ผู้เขียน หัวข้อ: สับสนเรื่องการเล่น soundfont ...ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2548 ครั้ง)

nas_karasoft

• บุคคลทั่วไป
สับสนเรื่องการเล่น soundfont ...ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2007, 20:19:25 น. »
สับสนเรื่องการเล่น soundfont ...ช่วยแนะนำหน่อยครับ

อ่านคู่มือแล้วงง งง  อะครับ..มีหลายเวอร์ชั่น.เหมือนกัน

คือสงสัยว่า....นอกจากต้องไปเซ็ดตรง sound device --> midi out  แล้ว

ยังต้องไป add ใน  AudioHQ --> soundfont  ด้วยอีกหรือเปล่า

nimitmai

Re: สับสนเรื่องการเล่น soundfont ...ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2007, 20:26:24 น. »
ถ้ามี Sound Create AudioHQ Load SoundFont เสียงจะดีกว่าครับ
แต่ถ้าเป็น Sound USB หรือ Sound onboard ที่ Load SoundFont จาก Card ไม่ได้
ก็ใช้การ Load SondFont จากตัวโปรแกรมได้ครับ และยังสามารถเลื่อกเสียงออกลำโพงช่องต่าง ๆ ได้เลย

คำตอบที่ท่านถาม ใช่แบบนี้หรือป่าวครับ ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2007, 20:33:42 น. โดย นิมิตใหม่ »

nas_karasoft

Re: สับสนเรื่องการเล่น soundfont ...ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2007, 20:59:36 น. »
ถ้ามี Sound Create AudioHQ Load SoundFont เสียงจะดีกว่าครับ
แต่ถ้าเป็น Sound USB หรือ Sound onboard ที่ Load SoundFont จาก Card ไม่ได้
ก็ใช้การ Load SondFont จากตัวโปรแกรมได้ครับ และยังสามารถเลื่อกเสียงออกลำโพงช่องต่าง ๆ ได้เลย

คำตอบที่ท่านถาม ใช่แบบนี้หรือป่าวครับ ;) ;)

อืม...พอจะเข้าเค้าครับ..แต่ก็ยังมืนๆอยู่...ผมใช้ sound gard  Creative SB live 5.1   ครับ