ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าแล้วพี่น้อง ช่วยที ........อยู่ เล่นไฟล์ midi กลับไม่มีเสียงซะงั้น  (อ่าน 3645 ครั้ง)

eiddy

• บุคคลทั่วไป
เมื่อวานยังเล่นได้อยู่ดีๆ  พอตื่นเช้า ก็ลง Sound Fx  ปรากฎว่า เล่นไฟล์ midi แล้วเสียงไม่ออก แต่เล่นไฟล์ VCD กลับมีเสียง เล่นทำเอาผมงงเลยดิครับงานนี้
เวอร์ชั่นผมเป็น V.2 นะครับเกี่ยวกันไหมเนี้ย :hap5: :hap5: :hap5:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
ค่อนข้างจะใช่น่ะครับ  ยังไงก็ลองลงใหม่ก็ได้นี่ครับ  เก็บ song  data เอาไว้จะได้ไม่ต้องลิสเพลงใหม่  แต่ทางที่ดีใช้เวอร์ชั่นสามนี่ไม่ดีกว่าหรือครับ  แถวบ้านผมเปลี่ยนกลับมาใช้กันหมดแล้วครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ตรวจสอบการตั้งค่าอุปกรณ์เสียงครับ...ถ้าเปิด Sonar อยู่ก็ควรปิด Sonar ก่อน

eiddy

ค่อนข้างจะใช่น่ะครับ  ยังไงก็ลองลงใหม่ก็ได้นี่ครับ  เก็บ song  data เอาไว้จะได้ไม่ต้องลิสเพลงใหม่  แต่ทางที่ดีใช้เวอร์ชั่นสามนี่ไม่ดีกว่าหรือครับ  แถวบ้านผมเปลี่ยนกลับมาใช้กันหมดแล้วครับ

เออท่านครับ ผมลองปรับเปลี่ยนดู ปรากฎว่า ไปติีก เครื่องหมายตรง มิดิขาออก เป็นตัวแรก ที่ไม่ใช่ sound font นะครับ กลับมีเสียง แต่ทำไม sound font ไม่มีเสียงอะ งงเลย

eiddy

ตรวจสอบการตั้งค่าอุปกรณ์เสียงครับ...ถ้าเปิด Sonar อยู่ก็ควรปิด Sonar ก่อน

อยู่ตรงไหนครับท่าน คือผมใช้โนตบุค อยู่ ไปปรับตรงไหนอะ ไม่รู้มือไปโดนปุ่มไรเข้าก็ไม่รู้

eiddy

ได้แล้วนะครับ   ที่่แท้ ไฟล์ sound font ผมหายนี้เอง

somjainuk74

ได้แล้วนะครับ   ที่่แท้ ไฟล์ sound font ผมหายนี้เอง
เรื่อง FX ถ้าเป็นของผมจะเล่นไม่ได้นะครับ เพราะเป็นไฟล์ MP3 วี 2 เล่นได้เฉพาะไฟล์ wave เท่านั้น

eiddy

เรื่อง FX ถ้าเป็นของผมจะเล่นไม่ได้นะครับ เพราะเป็นไฟล์ MP3 วี 2 เล่นได้เฉพาะไฟล์ wave เท่านั้น

รับทราบครับผม ผมก็ลงเหมือนกัน พอเล่นไม่ได้ก็ ลบออกไปแหละ

eiddy

แล้วถ้าผมแปลงไฟล์ wave จะได้เล่นได้ไหมครับ  พอดีผมแปลงไฟล์ทำไม่มันยังเล่นไม่ได้ก็ไม่รู้

somjainuk74

แล้วถ้าผมแปลงไฟล์ wave จะได้เล่นได้ไหมครับ  พอดีผมแปลงไฟล์ทำไม่มันยังเล่นไม่ได้ก็ไม่รู้
ได้ครับแปลงไฟล์จาก MP3 เป็น Wave