ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องซาวด์ฟอนท์  (อ่าน 9534 ครั้ง)

pondsound

• บุคคลทั่วไป
Re: เรื่องซาวด์ฟอนท์
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2010, 18:37:38 น. »
ระบบเสียงขึ้นกับประสบการณ์และความชอบส่วนตัวครับ  ผมไม่อาจฟันธงได้ครับ  ถ้าจะให้ดีผมว่าเราน่าจะลองสนับสนุนคนที่ช่วยกันพัฒนาให้เราได้ใช้งานนะครับ

ระบบเสียงพอได้แต่ด้อยประสบการณ์ครับ คือว่าตอนนี้ผมก็อยากได้อยู่ครับตัวที่ซื้อครับถ้าไม่แพงมาก ท่านช่วยแนะนำหน่อยครับตัวที่ปรับแต่งเสียงแล้วว่าให้เสียงเหมือนเล่นสดที่ฟังแล้วไม่แสบหูดนตรีไม่มั่วเพราะผมใช้เครื่องออนบอดไม่อยากแยกไลยน์เดี๋ยวจะมั่วครับขอฟังหน่อยครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2010, 18:45:09 น. »
ระบบเสียงพอได้แต่ด้อยประสบการณ์ครับ คือว่าตอนนี้ผมก็อยากได้อยู่ครับตัวที่ซื้อครับถ้าไม่แพงมาก ท่านช่วยแนะนำหน่อยครับตัวที่ปรับแต่งเสียงแล้วว่าให้เสียงเหมือนเล่นสดที่ฟังแล้วไม่แสบหูดนตรีไม่มั่วเพราะผมใช้เครื่องออนบอดไม่อยากแยกไลยน์เดี๋ยวจะมั่วครับขอฟังหน่อยครับ

ที่ผมเห็นแจกฟรีในเวปนี้เสียง ดีดีหลายท่านครับที่ทำ

เช่นท่านเปี๊ยก บางปู  ท่านกฤษฎานคร  หรือซาวด์พรีเซ็ทฟรีไลเซ่นส์ที่ท่านแบทแมนและท่าน x-men  ได้ให้ใช้ฟรีครับ

ส่วนที่ทำขายตอนนี้ที่ผมได้ทดสอบแล้วก็  Cancum 1,2  ของท่านศิลปินหน้าวัดที่ให้เสียงดนตรีสดใสสมจริงครับ

ส่วนท่านอื่น ๆ ผมยังไม่ได้ทดสอบครับ  เช่น ท่านป้อม  บิ๊กแบงค์  ท่านวิชัย  ท่านไผ่ 

ลองค้นหาในเวปนี้ดูนะครับ  ราคาที่ขายก็ไม่แพงครับ  ไม่กี่ร้อยบาทครับ  หรือถ้าเป็นสมาชิกเพลง  xmk  ท่านก็จะได้ซาวด์ฟอนต์ที่พัฒนาและอัพเดทได้ตลอดพร้อม  xmk  ครับ

pondsound

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2010, 18:56:25 น. »
ขอบคุณครับที่แนะนำเดี๋ยวผมคนหาดูครับท่านไดทำขายช่วยส่งตัวอย่างมาให้ผมฟังหน่อยสดวกทางเมลก็ได้
chowkogsong@hotmail.com

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2010, 21:35:24 น. »
ขอบคุณครับที่แนะนำเดี๋ยวผมคนหาดูครับท่านไดทำขายช่วยส่งตัวอย่างมาให้ผมฟังหน่อยสดวกทางเมลก็ได้
chowkogsong@hotmail.com

SF For Mia ตาคนข้างบนนั่นแหละ....ติดต่อกันเอาเอง....Free!!!!!!!!!!! ;D ;D ;D