ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ Mix 2 ยี่ห้อนี้หน่อยคับ ตัวไหนดีแบบรากหญ้าครับ  (อ่าน 7139 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั๊กแตน มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 6DE5D9ED(ลูกทุ่งสมใจนึก)
จะซื้อมิ๊กค์ใหม่ราคารากหญ้าไม่เกิน 15000  2 ตัวนี้ใครเคยใช้ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ระหว่างตัวนี้จากทางเหนือ ราคา 1xxxx ต้น ๆ  ไม่รู้ยี่ห้ออะไร

กับตัวนี้ ราคา 1xxxxx กลาง ๆ  ยี่ห้อ Prourotech

ช่วยแนะนำทีครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
ตัวแรกไม่รู้ยี่ห้อ  แต่มีเอฟเฟค  ไม่มีอะไรยืนยันคุณภาพ  ผมขอข้าม

ตัวที่สองดูแล้วสรรพคุณน่าจะเยอะกว่าแต่ไม่มีเอฟเฟค  เว้นไว้ก่อน

แนะนำตัวที่สามให้ตัดสินใจราคาเท่างบเป๊ะ  ชื่อชั้นพอประมาณ  Alto ZMX244FXสรรพคุณก็ไม่ขี้เหร่ 4aux 4group

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
ตัวแรกไม่รู้ยี่ห้อ  แต่มีเอฟเฟค  ไม่มีอะไรยืนยันคุณภาพ  ผมขอข้าม

ตัวที่สองดูแล้วสรรพคุณน่าจะเยอะกว่าแต่ไม่มีเอฟเฟค  เว้นไว้ก่อน

แนะนำตัวที่สามให้ตัดสินใจราคาเท่างบเป๊ะ  ชื่อชั้นพอประมาณ  Alto ZMX244FXสรรพคุณก็ไม่ขี้เหร่ 4aux 4group

เห็นด้วยกับลุงผมครับ

เพราะว่าเงินแก กว่าจะออกจากกระเป๋ายากมาก

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
เห็นด้วยกับลุงผมครับ

เพราะว่าเงินแก กว่าจะออกจากกระเป๋ายากมาก

จะว่าแกขี้เหนียวก็ว่ามาเหอะ

ออฟไลน์ ตั๊กแตน มิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • 6DE5D9ED(ลูกทุ่งสมใจนึก)

:thank1:

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
จะว่าแกขี้เหนียวก็ว่ามาเหอะ

ป่าวลุงแก จะคิดไตร่ตรองให้ดีก่อนจะซื้อหน่ะ ;D

prasert_keaw

• บุคคลทั่วไป
ตัวบนไม่เคยเห้นครับ แต่ตัวล่างเคยเห็นอยู่ นครสวรรค์ คุณภาพเสียงใช้ได้เลยทีเดียว ดูดีๆ ไม่คิดถึงแบน ผมว่าก็โอครับ ตัวที่ 2

• คณะก่อการ
ตัวที่ว่าไว้ครับ 

ออฟไลน์ ซันเดย์

• ระดับ 2
  • ซันเดย์-น่าน
MACKIE CFX16(ใหม่) หรือ CFX20(มือสอง)  น่าจะพอกับงบ..บวกเพิ่มนิดหน่อยครับ 

prasert_keaw

• บุคคลทั่วไป
MACKIE CFX16(ใหม่) หรือ CFX20(มือสอง)  น่าจะพอกับงบ..บวกเพิ่มนิดหน่อยครับ 

ตัวนี้พอดีๆเลยครับ คาราก็เจ๋ง เล่นสดก็แจ๋ว

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :cheer: :beer:  ตัวนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ แต่ละส่วยถอดแยกออกจากกันได้ไหมครับ  :beer: :beer:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
สนใจของ USA มั้ย Peavey -24-ch  16,500 บาทพร้อมส่ง เสียงสไตล์ฝรั่งซื้อแล้วอีก 2 ปีขายก็ได้ราคานี้เพราะเป็นของ USA
ถ้าเล่นของจีนใหม่ๆราคานี้อีก 2 ปีอาจจะเหลือครึ่งนึงหรือน้อยกว่า ถ้าเรื่องเสียงก็ลองนึกภาพเอาระหว่าง USA กับ CHAINA
ถ้าสนใจจะลงรูปจริงให้ดู ลงรูปแทนไปก่อนแต่รุ่นเดียวกันสภาพใกล้กัน (ราคาลดได้อีกนิดหน่อย)

ถ้าเป็นผมเล่น USA ไว้ก่อนมีเกรดกว่าเยอะ... ;D

(....)
อืมม.. น่าเอามาเล่น 2 ไลน์เนาะ เสียบไมค์อีกซักตัวคงพอใช้งาน

• คณะก่อการ
:cheer: :beer:  ตัวนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ แต่ละส่วยถอดแยกออกจากกันได้ไหมครับ  :beer: :beer:
(....)

เคยบอกแล้วน้า  โกกุ้ง

• คณะก่อการ
ALTO ราคาเท่าไหร่ครับ

โทรไปถามคนขายที่ร้านนี้  น่าจะได้คำตอบครับ   

http://www.soundmarkthai.com/

ออฟไลน์ เด็กชากไม้รวก

• ระดับ 3
  • *
  • HL#5D02150F By อนันตชัย2009
ตัวบนผมใช้อยู่ครับรุ่นนี้แต่แค่12CHครับคุณภาพเสียงไม่ค่อยถูกใจครับอยากขายซื้อใหม่อยู่ ;D