ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงคนตรีเพี้ยนครับ  (อ่าน 2701 ครั้ง)

ก๊อต

• บุคคลทั่วไป
เสียงคนตรีเพี้ยนครับ
« เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2007, 22:32:37 น. »
ทำไมเวลาเล่นโปรแกรมextermeเสียงดนตรีมันเพี้ยนครับตอนนี้ไม่กล้ารับงานเลยครับช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับขอบพระคุณมากครับผม

chollathee

• บุคคลทั่วไป
Re: เสียงคนตรีเพี้ยนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2007, 22:36:27 น. »
ปรับ Transpose Key ใหม่ ลองค้นหาดูที่กระทู้เก่า ๆ ครับ...

ออฟไลน์ จูเนียร์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 5 ตุลาคม 2007, 20:07:07 น. »
ลองปรับ Transpose Key มาที่ อันที่ 2 (COS... Tune)  :D

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 5 ตุลาคม 2007, 21:45:36 น. »
โหดแพงMP3เข้าไม่ได้

แต่ก่อนโคยโหลดเพลง MP3 เข้าโหลดเข้าโปรแกรม Exetreme ได้แต่ครั้งนี้โหลดเข้าโปรแกรม Exetreme ไม่ได้ เป็นเพราะอะไรครับ และอีอย่าหนึ่งมื่อเล่น โปรแกรม Exetreme สักพักคอมฯมักจะRestart เอง และ ค้าง เสียงดนตรีก็จะเพี้ยน สเปคของครื่องที่ใช้ CPU P4  DDR2 512

ให้รีบแก้ไขและ Update เป็น build ล่าสุดครับถ้าโปรแกรมยังมีปัญหาจนรับงานไม่ได้
ไม่เช่นนั้้นจะเสียโอกาสขาดรายได้ไปโดยใช่เหตุ ใน board อาจมีคำตอบให้แก่ท่าน
ถ้าลองค้นหาคำตอบที่เคยตอบไปแล้ว หรือถ้ายังไม่มีคำตอบจะคอยช่วยจนสำเร็จครับ
ลองทำตามนี้ดูครับ การเล่น mp3 ไม่ได้ลอง ลง codec หรือติดตั้งโปรแกรมทับไปใหม่

Dowload ได้ที่นี่ครับ
http://www.free-codecs.com/K_Lite_Codec_Pack_download.htm

ส่วนปัญหาเสียงเพี้ยนลอง update โปรแกรมให้เป็นรุ่นล่าสุดแล้ว ลงตั้งค่า Transpose แบบ
Player Tune หรือลองเลือกอันอื่น ๆ ทดสอบดูครับว่าเล่นอันไหนแล้วไม่เพี้ยน
ถ้าจะให้ดีลองลอง Windows + Driver ใหม่ด้วยครับ