ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเคยใช้บ้างครับ  (อ่าน 1323 ครั้ง)

ออฟไลน์ อนุวัฒน์ นายายอาม

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#: 55DAED74 - อนันตชัย 5E624E73 น้าเอก ศรีราชา
มีท่านใดเคยใช้บ้างครับ
« เมื่อ: วันที่ 7 สิงหาคม 2010, 21:45:36 น. »
ขอความรู้หน่อยครับ

สอยมาแต่ไม่ทราบวิธีการปรับเสียง และ ต่อ

ลองแล้ว มันหน้าจะมีอะไรให้ปรับมากกว่าที่รู้ เหมือนๆว่าผมจะต่อผิดไงก็ไม่รู้ เสียงเลยเป๊งๆ

ถ้ามีท่านใดใช้ ขอรูปตอนต่อด้วยนะครับ   :thank1: :thank2:

m sound

• บุคคลทั่วไป
Re: มีท่านใดเคยใช้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 06:41:41 น. »
เสียงดี ไลน์เยอะครับ...fx เยี่ยม..ติหน่อย..เดียว..น่าจะให้ภาคปรับแต่งเสียง(EQ)มาให้ครบทุก line (มีEQให้ช่อง 1-4 ซึ่งเป็น MONOเท่านั้นครับ เสียดาย)  :th1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 06:43:57 น. โดย ฅนไทบ้าน »

ออฟไลน์ อนุวัฒน์ นายายอาม

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#: 55DAED74 - อนันตชัย 5E624E73 น้าเอก ศรีราชา
Re: มีท่านใดเคยใช้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 21:05:26 น. »
เสียงดี ไลน์เยอะครับ...fx เยี่ยม..ติหน่อย..เดียว..น่าจะให้ภาคปรับแต่งเสียง(EQ)มาให้ครบทุก line (มีEQให้ช่อง 1-4 ซึ่งเป็น MONOเท่านั้นครับ เสียดาย)  :th1:

ถึงว่า ผมต่อสเตอริโอ แล้วปรับอะไรไม่ได้เลย เร่งได้แค่เสียง อิอิ

แต่ไม่เป็นไร เพราะไม่ได้ใช้ แค่มอนิเตอร์ ก็พอ อืม ชุดเล็กๆ เรื่องเสียง โดนครับ

จากก่อนที่เบสออกบวมๆ เบลอๆ ตอนนี้หายแล้ว แล้วเรื่อง FX ล่ะครับ เบอร์ไหนดี  ปรับแบบใด ลองมั้งหรือยังครับ