ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วยครับด่วนครับ!!!เรียนถามท่านผู้รู้ก่อนที่จะลงโปรแกรมใหม่ครับ  (อ่าน 2305 ครั้ง)

กัญญา

• บุคคลทั่วไป
คือผมจะเปลี่ยนฮาร์ดดิสก์ ครับ ตัวเก่ามันเสียผมจะซื้อใหม่แต่ผมมีฮาร์ดดิสก์อีกตัวที่ดีอยู่ผมอยากเอามใช้ประโยชน์อยากรบกวนถามอย่างนี้ครับ
กรณีที่ 1 : ถ้าผมเอาตัวใหม่ที่จะซื้อมาแบ่งพาร์ติชั่นเป็น 2 ไดว์ คือC: และ E: ใช้ลงวินโดว์อย่างเดี่ยวแล้วใช้ฮาร์ดดิสอีกตัว d: ลงExtream ถ้าเกิดผมฟอร์แมตฮาร์ดดิสที่ซื้อใหม่C: และ E:ที่ลงวินโดว์อย่างเดียวแล้วลงใหม่มันจะมีผลต่อโปรแกรม Extream หรือไม่
กรณีที่ 2 : ผมควรจัดการอย่างไรดีกับคอมของผมที่มีฮาร์ดดิส2ครับผมหมายถึงขอคำแนะนำที่ดีที่สุดครับและปลอดภัยที่สุดเมื่อเวลามีปัญหากับวินโดว์ และฮาร์ดดิสในอนาคตครับ ผมขะหยาดไปหมดแล้วครับ จะซื้อเวอร์ชั่น 2 ก็ไม่มีงบประมาณพอครับ ช่วยผมด้วยครับ 

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#840A3EF9 (x-men)
ตอบข้อ 1. ถ้าลงeXtreme karaoke คนละไดร์กับที่ลงWindows จะไม่มีผลครับ
สามารถเล่นได้
คือถ้าท่านลงeXtreme karaokeในไดร์ D:  ลงWindows ในไดร์ C: ถ้า Format ไดร์ C:
เพื่อลงWindows ใหม่ ก็สามารถเล่นeXtreme karaokeได้ โดยไม่ต้องขอไล่เซ่นใหม่ครับ
แต่ท่านต้องจำไล่เซ่นไว้ให้ดีครับ บางครั้งเครื่องอาจจะถาม
**ถ้าเปลี่ยนHDDใหม่ ต้องขอไล่เซ่นใหม่ครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ตอบข้อ 1. ถ้าลงeXtreme karaoke คนละไดร์กับที่ลงWindows จะไม่มีผลครับ
สามารถเล่นได้
คือถ้าท่านลงeXtreme karaokeในไดร์ D:  ลงWindows ในไดร์ C: ถ้า Format ไดร์ C:
เพื่อลงWindows ใหม่ ก็สามารถเล่นeXtreme karaokeได้ โดยไม่ต้องขอไล่เซ่นใหม่ครับ
แต่ท่านต้องจำไล่เซ่นไว้ให้ดีครับ บางครั้งเครื่องอาจจะถาม
**ถ้าเปลี่ยนHDDใหม่ ต้องขอไล่เซ่นใหม่ครับ

ถ์กกกกก ต้องงง จบข่าว