ผู้เขียน หัวข้อ: พิมพ์รายชื่อเพลงแล้วมีขนาดใหญ่มาก วินโดว์ xp คับ มันใหญ่จนน่าเกลียด  (อ่าน 2542 ครั้ง)

ออฟไลน์ yomin

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A7 (เอก สุมหัว)
พอดีวันนี้ลูกค้าเอาเครื่องมาใหม่  นัดกันมาซื้อโปรแกรมเอ็กตรีม  เค้าให้ร้านคอมเกาหลีลงมาให้  เป็น xp ภาษาอังกฤษ แล้วผมนำตัวเปลี่ยนเป็นภาษาไทย
พอลงโปรแกรมแล้ว ทุกอย่างโอเค ภาษาไทยหมด ยกเว้นตัวรายซื้อเพลงเวลาเราพิมคับ ตัวใหญ่มากๆๆ  มันเลยขอบจอจะไม่เห็นว่าเป็นไฟล์อะไร vcd  mk ncn  มองไม่เห็นตรงส่วนนี้
ถ้าเป็นผมพอจะเดาออกว่าเพลงไหนเป็นเพลงประเภทไหน แต่ลูกค้าเพิ่งหัดเล่นใหม่ รีบเปิดร้านวันนี้  ผมเลยปล่อยเลยตามเลยบอกให้รอการแก้ไขคราวหน้า  หากระทู้เกียวกับตัวหนังสือใหญ่
ลองทำแล้ว  ไม่ตรงกับปัญหาที่ผมเป็น   อาจารย์พอจะแนะนำได้ไหมคับ ผมว่าเกียวกับฟร้อนของเอ็กพี เป็นแน่  เท่าที่อ่านกระทู้ที่ผ่านๆมา  แต่ไม่รู้จะแก้ยังไง  แบบไม่ต้องลงโปรแกรมใหม่
พอจะให้คำแนะนำได้ไหมคับท่านอาจารย์

nimitmai

• บุคคลทั่วไป
ลองดูฟ้อนต์ DilleniaUPC มีอยู่ในเครื่องหรือไม่ครับผม

C:\WINDOWS\Fonts\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 มกราคม 2011, 20:14:42 น. โดย นิมิตใหม่ »

• ระดับ 4
  • *
ตอนนี้เครื่องอยู่ที่ร้านลูกค้าคับ  ถ้าไม่มีแล้วผมต้องทำยังไงต่อคับท่านนิมิตใหม่  ถ้ามีแล้วจะเปลี่ยนยังไงคับท่านคับ

nimitmai

• บุคคลทั่วไป
ลองเอาไฟล์แนบไปวางที่ C:\WINDOWS\Fonts\  ดูครับ ....

[ ]

• ระดับ 4
  • *
คับพรุ่งนี้มาแจ้งผลคับ  ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ลองดูฟ้อนต์ DilleniaUPC มีอยู่ในเครื่องหรือไม่ครับผม

C:\WINDOWS\Fonts\

ติดตั้ง font ตัวนี้ใหม่ รับรองหายเป็นปกติครับ

• ระดับ 4
  • *
หายจิงๆๆด้วยคับ  ติดตั้งฟร้อนเพิ่มเข้าไปใหม่หายจิงๆ  ขนาดปกติแล้วคับท่าน  ขอบคุณมากๆคับ