ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเกี่ยวกับวัตต์ลำโพง กับ วัตต์พาวเวอร์แอมป์หน่อยครับ  (อ่าน 3207 ครั้ง)

twpsound

• บุคคลทั่วไป
คือสงสัยว่า ถ้าสเปคดอกลำโพงบอกว่า 600 วัตต์ที่ 8 โอห์ม ถ้าใ้ช้ 2 ดอกต่อข้าง (4 โอห์ม) ก็เท่ากับ 1200 วัตต์ ถูกต้องไหมครับ
ทีนี้ถ้าจะใช้พาวเวอร์แอมป์ ก็ต้องหาเลือกใช้ตัวที่บอกว่า 1200 วัตต์ที่ 4 โอห์มต่อข้าง ถูกต้องไหมครับ

:thank1:

ออฟไลน์ คมคิด

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • รักแท้คือแม่ข้า ลองลงมาคือน้องเมีย5D2FE589

ถูกต้องครับ

แต่ในความเป็นจริง มันไม่สมปราถนา ซะเป๊ะๆๆๆๆๆๆๆ ขนาดนั้นครับ
เราควรจะหาเพาเวอร์ ที่แรงไว้ก่อน จะได้ใช้งานได้หลากหลาย ถ้าเป็นไปได้ ควรเป็น ยี่ห้อเดียวยิ่งดีครับ

สำเนาถูกต้องครับ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)

ถูกต้องครับ

แต่ในความเป็นจริง มันไม่สมปราถนา ซะเป๊ะๆๆๆๆๆๆๆ ขนาดนั้นครับ
เราควรจะหาเพาเวอร์ ที่แรงไว้ก่อน จะได้ใช้งานได้หลากหลาย ถ้าเป็นไปได้ ควรเป็น ยี่ห้อเดียวยิ่งดีครับ

ตอนนี้ใช้ซีรีย์ บอสเทคล้วนๆ 3600 หนึ่งตัว ขับเบส 1500 สองตัว ขับกลางแหลม 600 หนึ่งตัว ขับ มอนิเตอร์ ซัก 50 โต๊ะ พอไหวม๊ยครับ เล่น 2 ทาง

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
สบายๆๆๆๆๆ ครับปู่

ถ้าให้แน่นๆ I-POWER 5000 ขับเบส
3600 ขับกลางแหลม จบเรยยยยย อิ อิ
แก่แล้ว...แบกไม่ค่อยไหว อันนี้ใช้เซทละ 2 เอง พกไดเวอร์แรคไปตัวเดียว อ้อเอา สุภาพสตรีคิวไว้ปรับมอนิเตอร์เท่านั้นเอง อะ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
เพิ่งขายของหนักออกไป.. ก็ว่าจะเอาของหนักเข้ามาอีก.. เอิ๊กๆ..
Modify MV-2600II เป็นอย่างไรบ้างพี่ไท.. เคยใช้เคยผ่านๆ บ้างเปล่าครับ.. พอได้ไหมครับ..

ออฟไลน์ เด็กชากไม้รวก

• ระดับ 3
  • *
  • HL#5D02150F By อนันตชัย2009
ท่าน พ.พล หากว่าท่านจะขายของหนักอีกเมื่อไหร่อย่าลืมติดต่อผมเป็นคนแรกเลยนะครับ ;D :drool:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มกราคม 2011, 10:52:23 น. โดย เด็กชากไม้รวก »

ออฟไลน์ พชรมิวสิค กรุ๊ป

• ระดับ 5
  • *
  • HL#2C8CA532 x-men

ถูกต้องครับ

เป็นคำตอบที่ ok ครับ :th2: