ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องการไม่ให้เนื้อเพลงแสดงที่หน้าจอที่ต่อพ่วง  (อ่าน 1801 ครั้ง)

tenThanakit

• บุคคลทั่วไป
ขอคำแนะนำครับ ถ้าไม่ให้เนื้อเพลงแสดงที่หน้าจอที่ต่อพ่วง ตั้งค่าที่ไหนครับ ผมลองตั้งในแมนูของเนื้อเพลงแล้ว สั่งให้ออกเฉพาะหน้าจอหลักแต่เนื้อเพลงก็ยังออกที่หน้าจอต่อพ่วงอยู่ดี  ขอคำแนะนำด้วยครับ :thank1:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ขอคำแนะนำครับ ถ้าไม่ให้เนื้อเพลงแสดงที่หน้าจอที่ต่อพ่วง ตั้งค่าที่ไหนครับ ผมลองตั้งในแมนูของเนื้อเพลงแล้ว สั่งให้ออกเฉพาะหน้าจอหลักแต่เนื้อเพลงก็ยังออกที่หน้าจอต่อพ่วงอยู่ดี  ขอคำแนะนำด้วยครับ :thank1:

เข้า option เลือก Lyrics (เนื้อร้อง) ก็สามารถสั่งได้แล้วครับว่าจะให้ออกจอไหน..ยกเว้นท่านไม่ได้ใช้ Xtreme V.3 หรือท่านใช้การต่อพ่วงจอแบบ Clone ไม่ใช่แบบ Extend หรือใช้สายพ่วงแบบ Y จะไม่สามารถกำหนดการแสดงผลของเนื้อร้องได้...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 สิงหาคม 2009, 11:16:29 น. โดย อนันตชัย2009 »

tenThanakit

การต่อพ่วงจอแบบ Clone ไม่ใช่แบบ Extend หรือใช้สายพ่วงแบบ Y จะไม่สามารถกำหนดการแสดงผลของเนื้อร้องได้ เป็นแบบไหนครับ
ไม่มีความรู้ครับ  ผมใช้สายสัญญาณจากโปรเจคเตอร์เข้ามาที่โน๊ตบุ๊ค ทางช่อง vga ของ โน้ตบุ๊ึคครับและผมใช่ xtreme v.30052 ครับ
ทดลองตั้งค่าตามภาพชี้แจงตั้งแต่แรกแล้ว แต่ไม่สามารถตัดเนื้อร้องจากการแสดงค่าได้ครับ

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
ทำความเข้าใจใหม่ครับ..

1. จอของเรา ที่เราคีย์ข้อมูล
2. จอที่สอง ที่เอามาเสียบ..

ท่านไม่ต้องการให้เนื้อเพลงออก จอที่ 2 ใช่หรือไม่
ถ้าใช่
ทำไม ไม่ต้องการให้เนื้อออก จอที่ สองล่ะครับ..
ขอถามความเห็นก่อน..

tenThanakit

คือผมต้องการให้โปรเจคเตอร์ที่ต่อพ่วงจาก notebook เป็นเฉพาะภาพ vcd หนังใบ้ที่เราต้องการนำเสนอเฉพาะภาพเท่านั้นครับ

tenThanakit

บางเพลงจะเปลี่ยนเนื้อร้องใช้เฉพาะ sound ดนตรีครับ  ถ้ามีเนื้อเพลงออกจอที่ 2 ด้วย ก็ดูไม่เนียนครับ :o^:

ออฟไลน์ วรชัย23

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#6E614E4C จากท่านหลานย่าเหล
ไม่ใช้คอม 2 เครื่องล่ะครับ

จริงด้วยง่ายกว่าเยอะเลย อยากใช้แต่ซาว์นดนตรีมั๊งครับ ก้อยุบจอมันลงมาก่อนสิครับ ไม่งั้นก้อสับมาเป็นโหมดจอเดียวในขณะนั้นก้อได้