ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีการคัดแยกเพลงที่ง่ายและรวดเร็วที่สุด โปรดแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1559 ครั้ง)

itzonenet

• บุคคลทั่วไป
คือผมมีญาติเปิดร้านคาราโอเกะอยู่ครับ และได้รบกวนให้ช่วยลงเพลงให้
ปัญหาคือ เรื่องของลิขสิทธิ์เพลงครับ
จากเดิมที่ใช้อยู่ได้ใช้ Nick เป้นตัวเล่นเพลงทั่วไปครับ แต่เนื่องจากมีเรื่องของลิขสิทะเข้าจึงทำให้ต้องเสียเงินเรื่องของเพลง

1.คืออยากได้เพลงสากลจาก Nick ทั้งหมดมาใส่ไว้ใน AIO จะทำได้อย่างไร เพื่อมารวมกับเพลงไทยที่ซื้อลิขสิทธิ์ไว้แล้ว
2.การปรับแต่งเสียงของ Aio ปรับแต่งอย่างไรถึงจะมีเสียงที่ดี พอใช้งานได้
3.ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างถึงจะมีเสียงที่ดี พอใช้ได้

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ได้โปรดด้วยครับ
ตอนนี้มีปัญหาเรื่องนี้มากมีผลกระทบกับธุรกิจ
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
ตอบข้อ1

นำ File เพลง NCN ไปวางใน Folder  AIO/Song/ MIDI/NCN แล้วทำการ Listter ใหม่

ตอบข้อ2

ในโปรแกรม AIO จะปรับแต่งอะไรไม่ได้เลยครับ

ตอบข้อ3

ถ้าอยากให้เสียงที่ดีเหมือนเล่นสดต้องใช้ Xtreme Karaoke ที่มี Hard Lock สามารถปรับแต่งเสียงได้ในโปรแกรมและสามารถใส่ Sound font ได้ครับ

จบ

ออฟไลน์ ปังปังมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 6C89B61D 7D2E9558
ตอบข้อ1

นำ File เพลง NCN ไปวางใน Folder  AIO/Song/ MIDI/NCN แล้วทำการ Listter ใหม่

ตอบข้อ2

ในโปรแกรม AIO จะปรับแต่งอะไรไม่ได้เลยครับ

ตอบข้อ3

ถ้าอยากให้เสียงที่ดีเหมือนเล่นสดต้องใช้ Xtreme Karaoke ที่มี Hard Lock สามารถปรับแต่งเสียงได้ในโปรแกรมและสามารถใส่ Sound font ได้ครับ

จบ

ลอกแบบ  แหม่นอีหลี  (สำเนาถูกต้องที่สุด)