ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ขอความรู้ครับ  (อ่าน 6900 ครั้ง)

Lampoolnam

• บุคคลทั่วไป
สมาชิกใหม่ ขอความรู้ครับ
« เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 07:58:50 น. »
ขอความรู้จากท่านเซียน xtreme ด้วยครับ พึ่งได้ V.3 มาสดๆ ปัญหาคือ เล่นเพลงบางเพลง
เสียงกลอง  เล่นๆหยุดๆ ครับ และไม่โชว์คอร์ดเพลงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ขอแสดงความนับถือ เซียนทุกท่าน

คิตตี้ มือใหม่

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
Re: สมาชิกใหม่ ขอความรู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 08:10:55 น. »
เรื่องกลอง มา ๆ หยุด ๆ มีหลายสาเหตุครับ ลองเอา spec เครื่องมาให้ดูหน่อยครับ ขนาดของ SF ก็มีผล
ส่วนคอร์ด จะมีเฉพาะเพลงแบบ XMK เท่านั้นครับ ซึ่งต้องซื้อเพิ่มครับ

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 08:15:30 น. »
1. Computer Spec ?
2.เพลงโชว์ต้อง XMK,XMKL เท่านั้น ..ถ้ามีไป Cofig โชว์ คอร์ด ถ้าไม่มีโหลดตัวทดลองไปทดลองดูครับ

ดาวโหลดเพลง XMK ฟรี ที่นี่
โหลดเพลงXMK_DEMO คลิ๊กที่นี่

รายชื่อเพลง
เพลง XMK โชว์คอร์ด เพิ่ม-ลด คีย์ คอร์ดเปลี่ยนตาม
XMKR0036 : หนุ่มบาว-สาวปาน -->คาราบาว-ปาน
XMKR0039 : คนล่าฝัน -->คาราบาว
XMK00220 : อย่างนี้ต้องตีเข่า -->กระแต โฟร์ทีน
XMK00221 : โอ้โฮบางกอก -->แมงปอ ชลธิชา
XMK00222 : นักรบนิรนาม -->แมงปอ ชลธิชา

เพลงคู่ ตื่นตาตืนใจกับเนื้อเพลง 2 บรรทัด แยก ชาย-หญิง
XMK00257 : ชื่นชีวิต -->เพลงคู่/สุนทราภรณ์/แกรมมี่โกลด์

เพลงเดี่ยว มีคอรัส โชว์คอร์ด สามารถเพิ่ม-ลดคีย์และความเร็ว และเล่นเมดเล่ย์ ได้
XMKC0018 : น้องไก่ -->คัทลียา มารศรี
XMKC0020 : ลูกเทวดา-เกริ่น -->สนุ๊ก สิงห์มาตร
XMKC0021 : คนบ้านเดียวกัน -->ไผ่ พงศธร

เพลงแถมพิเศษ
XMK00271 : X-men วอนแฟน -->หนุ่มเมืองลำดวน

ออฟไลน์ ฟองเบียร์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.55E7ED68 ชายโสด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 08:16:05 น. »
V.3 เฉยๆ.....ไม่มีต่อท้ายน่าจะปลอมนะ     ;D

ออฟไลน์ หม่อง เมืองสิงห์

• ระดับ 5
  • *
  • 8E576468 [Music Creator] 4EE168C8 (เสียชีวิต)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 09:16:37 น. »

ขออภัยท่านเจ้าของกระทู้เป็นอย่างสูงครับ..ผมมองไม่เห็นสถานะของท่าน
 ท่านซื้อ V3. มาจากที่ได? จากห้างสรรพสินค้า หรือจากตัวแทนจำหน่ายครับ
 แล้วท่านได้ MIDI เพลงมาจากที่ใด ที่ไม่โชว์คอร์ด อย่างไร..ช่วยรีบกลับมา
 ตอบด้วยครับ..แล้วท่านจะได้รับคำแนะนำตามขั้นตอน จากพี่-น้องในบ้านนี้..ครับ..

ออฟไลน์ อำนาจซาวด์

• ระดับ 5
  • *
  • 1E008FA0วิทูร สุนทร(NEW)-6dd98493 เด็กชายโสด(หาย)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 10:12:22 น. »
   ขออภัยท่านเจ้าของกระทู้เป็นอย่างสูงครับ..ผมมองไม่เห็นสถานะของท่าน
 ท่านซื้อ V3. มาจากที่ได? จากห้างสรรพสินค้า หรือจากตัวแทนจำหน่ายครับ
 แล้วท่านได้ MIDI เพลงมาจากที่ใด ที่ไม่โชว์คอร์ด อย่างไร..ช่วยรีบกลับมา
 ตอบด้วยครับ..แล้วท่านจะได้รับคำแนะนำตามขั้นตอน จากพี่-น้องในบ้านนี้..ครับ..
midi ไม่เท่าไหร่ v3. ผมว่าจุดอยู่ก่อน 3 ตามด้วย 8 หรือเปล่า   :hap3: แต่ก็ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 11:45:49 น. »
หายเงียบ.... ;D ;D ;D :hap3: :hap3:

Lampoolnam

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 11:56:51 น. »
ขอโทษทีครับ ที่ตอบช้า พึ่งได้พักเที่ยงครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
 xtreme V.3.56.123 ครับซื้อมาจากตัวแทนจำหน่าย จ.ระยอง ครับ
ราคา 2000 บาท+hardlock ครับ Midi ไฟล์โหลดมาจาก เน็ตครับ ซาวด์ฟอนท์ เป็นตัวที่ให้มากับโปรแกรมครับ
สเป็คเครื่อง CPU 1.6Ghz core2 Ram 4 Gb  ซาวด์การ์ด บิวอินในเมนบอร์ด ครับ

Lampoolnam

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 12:22:08 น. »

ได้มาจากตัวแทนจำหน่าย จ.ระยอง V.3.0.56.123(น่าจะเป็นคุณ อนันตชัย หรือเปล่า ไม่ได้ถามชื่อพี่เค้า ครับ)ครับ ราคา 2000 บาท+hadlock  midi ไฟล์โหลดจากเน็ตครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 12:25:16 น. »

ได้มาจากตัวแทนจำหน่าย จ.ระยอง V.3.0.56.123(น่าจะเป็นคุณ อนันตชัย หรือเปล่า ไม่ได้ถามชื่อพี่เค้า ครับ)ครับ ราคา 2000 บาท+hadlock  midi ไฟล์โหลดจากเน็ตครับ

ซื้อของแท้มาแล้ว   แสดงตัวด้วยซิครับ   ไม่ต้องแอบๆซ่อน  ท่านไม่แจ้งเขาก็คิดว่าใช้ของเถื่อนอยู่ร่ำไป

Lampoolnam

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 12:34:11 น. »

ซื้อของแท้มาแล้ว   แสดงตัวด้วยซิครับ   ไม่ต้องแอบๆซ่อน  ท่านไม่แจ้งเขาก็คิดว่าใช้ของเถื่อนอยู่ร่ำไป

แจ้งยังไงครับ  ขอโทษทีครับไม่เป็นจริงๆ ครับ ใหม่ทั้งเรื่องคอมพิวเตอร์ครับ แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ จอมยุทธซาวด์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO. 95D75329 บั๊ค อัมพวา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 12:35:53 น. »

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 12:36:51 น. »
ขอโทษทีครับ ที่ตอบช้า พึ่งได้พักเที่ยงครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
 xtreme V.3.56.123 ครับซื้อมาจากตัวแทนจำหน่าย จ.ระยอง ครับ
ราคา 2000 บาท+hardlock ครับ Midi ไฟล์โหลดมาจาก เน็ตครับ ซาวด์ฟอนท์ เป็นตัวที่ให้มากับโปรแกรมครับ
สเป็คเครื่อง CPU 1.6Ghz core2 Ram 4 Gb  ซาวด์การ์ด บิวอินในเมนบอร์ด ครับ
คนไหนน้อ.. ใช่คนที่มารับ Hardlock ที่โรงแรมสตาร์หรือเปล่าครับ
เย็นนี้ถ้าว่างยกเครื่องมาให้ผมดูเลยครับ เดี๋ยวจะดูให้ครับ อยู่ใกล้ ๆวัดหนองกระบอก อ.บ้านค่ายครับ

แจ้งแสดงแหล่งที่ได้มาของ Hardlock ตรงนี้เลยครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=6327.2925
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 12:40:00 น. โดย อนันตชัย2009 »

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 12:40:23 น. »
มาพร้อมเบียร์ 1 ถาด อิ อิ  :o^: :o^: :o^:
อิ อิ รู้ใจ..

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 12:41:48 น. »
หรือจะให้ Remote เข้าไปดูให้ก็ได้ครับ ช่วงหัวค่ำ

Lampoolnam

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 14:27:03 น. »
หรือจะให้ Remote เข้าไปดูให้ก็ได้ครับ ช่วงหัวค่ำ

ครับ ถ้าวันนี้เลิกงานเร็ว จะโทรหาครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ นันทภพ

• ระดับ 3
  • *
  • 75201840 (อนันตชัย2009 เสีย)/ 8007C98F (MP)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 14:57:18 น. »
ผมก็ซื้อจากท่าน อนันต์ ผมไม่ต้องทำอะไร เล่นอย่างเดียว พี่อนันต์สมัครให้หมด ตอนหลังๆถึงได้เข้ามารู้จักกับพี่ๆ น้องๆ ในเวปนี้ ครับ ถ้าท่านยังไม่เป็น ไม่ค่อยรู้อะไร ไปหาพี่อนันต์เลย  แล้วท่านจะไม่เสียดายเงิน 2,000 บาท ของท่านเลย(เลี้ยงเบียพี่ท่านซะหน่อย ท่านจะได้ของแถมอีกเพียบ)  :th2: :th2: :th2:

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 21:07:19 น. »
ไม่โทรมา..ตอนนี้..เมาแล้วครับ  :angel: :angel: :angel: :angel:

nimitmai

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 21:18:55 น. »
ขอความรู้จากท่านเซียน xtreme ด้วยครับ พึ่งได้ V.3 มาสดๆ ปัญหาคือ เล่นเพลงบางเพลง
เสียงกลอง  เล่นๆหยุดๆ ครับ และไม่โชว์คอร์ดเพลงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ขอแสดงความนับถือ เซียนทุกท่าน

คิตตี้ มือใหม่

เพลง XMK แบบโชว์คอร์ดท่านสอบถามกับท่านอนันตขัยได้ ท่านเป็นตัวแทนจำหน่ายอยู่ครับผม ....  :th2:

4 ขั้นตอนง่าย ๆ ในการสมัครเป็นสมาชิกเพลง XSF-XMK สำหรับสมาชิกใหม่

หากท่านสมาชิกใหม่ มีความสนใจต้องการเป็นสมาชิกเพลง XMK แต่มีคำถามหรือข้อสงสัยว่าต้องเริ่มต้นกันอย่างไร
ซึ่งวันนี้มีข้อแนะนำสำหรับสมาชิกใหม่ ไว้ 4 ขั้นตอนง่าย ๆ ดังนี้ครับ

ขั้นตอนที่ 1  ให้สมาชิกตรวจดูรายชื่อเพลง ในรายการของแต่ละเดือน ในแต่ละชุดของแบบโปรโมชั่นหรือ
                  แบบแพคเกจกันก่อน เพื่อสมาชิกจะได้ดูว่าเพลงในชุดใดที่สมาชิกสนใจและต้องการที่จะสมัครเป็น
                  สมาชิกโดยท่านลองคลิกดูในรายการที่แสดงอยู่ในเมนูด้านล่างครับ

ขั้นตอนที่ 2  ตรวจเช็คราคาและค่าใช้จ่าย ในแต่ละชุดเพลงตามรายการที่ท่านสมัครเป็นสมาชิก

ซึ่งหากท่านไม่แน่ใจว่าถูกต้องหรือไม่ ท่านก็มีวิธีการสอบถามได้ดังนี้ครับ
                  2.1 ให้ตั้งกระทู้เพื่อสอบถามกับทีมงาน XSF-XMK
                  2.2 ให้ท่านโทรสอบถามกับศูนย์บริการลูกค้า XSF-XMK Call Center

ขั้นตอนที่ 3  โอนเงินค่าสมัคร และแจ้งรายละเอียดของการโอนเงิน

วิธีแจ้งรายละเอียดของการโอนเงิน ท่านสามารถทำได้ดังนี้ครับ
                  3.1 โดยการแจ้งรายละเอียดของการโอนเงินไว้ที่กระทู้ ค่าใช้จ่ายตามรายการที่ท่านได้สมัครไว้

ตัวอย่างเช่น
                     แจ้งโอนเงินค่าสมัครสมาชิกแบบรายเดือน ๆ ที่ 1 ปีที่ 3
                       ชื่อสมาชิก             นิมิตใหม่  
                       รหัสฮาร์ดล็อค        4C84B84E
                       จำนวนเงินที่โอน     350.01 บาท (การโอนเงินมีเศษสตางค์ด้วยจะทำให้ทีมงานตรวจเช็คได้ง่ายขึ้นครับ)
                       วันเวลาที่โอนเงิน  1/08/2554 18.00 น.

3.2 โทรแจ้งกับทีมงานผ่านทางศูนย์บริการลูกค้า XSF-XMK Call Center

ขั้นตอนที่ 4  รอรับไฟล์ไลเซ่นต์คีย์จากทีมงาน XSF-XMK ภายใน 24 ชม.
                   หลังจากที่สมาชิกแจ้งรายละเอียดของการโอนเงินแล้ว ภายใน 24 ชม.ทีมงาน XSF-XMK
                   จะส่งไลเซ่นต์คีย์ให้กับท่านเพื่อปลดล็อคไฟล์เพลง (XMK) และไฟล์ซาวด์ฟ้อนท์ (XSF)
                   ท่านก็จะสามารถใช้งานได้ปกติตามรายการที่ท่านได้สมัครไว้ สำหรับไฟล์ไลเซ่นต์คีย์มีข้อแนะนำคือ
                   สมาชิกควรใช้ไฟล์ไลเซ่นต์คีย์ตัวใหม่ล่าสุดที่ทีมงานออกให้เนื่องจากไฟล์ไลเซ่นต์คีย์ตัวล่าสุด
                   จะครอบคลุมการใช้งานของชุดเพลงที่ท่านได้สมัครไว้ทั้งหมด ส่วนการใช้งานนั้นให้สมาชิก
                   ไปลบไฟล์ไลเซ่นต์คีย์ตัวเก่าออกไปก่อน แล้วนำไฟล์ไลเซ่นต์คีย์ตัวใหม่ล่าสุดไปวางไว้แทน

ไฟล์ไลเซ่นต์คีย์ (XSF-XMK License Key) จะแบ่งออกเป็น 2 ส่วนคือ

----------------------------------------------------------------------  
                        XMK_4DDA2CF1.lic

ส่วนที่ 1 เป็นไฟล์ไลเซ่นต์คีย์ของเพลง (XMK)
                        -----------------------------------------------------------------------
                        XSF Release 4.5.lic
                        XSF Release 4.6.lic
                        XSF Sonic Cell Beta1.lic
                        XSF Sonic Cell Beta2.lic

ส่วนที่ 2 เป็นไฟล์ไลเซ่นต์คีย์ของซาวด์ฟ้อนท์ (XSF)
                        ------------------------------------------------------------------------

ในระหว่างที่ท่านสมาชิกรอไลเซ่นต์คีย์จากทีมงาน XSF-XMK สมาชิกสามารถดาวน์โหลด
                 ไฟล์เพลง (XMK) และไฟล์ซาวด์ฟ้อนท์ (XSF) ที่ท่านได้สมัครเป็นสมาชิกไว้เพื่อนำมาเตรียม
                  รอไว้ในโปรแกรม Xtreme Karaoke ได้เลยครับ

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ได้ให้ความไว้วางใจกับทีมงาน XSF-XMK

nokbluezz

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 15:24:23 น. »
ขอบคุณมากๆครับ สำหรับข้อมูลดีๆแบบนี้

ออฟไลน์ โกโย่งพะงัน

• ระดับ 5
  • *
  • 95E75309 kung d4d
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 21:12:24 น. »
โทรมาหรือยังน้อ สงสัยไม่โทรมา มืดแล้วเมาทั้งคู่เอิ๊ก....

ออฟไลน์ siangwan

• ระดับ 3
  • *
  • HL#7E66C8BB : 9F61EB06 คุณอนันตชัย2009
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2012, 12:46:48 น. »
พี่เราเก่งอยู่แล้วครับ :th2: