ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เจอกับตัวเองครับ เสียงเอ็กตรีมมีเสียงเหมือนไฟซ๊อตคตลอด  (อ่าน 3138 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั๊กแตน มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 6DE5D9ED(ลูกทุ่งสมใจนึก)
ผมเคยอ่านเจอในนี้แต่ผมหาหัีวข้อไม่เจอ อยากทราบว่ามีวิธีแก้ยังไงครับ
ผมลองถอยเวอร์ชั่นลงไปทีละตัวที่เคยเล่นได้ไม่มีปัญหาตั้งแต่ v.140 - v.111  ก็ไม่หาย  ทั้งถอนโปรแกรมลงใหม่แบบหมดจด
ลบ x- karaoke ใน c:win :dows  และโฟล์เดอร์ใน C:Program แล้วลงใหม่ก็ไม่หาย ช่วยด้วยครับวันที่ 8 นี้ มีงานรับกฐินครับ
 :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ลบไฟล์ขยะทิ้งให้หมด  ลงที่ไดรว์ใหม่ครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
แก้ไขด้วยตัวเองไม่ได้ ติดต่อตัวแทนจำหน่าย HL ที่จำหน่ายให้ท่านเลยครับ ขอให้ปัญหาถูกแก้ไขโดยเร็ว  :flower:

ออฟไลน์ ชัยพิพัฒน์

• ระดับ 3
  • *
  • 4DE322EA,5F662462,1244A935,7095E115
เป็น desktop หรือ NB ครับ ขอดูspec ด้วยครับ

ออฟไลน์ อะตอม

• ระดับ 3
  • *
  • HL#NO. 6DDAD9D5 (วิชัยคนธรรพ์)
การ์ดซาวน์ไม่แน่นหรือป่าวครับ

• ระดับ 5
  • *
เป็น desktop หรือ NB ครับ ขอดูspec ด้วยครับ

เป็น NB ครับ spec   duocor   1.6   Ram 2 GB  hdd 160    sound onbord ครับ ใช้มาหลายปีไม่เคยมีปัญหาคับ พึ่งจะเป็นนี่แหละครับ
เคยอ่านเจอ เห็นแต่คนอื่นมีปัญหาแอบยิ้มอยู่ในใจดีจังของเราไม่เป็น  แต่วันนี้มันเป็นแล้วครับ.. :hap5: :hap5: :hap5:

แต่เปิดฟังเพลงปกติ ดูหนัง 2 ชั่วโมงก็ปกตินะครับ...

ออฟไลน์ นพฤทธิ์.01

• ระดับ 5
  • *
  • No 4C9DB996 คนสารคาม T.089-7101243
อาการนี้ผมเจอมาแล้ว..ผมตัดสินใจลง Window ใหม่ (ล้างใหม่หมดเลย..ผมหายครับ)

ออฟไลน์ guidemusic

• ระดับ 4
  • *
  • HL1=7E8DA86C
แก้ไขด้วยตัวเองไม่ได้ ติดต่อตัวแทนจำหน่าย HL ที่จำหน่ายให้ท่านเลยครับ ขอให้ปัญหาถูกแก้ไขโดยเร็ว  :flower:
ติดต่อที่นี่เลยครับ ทุกปัญหาแก้ได้สิ้นซาก :th2:

ออฟไลน์ ชนะพิม

• ระดับ 3
  • *
  • 55E52CD5 (นพดล ตาก)
ผมก็เคยเจอครับ ผมก็หาอยู่ตั้งนาน สุดท้าย เป็นที่ซาวด์การ์ดครับ
ของผมนะ คิดว่าซาวด์การ์ดเสีย ลองเปลี่ยนซาวด์ดู หายเลยครับ

• ระดับ 5
  • *
 :thank1:  จะลองทุกวิธีที่กล่าวมาครับ... :thank1:
ปล.อยากลองทำเองดูก่อนครับ จะได้แก้ปัญหาเองได้ ถ้าไม่ได้จริง ๆ จะโทรหาป๋าสมใจนึกครับ.. :thank1:

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)
สำหรับลักษณะนี้มี 2จุดครับ  ซาด์การ์ด และก็ Bass Engine(new) ตอนเซตอัพไปหลงติ๊กเมื่อหร่ เป็นเรื่องทุกที :hap3: :hap3:

• ระดับ 5
  • *
สำหรับลักษณะนี้มี 2จุดครับ  ซาด์การ์ด และก็ Bass Engine(new) ตอนเซตอัพไปหลงติ๊กเมื่อหร่ เป็นเรื่องทุกที :hap3: :hap3:
Bass Engin  ผมลองทั้ง 2 ตัวก็เป็นเหมือนกันครับ  เมื่อ 3 อาทิตย์ก่อนใช้งานเลี้ยงเกษียณของโรงพยาบาลไม่เป็น พึ่งจะเป็นประมาณอาทิตย์นึุงนี่แหละครับ ทีแรกสงสัยสายนำสัญญาณ แต่พอถอดออกฟังจากลำำโพง NB ก็เป็นเหมือนกันครับ :ho: :ho:

ออฟไลน์ ครูภูม

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ระดับ 5
  • โทร .0867503355 Line ID 0867503355
:thank1:  จะลองทุกวิธีที่กล่าวมาครับ... :thank1:
ปล.อยากลองทำเองดูก่อนครับ จะได้แก้ปัญหาเองได้ ถ้าไม่ได้จริง ๆ จะโทรหาป๋าสมใจนึกครับ.. :thank1:

ลองทำตามนี้ก่อน..
1. คืนค่าที่ตั้งไว้เป็นค่าเดิมทั้งหมด โดย เข้า xtreme  คลิกขวา->ตัวเลือก->ใช้ค่าเริ่มต้น
2. ลองเล่นเพลง  ถ้าปกติ
3. ตั้งค่าโหลด SF2 ใช้ 1 ตัว
4. ลองเล่นเพลง ถ้าปกติ....ก็จบ  ...ถ้าไม่ปกติ...
5. ให้มารายงานผลก่อน..แล้วจะบอกต่อ...

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
ผมติ๊กโลดครับ แล้วไปหา copy bass.dll v 2.4.0.1 ตัวเดียวมาวางทับเท่านี้ครับ

ออฟไลน์ ธนรรค์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#:: 4C9EB9AC ซื้อจาก ครูภูม
ผมติ๊กโลดครับ แล้วไปหา copy bass.dll v 2.4.0.1 ตัวเดียวมาวางทับเท่านี้ครับ

bass.dll v 2.4.0.1
http://www.mediafire.com/?8z211pf2c4pjixi

ออฟไลน์ บ่าววานร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6FE6B979 จาก ดชคส.
เหมือนกันครyบ ติ๊ก bass Engine(new) ของผมก็เป็นทุกครั้ง  รุ่นหลังหลังไม่กล้าติ๊ก update อย่างเดียว

• ระดับ 5
  • *
 :thank1: :thank1: :thank1: ทุก ๆ ท่านนะครับ ตอนนี้แก้ไขได้แล้วครับ ทีแรกทำยังไงก็ไม่หาย ลองตามที่ทุกท่านแนะนำแล้วก็ไม่หาย ลองเอาซาวด์ USB มาต่อเล่นดูหายครับแต่ลองฟังเทียบเสียงกันแล้ว
ผมว่าเสียงออนบอร์ดมันนุ่มกว่า  เล่น 2 ทางครับ ก็เลยคิด่าจะลองลงวินโดว์ใหม่เป็นหนทางสุดท้าย  แต่ลองตัดสินใจอีกคร้้ง ลง v.111  ก่อนแล้วอัพเป็นเวอร์ชั่นล่าสุด v.141 ทดสอบมา 1 ชม.แล้วหายครับ
ไม่มีเสียงไฟซ๊อตเลย  แปลกมากครับ แต่ก็ดีที่ไม่ต้องลงวินโดว์ใหม่  ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งนะครับที่สละเวลามาแนะนำแนวทางแก้ปัญหาครับ :thank1: :thank1: :thank1: :o^: :o^: :o^: :o^:

ออฟไลน์ jgn 8bit

• ระดับ 5
  • *
  • 752F6A1E (เหลืออันเดียว)
:thank1: :thank1: :thank1: ทุก ๆ ท่านนะครับ ตอนนี้แก้ไขได้แล้วครับ ทีแรกทำยังไงก็ไม่หาย ลองตามที่ทุกท่านแนะนำแล้วก็ไม่หาย ลองเอาซาวด์ USB มาต่อเล่นดูหายครับแต่ลองฟังเทียบเสียงกันแล้ว
ผมว่าเสียงออนบอร์ดมันนุ่มกว่า  เล่น 2 ทางครับ ก็เลยคิด่าจะลองลงวินโดว์ใหม่เป็นหนทางสุดท้าย  แต่ลองตัดสินใจอีกคร้้ง ลง v.111  ก่อนแล้วอัพเป็นเวอร์ชั่นล่าสุด v.141 ทดสอบมา 1 ชม.แล้วหายครับ
ไม่มีเสียงไฟซ๊อตเลย  แปลกมากครับ แต่ก็ดีที่ไม่ต้องลงวินโดว์ใหม่  ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งนะครับที่สละเวลามาแนะนำแนวทางแก้ปัญหาครับ :thank1: :thank1: :thank1: :o^: :o^: :o^: :o^:
ไข้หลบใน ระวังนะครับ
แบบว่าตอนซ้อม ตอนเทส ดูดีเรียบร้อย
ตอนเอาจริงกลับมาเป็นเหมือนเดิม กลางงาน

ออฟไลน์ banphai

• ระดับ 5
  • *
  • 8E65C087 เอื้อศิลป์ โคราช
ลองทำตามนี้ก่อน..
1. คืนค่าที่ตั้งไว้เป็นค่าเดิมทั้งหมด โดย เข้า xtreme  คลิกขวา->ตัวเลือก->ใช้ค่าเริ่มต้น
2. ลองเล่นเพลง  ถ้าปกติ
3. ตั้งค่าโหลด SF2 ใช้ 1 ตัว
4. ลองเล่นเพลง ถ้าปกติ....ก็จบ  ...ถ้าไม่ปกติ...
5. ให้มารายงานผลก่อน..แล้วจะบอกต่อ...

+1 เห็๋นด้วยกับครูภูมิ ครับ

• ระดับ 5
  • *
+1 เห็๋นด้วยกับครูภูมิ ครับ

ทำแล้วครับ ไม่หายครับ ขอบคุณครูภูมิครับ ผมก็เลยใช้ซาวด์ uSB   ที่ซื้อกับครูมาลองต่อหายครับ แล้วจึงอัพเวอร์ชั่นใหม่
แล้วลองใช้ออนบอร์ดเหมือนเดิม ก็ ไม่เป็นอีกครับ :thank1: :thank1: :o^: :o^: