ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงฟังชันการค้นหาจากเนื้อร้อง  (อ่าน 2733 ครั้ง)

sunun_nun

• บุคคลทั่วไป
คิดถึงฟังชันการค้นหาจากเนื้อร้อง
« เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2007, 12:18:07 น. »
ตอนแรกที่ผมหัดใช้ โปรแกรม Xtreme Karaoke  ผมก็มีความประทับใจในตัวโปรแกรมมาก เพราะใช้งานได้คุ้มค่ากับเงินที่ซื้อมา แต่หลังจากที่ทางผู้พัฒนาได้มีการปรับปรุงมาเรื่อยๆ โดยการเพิ่มลูกเล่นใหม่ ๆ เข้ามากลับทำให้ฟังก์ชันเดิมๆ ที่มีมาหายไป นั่นก็คือการค้นหาเพลงจากเนื้อรอง ทำให้ผมคิดถึงฟังก์ชันตัวนี้มาก เพราะเวลาที่ออกงานแต่ละครั้งจะมีทั้งนักร้องมืออาชีพ และนักร้องรับเชิญ นักร้องมืออาชีพก็โอเคครับจำชื่อเพลงได้ แต่นักร้องที่เจ้าภาพ หรือพิธีกรเชิญขึ้นมาร้องนี่สิครับเล่นเอาซะวุ่นเลยกว่าจะคิดชื่อเพลงออก ยิ่งเพลงเก่า ๆ ไม่ต้องพูดถึงเลยผมคนหนึ่งละครับที่ไม่รู้ชื่อเพลงเก่า ๆ แต่นักร้องก็ดันจำได้แต่เนื้อร้องที่ขึ้นต้น มึนสิครับ คิดหาชื่อเพลงกันให้วุ่น  ยังไงวานทีมงานผู้พัฒนาช่วยเอาฟังก์ชันการค้นหาเพลงจากเนื้อร้องเข้ามาใช้งานอีกครั้งด้วยครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: คิดถึงฟังชันการค้นหาจากเนื้อร้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2007, 12:36:13 น. »
function นี้ยังอยู่ครับไม่ได้ตัดทิ้ง
อยู่ใน KaraPlayer_xx_SQL.exe ครับ

sunun_nun

• บุคคลทั่วไป
Re: คิดถึงฟังชันการค้นหาจากเนื้อร้อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2007, 16:29:12 น. »
อยากให้มีในตัว KaraPlayer_SF.exe ครับ