ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องการใช้ Hardlock กับระบบปฏิบัติการ Linux (Ubuntu)  (อ่าน 2446 ครั้ง)

needtoknow

• บุคคลทั่วไป
ขอสอบถามท่านเจ้าของผลิตภัณฑ์ xtreme karaoke ครับ

คือผมใช้ ubuntu อยู่ และสนใจในตัวโปรแกรม xtreme karaoke แต่ก็ยังไม่ได้ตัดสินใจซื้อเนื่องจากยังไม่แน่ใจว่า
ตัว hardlock ที่แถมมา จะสามารถใช้ได้กับ ubuntu หรือไม่ ไม่ทราบว่าท่านได้ลองทดสอบดูหรือยังครับ

สาเหตุที่ใช้บน ubuntu คือ หนีปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์ตัว windows ด้วย คือไม่อยากจะใช้ของก๊อปปี้
และผมก็ได้ลองโปรแกรม karaoke ตัวอื่นๆ บนลีนุกซ์ เช่น All in one ซึ่งก็สามารถใช้งานได้อย่างดี และถ้าตั้งค่าเสียงดีๆ คุณภาพเสียงก็ใช้ได้เหมือนกัน
ซึ่งก็คิดว่า ตัว xtreme karaoke ก็น่าจะใช้ได้เหมือนกัน แต่ติดที่ไม่แน่ใจเรื่อง hardlock ตามที่กล่าวมาครับ

ยังไงผมรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ว่าได้ไม่ได้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
Re: ขอสอบถามเรื่องการใช้ Hardlock กับระบบปฏิบัติการ Linux (Ubuntu)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 15:00:25 น. »
ขณะนี้ไม่ได้ครับ (ใช้ wine ไม่ stable)
แต่มีการพัฒนาโดยใช้แกนหลักเป็น linux ครับ เป็น mbed version
เคยโพสต์รูปในงานเกษียรที่พิษณุโลก

needtoknow

Re: ขอสอบถามเรื่องการใช้ Hardlock กับระบบปฏิบัติการ Linux (Ubuntu)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 15:25:59 น. »
@มานพ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

เรื่องรุ่นที่เป็น mbed version นี่น่าสนใจครับ และถ้ามี version สำหรับลงบนลีนุกซ์ (จะผ่าน wine หรือจะ native ก็ได้)

งั้นผมขอรบกวนถามเพิ่มเติมอีกนิดครับ ถ้า v3 ไม่สามารถใช้ได้ อยากทราบว่า v2 ยังมีขายมั้ยครับ (ทราบมาว่าไม่ต้องใช้ hardlock)

โดยคุณสมบัติที่อยากให้ใช้ได้เต็มรูปแบบ ก็คือเรื่อง soundfont เท่านั้นครับ อย่างอื่นไม่เท่าไหร่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 15:28:21 น. »
v2 ที่ไม่ใช้ hardlock โดนมือดี patch file ครับ (cracked xecuble files) จึงได้หยุดพัฒนาไปนานแล้ว
หา download ได้จาก google ครับ

needtoknow

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 15:43:27 น. »
ขอบคุณอีกครั้งครับ ขอให้เจริญรุ่งเรืองครับ