ผู้เขียน หัวข้อ: ไมค์ ยูโรเท็ค ET-111 A กระจกไฟหลุด ทำอย่างไรหนอ ของใครเป็นบ้างครับ  (อ่าน 4534 ครั้ง)

ออฟไลน์ สันติ ณ บ้านลาด นครสวรรค์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#8007BE14 มนตรีซาวด์อุดร
เอาแผ่นปริ้นออกไม่ได้ ใครเคยทำบ้างครับแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ สันติ ณ บ้านลาด นครสวรรค์

• ระดับ 5
  • *
กระจกไฟหลุดอยู่ในตัวไมค์ จะรื้อใส่เหมือนเดิมและเอากาวหยอดแต่ถอดแผ่นปริ้นไม่ได้ ไมค์ตัวนี้เสียงดีครับ  :th2:

[ ]

[ ]

• ระดับ 5
  • *
ใช้งานได้ปกติครับ แต่เสียงดังคล็อกแคล็กอยู่ในตัวไมค์ :strom:

[ ]

ออฟไลน์ ลำดวนแดง

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6D20986D 087-9574522 HL#จากท่านริมมูลน้อย
ใช้งานได้ปกติครับ แต่เสียงดังคล็อกแคล็กอยู่ในตัวไมค์ :strom:
          ลองแกะด้านนี้ดูครับจะเป็นสลักยึดกับแผ่นวงจรด้านในเมื่อเอาออกสามารถถอดออกได้ทางด้านบน เวลาใส่ก็ดูให้ตรงแล้วกดลงเหมือนเดิม น่าจะลักษณะเดียวกับไมค์ลอยอื่นๆ

ออฟไลน์ Smith

• ระดับ 4
  • *
  • HL#7D2F6A0A (พี่ฅนคอน)
ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ ยังไม่ได้ทำอะไรเลย

ออฟไลน์ Smith

• ระดับ 4
  • *
  • HL#7D2F6A0A (พี่ฅนคอน)
เดี๋ยวลองดูครับ ถ้าแตกซื้อให้ผมใหม่ด้วยนะท่านป้อม..อิอิ

ออฟไลน์ บ่าวขี่เหล่า

• ระดับ 5
  • *
  • 448AB84F (MP) <<พังไปแล้ว 768E19E1 (MP)
ของผมหลุด2ตัวเลยครับดังแกร๊กๆอยู่ข้างใน

ออฟไลน์ วันชัย

• ระดับ 5
  • *
  • N&S Music sound HL#5565D718(ฅนคอน)
ของผมก็หลุด และเก็บในกล่อง ใช้ดีอยู่ตัวเดียว เดี๋ยวจะลองงัดดูบ้าง :thank1:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
เลื่อนสวิทซ์มาไว้ตรงกลาง
แล้วหาไขควงแบนๆ  งัดมันออกมาตรงๆเลยครับ    เป็นสลักเกี่ยวไว้เฉยๆ
หลังจากนั้นก็ใช้ความพยามยามในการเอียง  เขย่า  เท  ให้มันออกมาให้ได้

เมื่อออกมาแล้วก็เสียบมันเข้ากับฝาครอบสวิทซ์ตัวที่เรางัดออกมานั่นแหละ  แต่ก่อนใส่เข้าไป   เอากาวช้างหยดสักหน่อยก็ดี  มันจะได้ไม่หลุดให้งัดอีก
พอหยดกาวแล้วก็กดมันเข้าไปตรงๆ  เหมือนเดิมจะมันล๊อคก็ใช้ได้   ผมงัดมาแล้วทุกตัว  ล่าสุดก่อนมันจะหลุดก็งัดมันก่อนเลย  เอามาหยอดกาว  ไม่หลุดอีกเลยตลอดกาล

ไม่ต้องกลัว   มันไม่พังง่ายขนาดนั้นหรอก   ไอ้ที่ท่านพยายามงัด   น่ากลัวกว่าเยอะ

oley1

• บุคคลทั่วไป
ทำตามภาพครับ  ง่ายมาก ๆ

มือที่เห็น มือผมเองครับ  ถ่ายเอง ทำเอง  อิอิ

ออฟไลน์ ตุ๊กมิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8D1C1122 อ.เสริม 4EE3E8D4 ป๋าขลุ่ย 6E66CE78
ขอบคุณครับอ.ภีระ กำลังหาวิธี พอดีเลย ทำง่ายครับแต่ผมใช้กาวแห้งเร็วหรือกาวตราช้างก็ได้ครับ :thank1: :flower:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
ว่าจะสั่งมาใช้สักตัว  คงต้องหยุดไว้ก่อนแล้ว  ;D แงะไว้สามยี่ห้ออะไหล่หายไปหมดแล้ว  ;)

ออฟไลน์ ลำดวนแดง

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6D20986D 087-9574522 HL#จากท่านริมมูลน้อย

[/quote]
                    ดีใจด้วยนะครับอันที่จริงหลังจากถอดสวิทแล้ว ท่านหมุนหัวไมค์แล้วดึงออกมาได้ทั้งชุด ถ้ามันหลวมหรือไม่แน่นแนะนำให้ใช้แท่งซิลิโคลนทำให้ละลายแล้วยึดไว้ เวลามีปัญหาอีกจะได้แก้ไขได้ง่าย  ดีกว่าใช้กาวตราช้างนะครับ

ออฟไลน์ บิ๊กอ๊อด

• ระดับ 3
  • *
  • HL#: 5DE459F4 : 4E8DE8E0 (MP)
ขอบคุณครับ :happy: :happy: