ผู้เขียน หัวข้อ: ทำพื้นหลังไม่เป็นครับ  (อ่าน 1958 ครั้ง)

ออฟไลน์ บ่าววานร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#6FE6B979 จาก ดชคส.
ทำพื้นหลังไม่เป็นครับ
« เมื่อ: วันที่ 3 เมษายน 2010, 23:11:06 น. »
ได้โปรแกรมphotoshop มา แล้วลองแต่งดู ลองเขียนตัวหนังสือลงในภาพแล้ว save มันไม่เป็นfile ภาพ
แล้วก็ไม่รู้ว่าจะเอารูปภาพลงพื้นหลัง xtreme ได้ยังไง ช่วยด้วยครับ อยากมีพื้นหลังเป็นของตัวเองกับเขาบ้าง

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
Re: ทำพื้นหลังไม่เป็นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 3 เมษายน 2010, 23:15:15 น. »
ได้โปรแกรมphotoshop มา แล้วลองแต่งดู ลองเขียนตัวหนังสือลงในภาพแล้ว save มันไม่เป็นfile ภาพ
แล้วก็ไม่รู้ว่าจะเอารูปภาพลงพื้นหลัง xtreme ได้ยังไง ช่วยด้วยครับ อยากมีพื้นหลังเป็นของตัวเองกับเขาบ้าง
เปลี่ยนชื่อไฟล์ที่เราจะเอาไปใส่เป็น picture แล้วก็อปไปวางทับครับ

nimitmai

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 3 เมษายน 2010, 23:28:02 น. »
เปลี่ยนชื่อไฟล์ที่เราจะเอาไปใส่เป็น picture แล้วก็อปไปวางทับครับ

หรือ save ไฟล์ picture วางทับไฟล์เดิมในโฟดเดอร์ที่เราติดตั้งโปรแกรม Xtreme Karaoke ก็ได้ครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 3 เมษายน 2010, 23:34:02 น. »
หรือ save ไฟล์ picture วางทับไฟล์เดิมในโฟดเดอร์ที่เราติดตั้งโปรแกรม Xtreme Karaoke ก็ได้ครับ
ขอบใจจ้า ที่รักของอา