ผู้เขียน หัวข้อ: windows xp ของผมมีปัญหา....จะลงwindowsใหม่..จะจัดการกับ karaoke ยังไรดีครับ  (อ่าน 6974 ครั้ง)

ออฟไลน์ TUM_DGO

• ระดับ 3
  • *
windows xp ของผมมีปัญหา....จะลงwindowsใหม่..จะทำอย่างไรกับ โปรแกรม xtreme karaoke ดีครับ ผมลองย้ายไปที่ไดร์ D:\โปรแกรมขอลายเซนต์ใหม่ครับ.....สรุปว่าถ้าลงwindowsใหม่ต้องขอลายเซนต์ใหม่ใช้ไหมครับ.......รบกวนผู้รู้ด้วยน่ะครับ........

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
Re: windows xp ของผมมีปัญหา....จะลงwindowsใหม่..จะจัดการกับ karaoke ยังไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2007, 02:30:42 น. »
windows xp ของผมมีปัญหา....จะลงwindowsใหม่..จะทำอย่างไรกับ โปรแกรม xtreme karaoke ดีครับ ผมลองย้ายไปที่ไดร์ D:\โปรแกรมขอลายเซนต์ใหม่ครับ.....สรุปว่าถ้าลงwindowsใหม่ต้องขอลายเซนต์ใหม่ใช้ไหมครับ.......รบกวนผู้รู้ด้วยน่ะครับ........
ถ้าครั้งแรกติดตั้งโปรแกรมที่ D:\Program Files\
ครั้งต่อไปถึงแม้จะ Format C: แล้วติดตั้งโปรแกรมโดยชี้โปรแกรมไปที่เดิมคือ D:\Program Files ก็ยังใช้ได้ครับ
ยกเว้นกรณีที่ท่านทำการใดๆ กับ Drive D: เช่น Format Fdisk  (มันก็ชัวร์อยู่แล้วเพราะ Data ต้องหาย)

สรุปไม่ต้องขอ License ใหม่ครับ.. ผม Format มาหลายครั้งแว้วววววว

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
Re: windows xp ของผมมีปัญหา....จะลงwindowsใหม่..จะจัดการกับ karaoke ยังไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2007, 02:32:47 น. »
เออ.. ลืมบอกไป ถ้าติดตั้งที่ Drive C:  ถ้า Windows มีปัญหา
ยังไงก็คงต้องได้ขอ License ใหม่ครับ.. แต่ผมยังไม่เคยลองนะ..
เพราะผมติดตั้งที่ D: มาโดยตลอด..

poom

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2007, 09:17:25 น. »
 ;D 1. ครั้งแรกของผมติดตั้งที่ ไดรฟ์ C:\Program Files\.....
 ;D 2.แล้วขอไลเซ่น มา ลงทะเบียน (จดใส่กระดาษ+up ไว้ในอีเมล์) ขอไลเซ่น 1 ครั้ง ;D
 ;D 3.ต่อมา คอมโดนไวรัส...ลบพาทิชั่น....ใน HDD ทั้งลูก
 ;D 4.จัดการแบ่ง พาทิชั่นใหม่ เป็น C:\ และ D:\
 ;D 5.ติดตั้ง วินโดวส์
 ;D 6.ติดตั้ง Extreme Karaoke ที่ C:\Extreme Karaoke  ใช้ไลเซ่นที่จดไว้ในกระดาษ มา ใส่ ผ่านตลอด
 **ผมลบพาทิชั่น+ฟอร์แมตมา 5 ครั้งแล้ว ก็ใช้ได้ตลอดนะ**

??? ยกเว้นติดตั้ง   Extreme  ที่ D:\Extreme Karaoke  ใช้ไม่ได้
 ;D จึงเก็บเพลงไว้ที่ D:\  และโปรแกรมที่ C:\Extreme Karaoke
-------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2007, 09:19:50 น. โดย ภูม »

ออฟไลน์ TUM_DGO

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2007, 15:37:32 น. »
ขอบคุณครับ.........แล้วจะลงทำดูครับ สรุปว่า.....ถ้าลงwindowsใหม่ ควร install karaoke ใน D:\ .........          ใช้ไหมครับขอบครับ .........

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2007, 16:17:55 น. »
ขอบคุณครับ.........แล้วจะลงทำดูครับ สรุปว่า.....ถ้าลงwindowsใหม่ ควร install karaoke ใน D:\ .........          ใช้ไหมครับขอบครับ .........

ใช่แล้วครับตามที่ท่าน ภูม กล่าวไว้ข้างต้น เมื่อ Windows มีปัญหาก็ Format C: License Key จะใช้ตัวเดิมได้
ยกเว้นเปลี่ยน version window จาก Win9x,WinMe<->WinXP ครับ

ออฟไลน์ วสันต์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • NO. 6C84B625(นายเอ)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2007, 22:16:35 น. »

ใช่แล้วครับตามที่ท่าน ภูม กล่าวไว้ข้างต้น เมื่อ Windows มีปัญหาก็ Format C: License Key จะใช้ตัวเดิมได้
ยกเว้นเปลี่ยน version window จาก Win9x,WinMe<->WinXP ครับ

แหม..ผมพึ่งย้ายจากไดรฟ์ C ไปอยู่ไดรฟ์ D   แต่ผมมีHDD 2 ลูก ลูกแรก C และ D ลูกที่2 E และ F เพลงผมสำรองไว้ไดรฟ์ E
แต่ไดรฟ์ C เป็น NTFS  ไดรฟ์ D เป็น FAT32  ระหว่างไดรฟ์ C และ D เวลาเล่นระยะยาวๆมันจะแตกต่างกันไหมครับหรือมันเกี่ยวกันหรือเปล่า

pssxsx

Re: windows xp ของผมมีปัญหา....จะลงwindowsใหม่..จะจัดการกับ karaoke &
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2008, 00:34:45 น. »
ท่าน x-men ครับ ผมลง Windows ใหม่ แล้ว Xtreme ใช้งานไม่ได้ครับ ทั้งๆที่ใช้ Windows XP เหมือนเดิม
ผมลง Xtreme ไว้ Drive D ครับ ลง Windows XP ที่ Drive C:
ผมFormat Drive C: จากนั้นลง Windows XP ใหม่ครับ แล้ว Xtreme ใช้งานไม่ได้ ทำไงดีครับ
ผมเอา Key เดิมมากรอก โปรแกรมก็บอกว่า "Register Product Key : 6DFF882FCCEC549703DFD826A2DD36E6"
พอผมคลิก OK แล้วเข้าโปรแกรมใหม่ ก็ยังถามหา License เหมือนเดิมครับ ช่วยด้วยครับ หรือว่าต้องขอ Key ใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มกราคม 2008, 00:37:10 น. โดย pssxsx »

surasangKorat

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2008, 01:00:05 น. »
พูดตามประสาครับ(เมาแล๊)
1. ต้องติดตั้ง Xtreme คาราโอเกะ ใว้ที่ D:\eXtremeคาราโอเกะครับแล้วส่งระหัสขอระหัส
     (งงมั๊ยทางPM)
2. Drive C:เราจะFormatกี่ครั้งก็สามารถเข้าeXtreme ได้ครับ(ขออย่าไปเปลี่ยนขนาดpatitionก็พอครับ)
3. ขอให้เชื่อมั่นครับ Xtreme ของเราพัฒนาไม่หยุดแน่นอน :laugh: ;D 

pssxsx

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2008, 08:10:02 น. »
1. ต้องติดตั้ง Xtreme คาราโอเกะ ใว้ที่ D:\eXtremeคาราโอเกะครับแล้วส่งระหัสขอระหัส
2. Drive C:เราจะFormatกี่ครั้งก็สามารถเข้าeXtreme ได้ครับ(ขออย่าไปเปลี่ยนขนาดpatitionก็พอครับ)
3. ขอให้เชื่อมั่นครับ Xtreme ของเราพัฒนาไม่หยุดแน่นอน :laugh: ;D 
ผมก็ทำอย่างนั้นแหละครับ ลง xtreme ไว้ Drive D: แต่ใช้รหัสเดิมไม่ได้ครับ ทั้งที่ format C: อย่างเดียว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2008, 11:22:09 น. »
;D 1. ครั้งแรกของผมติดตั้งที่ ไดรฟ์ C:\Program Files\.....
 ;D 2.แล้วขอไลเซ่น มา ลงทะเบียน (จดใส่กระดาษ+up ไว้ในอีเมล์) ขอไลเซ่น 1 ครั้ง ;D
 ;D 3.ต่อมา คอมโดนไวรัส...ลบพาทิชั่น....ใน HDD ทั้งลูก
 ;D 4.จัดการแบ่ง พาทิชั่นใหม่ เป็น C:\ และ D:\
 ;D 5.ติดตั้ง วินโดวส์
 ;D 6.ติดตั้ง Extreme Karaoke ที่ C:\Extreme Karaoke  ใช้ไลเซ่นที่จดไว้ในกระดาษ มา ใส่ ผ่านตลอด
 **ผมลบพาทิชั่น+ฟอร์แมตมา 5 ครั้งแล้ว ก็ใช้ได้ตลอดนะ**

??? ยกเว้นติดตั้ง   Extreme  ที่ D:\Extreme Karaoke  ใช้ไม่ได้
 ;D จึงเก็บเพลงไว้ที่ D:\  และโปรแกรมที่ C:\Extreme Karaoke
-------------

ถ้ายังงั้นน่าจะเป็นแบบ ครูภูมกล่าวนะครับ เพราะ ผมเคยติดตั้ง โปรแกรมไว้ที่
D:\eXtreme karaoke พอFormat c:\ แล้วระหัสเดิมใช้ไม่ได้เหมือนกันครับ ต้องขอใหม่
(GhostXPตัวเดิม)
ต้องติดตั้ง แบบเดิมคือ c:\Program files\eXtreme karaoke\...
             หรือ        d:\Program files\eXtreme karaoke\... ครับ :P ;D

pssxsx

Re: windows xp ของผมมีปัญหา....จะลงwindowsใหม่..จะจัดการกับ karaoke &
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2008, 14:26:37 น. »
โชคดีที่ Ghost Windows ตัวเดิมเก็บไว้ ใช้ได้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มกราคม 2008, 08:08:04 น. โดย pssxsx »

แดงท่าข้ามเหนือ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2008, 14:20:03 น. »
ของผมติดตั้ง ไดร d:\Extrme Karaoke ครับ
Format ไดร C: กี่ครั้งก็ได้ ลบ พาทิชั่น ไดร C: กี่ครั้งก็ได้
เล่น Extreme ได้ ไม่ต้องใส่ระหัสใหม่ด้วยครับ แค่ลง MapleVMCv356.exe ใหม่
แล้วไม่ต้องลง Extreme ใหม่ เพราะมีอยู่แล้ว แค่ไปดึง ไอคอน ที่ไดร d:\Extreme Karaoke
มาเป็นชอตคัต แล้วเข้าโปรแกรม ตั้งค่ ซาวฟรอนตใหม่ ก็เล่นได้แล้วครับ

แต่ไม่เคยยุ่งกับไดร์ d: ครับ
 เคยจัดเรียงข้อมูล Defragment เดียวครับ ก็ไม่มีปัญหาครับ
ผมแบ่งพาทิชั่นไว้หลายไดร แตไดร D: ทำใว้สำหรับ Extreme karaoke อย่างเดียวเลย พื้นที่ไม่จำเป็นต้องเยอะ สำรองข้อมูลก็ง่าย กู้คืนก็เร็ว.. ;D

pssxsx

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2008, 23:24:08 น. »
ผมเปลี่ยนแผ่นที่ลง Windows XP แล้วเล่นไม่ได้ แต่พอลงGhostตัวเดิมที่Ghostเก็บไว้เล่นได้
ดังนั้นผมขอสรุปตามความเข้าใจของผมว่า แค่เปลี่ยน Build ของ windows ก็เล่นไม่ได้...จริงรึเปล่า

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2008, 00:02:51 น. »
ผมGhost xp sp2 เสร็จแล้ว มีปัญหาครับ(กับฮาร์ดดิสก์ ไม่เกี่ยวกับโปรแกรม)
 format เฉพาะไดร์ฟc: ลงsp1 แล้ว ก็เล่นได้เหมือนเดิมครับ patitions ไม่เปลี่ยนนะครับ
 กระผมว่าน่าจะลง Xp เวอร์ชั่นสูงก่อนอื่นเลยนะครับ (ตอนขอlicence)
 แล้วจะมีปัญหาน้อยครับ ;D ;D :P

pssxsx

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2008, 00:35:18 น. »
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบครับ ตอนนี้ผมใช้ได้แล้วครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2008, 01:09:50 น. »
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบครับ ตอนนี้ผมใช้ได้แล้วครับ
ขอให้สนุกกับ Xtrem karaoke นะครับ  ;D :laugh:มีปัญหาปรึกษาท่านผู้รู้ได้ตลอดครับ
 ครูภูมเฝ้าบอร์ดตอนดึกก๊รักษาสุขภาพด้วยครับ กระผมก็เป็นกำลัง 1ดวง จะคอยแหย่ตลอดเวลาครับ
 ราตรีสวัสดิ์ครับ ;) >:D