ผู้เขียน หัวข้อ: ผมซื้อโน๊ตบุ๊คมาใหม่เล่นเน็ตช้ามากครับเข้ามาดูหน่อยครับ  (อ่าน 1912 ครั้ง)

tomsabb

• บุคคลทั่วไป
ผมซื้อโน๊ตบุ๊คมาใหม่อะครับรุ่น Presario CQ42
สเปคมันก็ดีนะครับ  เน็ตผม 6 เมก งะ เล่นในคอมก็ปกติ
พอมาเล่นในโน๊ตบุ๊ค ไปเช็คเน็ตดูเหลือแค่ 0.33 เมก ถึง 1 เมกงะ
ขอวิธีแก้หน่อยนะงับ
แล้วเวลาผมเปิดอะไรผมก็เปิดแค่อันเดียวเองม่ะได้เปิดหลายอัน
 :cheer1:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องก็ดีนะครับ

ท่านเปิดโปรแกรมอะไรค้างไว้บ้าง
มี antivirus หรือไม่

tomsabb

เปิด แอนตี้ไวรัส ไว้ครับอันที่มันเป็น ร่มแดง ครับ

tomsabb

แล้วจะปิดยังไงหรือครับ

tomsabb

แล้วผมเคยลองหาข้อมูลคราวๆ เค้าบอกให้ปิดอัพเดท ลองไปดูมันก็ปิดอยู่ครับ

tomsabb

ช่วยตอบหน่อยครับผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมพิวเตอร์
ผมกำลังจะขาดใจตาย  :hit:

T-E-E-R-A-P-O-T

เเล้วเครื่องอื่นเร็วหรือครับ