ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ครับ มัปัญหาลงไฟล์ VCD ในโปรแกรมครับ ลงเพลงแล้วมันไม่เล่นครับ  (อ่าน 4680 ครั้ง)

eiddy

• บุคคลทั่วไป
คือผมใช้ Video mannager ทำการลงเพลงตามขั้นตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร แล้วก็เข้าไปดูใน Song>VCD ก็เห็นชื่อ เพลงที่เราลงไว้ มี 2ไฟล์ คือ 1 เป็น ไฟล์ DAT และอีกตัวเป็น ไฟล์ .SF  พอเสร็จก็ทำการ list เพลง ปรากฎว่า พอพิมพ์ชื่อเพลง ก็จะโชว์ชื่อเพลงขึ้นมา แต่ เพลงไม่เล่น

ปล.เป็นแค่บางเพลงเท่านั้น ส่วนใหญ่ก็เล่นได้ อยากรู้ว่ามีวิธีแก้เปล่าครับ :thank1:

ออฟไลน์ ตฤณ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#6D21185A
 :D :happy:เพลงใหนเล่นไม่ได้ให้ท่านทำการเปลี่ยนรูปแบบไฟล์ใหม่ครับ
โดยใช้โปรแกรม VCD Conver ทั่วไป เช่น VCD CUTTER ก็ได้ครับ เพื่อ
เปลี่ยนนามสกุลเป็น MPG หลังจากท่านได้ไฟล์ใหม่ก็ให้ท่านทำตามขั้นตอน
เดิมทุกประการแต่ให้ท่านเก็บไฟล์ไว้ที่ โฟลเดอร์ MPG แล้วทำการ list เพลงใหม่ครับ
(เข้าใจไหมหนอนี้)

eiddy

:D :happy:เพลงใหนเล่นไม่ได้ให้ท่านทำการเปลี่ยนรูปแบบไฟล์ใหม่ครับ
โดยใช้โปรแกรม VCD Conver ทั่วไป เช่น VCD CUTTER ก็ได้ครับ เพื่อ
เปลี่ยนนามสกุลเป็น MPG หลังจากท่านได้ไฟล์ใหม่ก็ให้ท่านทำตามขั้นตอน
เดิมทุกประการแต่ให้ท่านเก็บไฟล์ไว้ที่ โฟลเดอร์ MPG แล้วทำการ list เพลงใหม่ครับ
(เข้าใจไหมหนอนี้)

ขอบคุณนะครับ เดี๋ยวจะลองทำดูนะครับ  ได้ไม่ได้ยังขอรบกวนท่านอีกที

somjainuk74

ขอบคุณนะครับ เดี๋ยวจะลองทำดูนะครับ  ได้ไม่ได้ยังขอรบกวนท่านอีกที
ดูรูปเพิ่มเติมได้
คลิกข้างล่างนี้ ที่มีรูปการ์ตูนยิงปืนครับ
อยู่ตอนที่ 3 กระทู้ท้ายๆ

eiddy

ดูรูปเพิ่มเติมได้
คลิกข้างล่างนี้ ที่มีรูปการ์ตูนยิงปืนครับ
อยู่ตอนที่ 3 กระทู้ท้ายๆ
โอ้วเป็นประโยชน์มากเลยครับ จะลองศึกษาดูก่อนนะครับ

mzml

ของผมใช้โปรแกรม NEW  KARAOKE ครับลากวางเลยไม่ต้องสร้างรายการเพลง สะดวกรวดเร็วดี...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ มีนบุรี

• ระดับ 3
  • *
  • HL#NO.8D011125 ท่านนิมิตใหม่
ของผมใช้โปรแกรม NEW  KARAOKE ครับลากวางเลยไม่ต้องสร้างรายการเพลง สะดวกรวดเร็วดี...ขอบคุณครับ

:happy:เป็นแบบไหน น้อ

mzml

ลองดู new kwraoke  ที่นี่ครับ ผมใช้เปิดvcd สลับกับ xtreme  ไม่ต้องสร้างรายการเพลง   
 http://www.new-karaoke.com/nk/index_1.html

ออฟไลน์ เกียรติพงษ์

• ระดับ 4
  • *
  • HL#4C96B99F(x-men) 42E8650D(ป๊อก มิวสิคโปร)
ลองดู new kwraoke  ที่นี่ครับ ผมใช้เปิดvcd สลับกับ xtreme  ไม่ต้องสร้างรายการเพลง   
 http://www.new-karaoke.com/nk/index_1.html
ขอความรู้ครับ โปรแกรมตัวนี้เวลาเล่น vcd เพิ่มหรือลดคีย์ได้หรือเปล่า เสียงจะเปลี่ยนไปไหมถ้าเพิ่มหรือลดคีย์ ขอบคุณครับ