ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งสมาชิกครับ  (อ่าน 5671 ครั้ง)

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
แจ้งสมาชิกครับ
« เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2009, 21:29:58 น. »
หากกระทู้ต่างๆ ที่ผมเขียนไว้ ท่านไม่เข้าใจ ตั้งกระทู้ถามได้เลยครับ อย่าได้เกรงใจ
หรือ PM (ส่งข้อความส่วนตัว)มาหาผมได้เลยครับ

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)
Re: แจ้งสมาชิกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2009, 21:52:19 น. »
โดย ขะน่อย....เยี่ยมจริง ๆ ครับป๋า ;) ;) ผมขอถามเลยล่ะกันครับ  คือว่า ...อ้า.....กรณีผมใช้ PC น่ะขอรับ กะลังเล่นอยู่ดี ๆ ขาแดนซ์กำลังหน้ามืดตาลายเลยหละ..อยู่ดีดีเครื่องผมดับวูบลงไปเฉย ๆ เลย..เหตุเกิดมาจากสิ่งใดได้บ้างขะรับ..สเปค   Pentium 4   2.4 GH  ram 2G    sound gard Audigy 7.1  24 bit  เจอมา    3 งานท้ายสุดนี่จริง ๆ ครับป๋า ??? ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 พฤษภาคม 2009, 21:59:05 น. โดย พงค์ ภูไท »

ออฟไลน์ แคมเมอร์

• ระดับ 4
  • *
  • 440A42C7
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2009, 22:06:51 น. »
รับทราบครับผม.....แต่ผมไม่เข้าใจตอนท่านพงค์ตอบ..เข้ามาอ่านในกะทู้ทำไมเห็นแต่คำว่า..โดย ขะน่อย..เยี่ยมจริงๆครับป๋า..แต่พอผมกดตอบทำไมเห็นคำถามที่ท่านพงค์ถามต่อเรื่องคอมพ์อีกตั้งยาว...รึเป็นที่ผมคนเดียว..

keenew

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2009, 22:09:42 น. »
โดย ขะน่อย....เยี่ยมจริง ๆ ครับป๋า ;) ;) ผมขอถามเลยล่ะกันครับ  คือว่า ...อ้า.....กรณีผมใช้ PC น่ะขอรับ กะลังเล่นอยู่ดี ๆ ขาแดนซ์กำลังหน้ามืดตาลายเลยหละ..อยู่ดีดีเครื่องผมดับวูบลงไปเฉย ๆ เลย..เหตุเกิดมาจากสิ่งใดได้บ้างขะรับ..สเปค   Pentium 4   2.4 GH  ram 2G    sound gard Audigy 7.1  24 bit  เจอมา    3 งานท้ายสุดนี่จริง ๆ ครับป๋า ??? ???
เหมือนผมเลยครับ 2 งานแล้ว งานแรกตั้งแต่เพลงแรกเลยครับ

tukae

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 06:11:44 น. »

เคยเป้นครับ ลองแก้ไขด้วยวิธีเหล่านี้ดูครับ...
1. เปลี่ยนพัดลม CPU ใหม่ ... (รอบของพัดลมช้าเกินไป เครื่องร้อน แฮงค์ รีบูตตัวเองครับ)
2. ลองถอด ram ออกให้เหลือแผงเดียว
3. Power Supply ไฟมาเลี้ยงไม่พอ (เนื่องจากการ์ดอุปกรณ์เยอะ) เปลี่ยนเป็นวัตต์สูง ๆ ครับ
4. วิรุส
5. จ่ายเงินค่าไฟ...

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 14:06:17 น. »
เคยเป้นครับ ลองแก้ไขด้วยวิธีเหล่านี้ดูครับ...
1. เปลี่ยนพัดลม CPU ใหม่ ... (รอบของพัดลมช้าเกินไป เครื่องร้อน แฮงค์ รีบูตตัวเองครับ)
2. ลองถอด ram ออกให้เหลือแผงเดียว
3. Power Supply ไฟมาเลี้ยงไม่พอ (เนื่องจากการ์ดอุปกรณ์เยอะ) เปลี่ยนเป็นวัตต์สูง ๆ ครับ
4. วิรุส
5. จ่ายเงินค่าไฟ...

ขอบคุณหลาย ๆ ครับท่าน สิลองเบิ่งเด้อ....ตอนนี้กะลังเห่อ X-fi โตใหม่อยู่คร้าบบบบ :D :D :D :happy: :happy: :happy:

ออฟไลน์ เบิร์ดมิวสิค สกลนคร

• *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 16:00:38 น. »
พี่พงษ์อย่าลืมข้อนี้ครับ ถ้า PC ตั้งอยู่บนเวที โดยที่เวทีเป็นแผ่นเดียวกัน
หรือไม่ได้แยกชั้นลอยระหว่างนักดนตรีกับนักร้องและแดนเซอร์
มันจะวูบถ้าเขาเต้นแรง ๆ หรือกระทืบเวที ด้วยความมันส์ของเขา
แต่เครื่องเรามันแฮงค์เพราะกระทบกระเทือนครับ แก้ด้วยการเอาผ้าขนหนู
พับซัก 3 ชั้น พับแค่เท่า ๆ กับ PC แล้ววาง PC ด้านบนผ้าขนหนู
ช่วยได้ไม่มาก แต่ก็ โอเคอยู่ครับ ทางที่ดีคือเอาเครื่อง PC วางข้างล่างเวที
แล้วหาสายเม้าสายคีย์บอร์ดยาว ๆ สายจอยาว ๆ ขึ้นเวทีแทนครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 16:41:00 น. »
พี่พงษ์อย่าลืมข้อนี้ครับ ถ้า PC ตั้งอยู่บนเวที โดยที่เวทีเป็นแผ่นเดียวกัน
หรือไม่ได้แยกชั้นลอยระหว่างนักดนตรีกับนักร้องและแดนเซอร์
มันจะวูบถ้าเขาเต้นแรง ๆ หรือกระทืบเวที ด้วยความมันส์ของเขา
แต่เครื่องเรามันแฮงค์เพราะกระทบกระเทือนครับ แก้ด้วยการเอาผ้าขนหนู
พับซัก 3 ชั้น พับแค่เท่า ๆ กับ PC แล้ววาง PC ด้านบนผ้าขนหนู
ช่วยได้ไม่มาก แต่ก็ โอเคอยู่ครับ ทางที่ดีคือเอาเครื่อง PC วางข้างล่างเวที
แล้วหาสายเม้าสายคีย์บอร์ดยาว ๆ สายจอยาว ๆ ขึ้นเวทีแทนครับ
ถูกต้องครับ
ขอบคุณมากที่แจ้งให้สมาชิกทราบ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 17:19:08 น. »

ขอบคุณครับ   ลืมนึกถึงข้อนี้ไปด้วย :happy: :happy: :happy: :D :D

อ๊อต

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 2 มิถุนายน 2009, 16:01:35 น. »
หากกระทู้ต่างๆ ที่ผมเขียนไว้ ท่านไม่เข้าใจ ตั้งกระทู้ถามได้เลยครับ อย่าได้เกรงใจ
หรือ PM (ส่งข้อความส่วนตัว)มาหาผมได้เลยครับ
ป๋าๆเขาแจ้งทำไมอ่ะครับ ผมแจ้งแล้วนะครับมีรัยป่ะ ป๋าๆ

keenew

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 2 มิถุนายน 2009, 16:06:17 น. »
ของผมตั้งข้างล่างครับไม่มีกระทบกระเทือนแต่มันก็เป็นครับท่าน

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 2 มิถุนายน 2009, 16:09:24 น. »
ของผมตั้งข้างล่างครับไม่มีกระทบกระเทือนแต่มันก็เป็นครับท่าน

ยกไปให้พี่อนันตโม ซักกลม :cheer1:เดี๋ยว อาการที่ว่านี้ก็จะหายไป เหลือแต่ความเมาเข้ามาแทนที่ อิอิ :happy:

keenew

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 2 มิถุนายน 2009, 16:13:33 น. »
ยกไปให้พี่อนันตโม ซักกลม :cheer1:เดี๋ยว อาการที่ว่านี้ก็จะหายไป เหลือแต่ความเมาเข้ามาแทนที่ อิอิ :happy:
ผมว่าค่าเมาจะแพงกว่าค่าซ่อมนะครับพี่น้องยอดครับ  :fireting2:

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 2 มิถุนายน 2009, 16:14:45 น. »
ผมว่าค่าเมาจะแพงกว่าค่าซ่อมนะครับพี่น้องยอดครับ  :fireting2:

เอาน่า หยวนๆถือโอกาสบอกที่บ้านว่าเอาเครื่องมาซ่อมไง หาทางให้แล้วนะ ฮ่าๆๆ

keenew

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 2 มิถุนายน 2009, 16:18:03 น. »
เอาน่า หยวนๆถือโอกาสบอกที่บ้านว่าเอาเครื่องมาซ่อมไง หาทางให้แล้วนะ ฮ่าๆๆ
คงต้องปรึกษาพี่เสก่อนมั๊ง 555  :cheer: :cheer1: