ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านศิลปินหน้าวัดลองเบิ่งสายเข้า DAC ครับ  (อ่าน 1742 ครั้ง)

ออนไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ท่านศิลปินหน้าวัดลองเบิ่งสายเข้า DAC ครับ
« เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2011, 21:48:36 น. »
http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=873251

จ้างเจ้านี้ทำโลด เอาหัวด้านหนึ่งเป็น RCA อีกด้านเป็น 6.3 mm. mono (neutrik หัวละ 330 บาท)
ไม่รู้เขาคิดเท่าไหร่

สายนี่ผมใช้ต่อ DAC เข้ากับ Amp อยู่แต่ยาวแค่ 60 cm. โดนครับ
เสียงปี่ดังเหมือนปี่  :happy: หรือจะเอาแบบถักที่เคยขายแต่ต้องรอหาซื้อหัว amphenol ก่อนเด้อ

tukae

• บุคคลทั่วไป
Re: ท่านศิลปินหน้าวัดลองเบิ่งสายเข้า DAC ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 6 มกราคม 2011, 01:40:35 น. »
รับทราบครับพี่มานพ ไม่ต้องลองครับ เมี้ยนอย่างเดียวหลังจากพิสูจน์ของจริง ว่าฟ้ากับเหวเป็นยังไง... ขอบคุณหลาย ๆ สำหรับการแนะนำเข้าสู่โลกของเสียงจริง ๆซะที ครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
Re: ท่านศิลปินหน้าวัดลองเบิ่งสายเข้า DAC ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 6 มกราคม 2011, 01:45:08 น. »
รับทราบครับพี่มานพ ไม่ต้องลองครับ เมี้ยนอย่างเดียวหลังจากพิสูจน์ของจริง ว่าฟ้ากับเหวเป็นยังไง... ขอบคุณหลาย ๆ สำหรับการแนะนำเข้าสู่โลกของเสียงจริง ๆซะที ครับ

สิถิ่มสายเส้นละซาวด์แล้วตี้อ้าย  ;D

ฝากบอกคนแถวๆนั้นหน่อยอ้าย เสียงจี่ๆอย่าโทษแต่ไฟไม่พอหลาย เพิ่นใช้สายเส้นละซาวด์  :devil:

tukae

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 6 มกราคม 2011, 01:53:51 น. »
สิถิ่มสายเส้นละซาวด์แล้วตี้อ้าย  ;D

ฝากบอกคนแถวๆนั้นหน่อยอ้าย เสียงจี่ๆอย่าโทษแต่ไฟไม่พอหลาย เพิ่นใช้สายเส้นละซาวด์  :devil:

แหม่นแล้วครับครูวัฒน์ ผมเข้าใจซีวิตตอนคุยกับชัยเสียงอีสาน หว่างวันที่ 29 ที่ผ่านมา ว่าสิ่งที่เฮาว่าดีที่สุดในชีวิตเฮา คือสิ่งที่เฮายังบ่เคยเห็นและสัมผัสเฮาจั่งหว่ามันสุดยอด เพราะฉะนั้นตอนนี้ยังบ่ตาย ต้องหามาใช้ก่อนครับ สิได้ไปบอกยมพะบานว่า ฮ่วย ข้อยใช้มาเบิ๊ดแล้ว ตั้งแต่เส้นละซาวบาท ตอนนี้เพิ่งฮู้ว่าความแตกต่างมันฟ้ากับเหวอีหลี แนะนำพี่น้องเด้อครับว่าระบบต่าง ๆ มันพัวพันกันทั้งหมด เอิ๊ก........

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 6 มกราคม 2011, 02:18:38 น. »
 :happy: :D บรรลุชั้นอรหันอีกแล้วนะครับพี่ไก่  :cheer: :D :happy:

tukae

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 6 มกราคม 2011, 02:35:36 น. »
:happy: :D บรรลุชั้นอรหันอีกแล้วนะครับพี่ไก่  :cheer: :D :happy:

หลงทางมานานครับน้องกุ้ง และมันเขี้ยวที่อยากบอกว่ามีหลายคนที่ยังงมซาวอยู่ครับ แต่ฟันธงปลายมกรา ได้ SF แท้ ๆ แน่นอนครับ.. ตอนนี้ขอทดสอบของจริง ๆ ก่อนครับผม อ่า... ฝากถึงสมาชิกและผู้สนับสนุนผมด้วย ว่านวัตกรรมใหม่ของ SF แบบผ่าโลก อีกไม่นานครับ...

ออฟไลน์ หนุ่มหนองยาง

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#348F2510 x-men & 96E25CE8 ครูภูม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 6 มกราคม 2011, 02:52:24 น. »
ป้าดดดดดดดดดด..สายขั้นเทพตั้วนี่

tukae

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 6 มกราคม 2011, 03:04:02 น. »
ป้าดดดดดดดดดด..สายขั้นเทพตั้วนี่

เปิดโลกใหม่ครับ ท่านหนุ่มฯ ลงของเพื่อเอาของจริงมาฝากพี่น้องครับ....

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 6 มกราคม 2011, 06:06:58 น. »
หลงทางมานานครับน้องกุ้ง และมันเขี้ยวที่อยากบอกว่ามีหลายคนที่ยังงมซาวอยู่ครับ แต่ฟันธงปลายมกรา ได้ SF แท้ ๆ แน่นอนครับ.. ตอนนี้ขอทดสอบของจริง ๆ ก่อนครับผม อ่า... ฝากถึงสมาชิกและผู้สนับสนุนผมด้วย ว่านวัตกรรมใหม่ของ SF แบบผ่าโลก อีกไม่นานครับ...

:cheer: :beer: แล้วจะได้ลองทดสอบกับสิงห์คำรามครับผม  :cheer: :beer: