ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตถามเพื่อนสมาชิกทุกท่าน การแยกไลน์โซน่า 8 ไลน์ เล่นผ่านซาวด์การ์ด x-fi  (อ่าน 1501 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป.ภูธร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#4C9D39A4,ืN0748933
ปัญหามีอยู่ว่า ผมแยกในโซน่า6  เพื่อมาออกที่ซาวด์การ์ด x-fi โดยแยกออก 8 ไลน์ ตอนแรกก็แยกได้ดี ภายหลังเล่นไปนานๆเสียงขาดหาย ก็เลยลงโปรแกรมโซน่าใหม่ แล้วมาแยกอย่างเดิมปัญหาเกิดขึ้นคือ เสียงไม่ยอมแยกให้ เสียงดนตรีออกทุกช่องกล่าวคือทั้งแปดช่องเลย เช่นเบส จะออกทุกช่อง โดยที่ปรับเป็น 7.1 แล้ว สัญญาณที่ออกทางขวาออกครบ แต่ไม่มีเสียง ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

wisut357

• บุคคลทั่วไป
เปิดเพลงอย่างอื่นเป็นไหมครับ ท่านทำโปรเจ็ค Sonar เองหรือเปล่าครับ

• ระดับ 4
  • *
ขอบพระคุณมากๆครับครู

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
ขอบพระคุณมากๆครับครู
อย่าลืมเครื่องต้องแรง เอาอย่างที่ครูว่านั่นแหละ ถ้าอยากเล่น เพราะมีหลายอย่าง หลายแบบ ให้เล่น  :happy: :happy: :th2: :beer: :thank1:

• ระดับ 4
  • *
ผมทำได้แล้วครับครู  ด้วยความเคารพต้องขอบพระคุณอย่างสูงมา  ณ  โอกาสนี้ อีกครั้งหนึ่งครับครู พรุ่งนี้จะไปลงงานญาติ ข้างบ้าน ผมจะเก็บกระทู้นี้ไว้ตลอดไปครับ

wisut357

• บุคคลทั่วไป
ผมทำได้แล้วครับครู  ด้วยความเคารพต้องขอบพระคุณอย่างสูงมา  ณ  โอกาสนี้ อีกครั้งหนึ่งครับครู พรุ่งนี้จะไปลงงานญาติ ข้างบ้าน ผมจะเก็บกระทู้นี้ไว้ตลอดไปครับ

อิอิ ครูภูมเก่งอยู่แล้วครับ ;D :th2: