ผู้เขียน หัวข้อ: เฟลตไดร์ แฮง  (อ่าน 2624 ครั้ง)

seetos

• บุคคลทั่วไป
เฟลตไดร์ แฮง
« เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2011, 20:12:02 น. »
ท่านครับมีวิธีแก้แบบไม่ต้องฟอแมตไหมครับ มีข้อมูลสำคัญอยู่ไนนั้น

รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ วุฒิ มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL- 6D22187A นพ สุพรรณ
Re: เฟลตไดร์ แฮง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2011, 20:22:18 น. »
อย่าเพิ่งไป Format ครับ เดี๋ยวจะกู้ข้อมูไม่ได้

seetos

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2011, 20:22:36 น. »
พอดีเมื่อกี้ไปดาวน์โหลด sf. มาจากร้านเน็ต พอเอากลับมาที่เครื่องก็เป็นอย่างที่เห็นเลยครับ ทั้งรูปกิ๊กเก่าก็อยู่ไนนั้น กลุ้มใจ  :strom: :strom:

seetos

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2011, 20:24:01 น. »
อย่าเพิ่งไป Format ครับ เดี๋ยวจะกู้ข้อมูไม่ได้

ครับผม รอวิธีแก้อยู่ครับ

frog

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2011, 20:31:18 น. »
ลองดูในเครื่องครับ ว่ามีแอนตี้ไวรัสอยู่บ้างมั้ย หากมีสั่งสแกนก่อนเลยครับ

seetos

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2011, 20:37:09 น. »
ลองดูในเครื่องครับ ว่ามีแอนตี้ไวรัสอยู่บ้างมั้ย หากมีสั่งสแกนก่อนเลยครับ

ลองแล้วครับ มันขึ้นว่า เออเลอ โอเพน ครับ

ออฟไลน์ สุวรรณภูมิ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#5D2C658C / 5DE484B3 วิชัยคนธรรพ์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2011, 21:13:44 น. »
ไปเจอมาแบบนี้ครับ ลองดู

Disk is not formatted
The disk in drive F is not formatted
Do you want to format it now?

หากใครเจอปัญหานี้ ห้าม กด Yes
แสดงว่าถูกไวรัส พวก Hakaglan เล่นงาน ตารางเก็บโครงสร้างไฟล์ (File System Structure) พัง
สามารถเอาโปรแกรม recovery พวก Easy Recovery หรือโปรแกรม ที่กู้ข้อมูลประเภท raw มากู้ข้อมูลดูได้

เครื่องที่กู้ข้อมูลจ้องมีโปรแกรมป้องกันไวรัส อัพเดจ ล่าสุดไว้ด้วย เพราะตอนกู้ข้อมูล ระบบจะกู้ไวรัสที่อยู่ใน

Flash Drive ขึ้นมาด้วย
Easy Recovery
วิธีใช้ Easy Recovery

frog

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2011, 21:28:30 น. »
ไปเจอมาแบบนี้ครับ ลองดู

Disk is not formatted
The disk in drive F is not formatted
Do you want to format it now?

หากใครเจอปัญหานี้ ห้าม กด Yes
แสดงว่าถูกไวรัส พวก Hakaglan เล่นงาน ตารางเก็บโครงสร้างไฟล์ (File System Structure) พัง
สามารถเอาโปรแกรม recovery พวก Easy Recovery หรือโปรแกรม ที่กู้ข้อมูลประเภท raw มากู้ข้อมูลดูได้

เครื่องที่กู้ข้อมูลจ้องมีโปรแกรมป้องกันไวรัส อัพเดจ ล่าสุดไว้ด้วย เพราะตอนกู้ข้อมูล ระบบจะกู้ไวรัสที่อยู่ใน

Flash Drive ขึ้นมาด้วย
Easy Recovery
วิธีใช้ Easy Recovery
เป็นจริงอย่างท่านว่า ผมเจอมาหลายไฟล์แล้วเหมือนกัน บางตัวนิ่งไปเลย ต้องกลับไปลองดูซะหน่อย

seetos

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2011, 02:09:54 น. »
ขอบคุณครับท่าน