งานคุณบุญช่วย น้องสังวาน ก็เอาไปตัวเดียวพอ
งานดุ ๆ หน่อยก็หาพาวเวอร์แิอมป์มาเพิ่มขับเบสอีกซักตัว ก็ ได้เฮแล้วครับ

chacris

แล้วนี่รุ่นไหนครับ มีกี่วัตต์ มีขายที่ไหน

m sound

แล้วนี่รุ่นไหนครับ มีกี่วัตต์ มีขายที่ไหน
มันคือ fine & fine vs 2500 class H สเป๊ก 700+700 วัตต์ ที่ 8 โอห์ม/1000+1000 วัตต์ ที่ 4 โอห์ม./ ผมซื้อจาก เร ซาวด์มาร์ค จ.ชลบุรี ครับ.

ออฟไลน์ น้องโอม มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • 6D211862
powermixer ที่ตัดซับเบสได้มียี่ห้อไหนบ้าง แล้วราคาไม่เกิน 10000

raysoundmark

มันคือ fine & fine vs 2500 class H สเป๊ก 700+700 วัตต์ ที่ 8 โอห์ม/1000+1000 วัตต์ ที่ 4 โอห์ม./ ผมซื้อจาก เร ซาวด์มาร์ค จ.ชลบุรี ครับ.
ขอขอบคุณ คุณคนไทบ้าน ที่อุดหนุนร้านซาวด์มาร์คครับ
.

ขออนุญาตเสริมเรื่อง การตัดซับเบสครับ

ถ้าหาเพาเวอร์มิกเซอร์ที่มีวงจรตัดซับเบส
ก็อาจจะหายาก หรือ จะจำกัดการเลือกเพาเวอร์มิกเซอร์เกินไป

ลองเปลี่ยนแนวครับ

ซื้อเพาเวอร์มิกเซอร์ยี่ห้อและรุ่นที่พอเหมาะกับงบประมาณ....เพื่อขับลำโพงกลางแหลม 1 หรือ 2 คู่
ทำงานง่าย ขนย้ายสะดวก

เมื่อต้องการจะเพิ่มตู้ซับเบส
ก้อหาเพาเวอร์แอมป์ที่มีวงจรตัดซับเบส (เป็นสวิทช์เลื่อนเล็กๆอยู่หลังเครื่อง) มาเสริมทัพ
.

ขออนุญาตฝากรูปสินค้าที่ทางร้านซาวด์มาร์คมีจำหน่ายอยู่ครับ

http://www.soundmarkthai.com/product.detail_467291_th_2108622

http://www.soundmarkthai.com/product.detail_467291_th_2108631
.

m sound

ขออนุญาตเสริมเรื่อง การตัดซับเบสครับ

ถ้าหาเพาเวอร์มิกเซอร์ที่มีวงจรตัดซับเบส
ก็อาจจะหายาก หรือ จะจำกัดการเลือกเพาเวอร์มิกเซอร์เกินไป

ลองเปลี่ยนแนวครับ

ซื้อเพาเวอร์มิกเซอร์ยี่ห้อและรุ่นที่พอเหมาะกับงบประมาณ....เพื่อขับลำโพงกลางแหลม 1 หรือ 2 คู่
ทำงานง่าย ขนย้ายสะดวก

เมื่อต้องการจะเพิ่มตู้ซับเบส
ก้อหาเพาเวอร์แอมป์ที่มีวงจรตัดซับเบส (เป็นสวิทช์เลื่อนเล็กๆอยู่หลังเครื่อง) มาเสริมทัพ
.
แบบนี้..ใช่ไหมครับ..พี่ เร.ฯ (เพาเวอร์แอมป์ที่มีวงจรตัดซับเบส เป็นสวิทช์เลื่อนเล็กๆอยู่หลังเเครื่อง มาเสริมทัพ) :em01: :em01: :em01: