ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต ระบายหน่อยครับยุคแห่งการแข่งขัน สู้เพื่อความอยู่รอด...หรือว่าแข่งกันตาย  (อ่าน 5801 ครั้ง)

yadongsound

• บุคคลทั่วไป
ผมไปหากินแต่เหล้าครับ :hap3:

เลยไม่รู้ว่าเค้ารับกันเท่าไร ;D
มากินเหล้าสิ วันที่ 19 /1/2556  เล่นที่บริษัทธนาพงษ์ นิคมอุตสาหกรรมเหมราช 12 โต๊ะแต่เจ้าภาพจ้างข้างละ 2 เซ็ท ลำโพงต้องแขวนด้วย เวที 5 เมตร แด๊นซ์ 4  นักร้องหญิง 2  แต่น้าพรชัยแถมนักร้องหญิงอีกคนเป็น 3  สาว งานนี้ไม่ต้องการนักร้องชาย ;D ;D

ออฟไลน์ Suksomboon

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#6D211867
เวที 5 เมตร แผงหลัง 2 ชั้น ไฟพาร์ 8 ดวง ลำโพง ข้างละ 2 เซ็ต แดนซ์ 4 นักร้อง 2
แถวบ้านผมรับกัน 13,000 บาทครับ จะเล่นวันเสาร์ที่ 16 นี้เองครับ  ในงานมีโต๊ะจีน 12 โต๊ะ และสำหรับทีมงานการแสดงอีก 2 โต๊ะ

ผมย้ายทีมงานไปตั้งถิ่นฐาน ปักหลัก ไปชลบุร ระยองดีกว่า รับงานราคาดีก่า ทางจันทบุร เสียอีก

yadongsound

ผมย้ายทีมงานไปตั้งถิ่นฐาน ปักหลัก ไปชลบุร ระยองดีกว่า รับงานราคาดีก่า ทางจันทบุร เสียอีก
ขึ้นอยู่การรับงานของแต่ละวงครับ ส่วนมากวงของผมจะรับงานในโรงงานครับในกลุ่ม ปตท.  ซึ่งคนจ้างงานไม่ได้ออกตังค์เอง
บริษัทเขาตั้งงบใว้แล้วพอเราเสนอไม่เกินงบที่ตั้งใว้เขาก็ตอบตกลงทันที  

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :cheer: :beer: อย่างนี้ ลำโพงข้างละกี่เซ็ต 4 หรือ 2 เซ็ตครับ  :cheer: :cheer:

ออฟไลน์ เหน่ง หนองมน

• *
  • HL- 555A571E
มากินเหล้าสิ วันที่ 19 /1/2556  เล่นที่บริษัทธนาพงษ์ นิคมอุตสาหกรรมเหมราช 12 โต๊ะแต่เจ้าภาพจ้างข้างละ 2 เซ็ท ลำโพงต้องแขวนด้วย เวที 5 เมตร แด๊นซ์ 4  นักร้องหญิง 2  แต่น้าพรชัยแถมนักร้องหญิงอีกคนเป็น 3  สาว งานนี้ไม่ต้องการนักร้องชาย ;D ;D

19-20 ไปเที่ยวเม์องกาญย์ครับ

ซิพยายามกลับมาให่ทันครับ

อย่าเพิ่งฟ่าวเลิกเด้อป๋า ;D

pp.music

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ คนวงการเดียวกัน เห็นอกเห็นใจกัน ช่วยเหลือกันดีมากเลยครับ ไม่รู้ว่า ใครเป็นยังงัยครับ ถ้างานเข้ามาแล้วเราไปไม่ได้ จะโยนงานให้วงอื่นที่เราคุ้นเคย แต่บางครั้ง ก็แอบน้อยใจครับ คำขอบใจสักคำ รอแล้วรออีก ไม่รู้เขาคิดยังงัยกับความเป็นเพื่อน บางครั้งก็เคยคิดนะ คราวหน้ากรูไม่บอกมรึงดีกว่าว่ะ ....

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
:cheer: :beer: อย่างนี้ ลำโพงข้างละกี่เซ็ต 4 หรือ 2 เซ็ตครับ  :cheer: :cheer:

(....)

ใส่หมดแม็คครับ เพราะมีอยู่แค่นั้น...(ไม่รู้เรียกว่าเซ็ตหรืออะไรครับ)

:thank1: ไม่ได้แข่งกับใคร  การตัดสินใจ ไปได้ก็ไป...
เพราะน้ำใจสำคัญกว่าเงิน  งานนี้...เจ้าภาพขอ 15.... ไปครับ เราเล่นเต็มที่ เลิกแค่ 5 ทุ่ม
เขาชอบขอต่ออีก 1 ชม. เพิ่มอีก 2000 ร้องกันเองไล่นักร้อง แด๊นซ์กลับ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มกราคม 2013, 00:53:00 น. โดย โด่งครับ »

yadongsound

19-20 ไปเที่ยวเม์องกาญย์ครับ

ซิพยายามกลับมาให่ทันครับ

อย่าเพิ่งฟ่าวเลิกเด้อป๋า ;D
เลิกตั้งแต่เที่ยงคืนวันที่ 19 แล้วตาเหน่ง

ออฟไลน์ น้าเอ๋ บางจาก

• ระดับ 5
  • *
  • 4DDA2CE6/76E5C891 P.A.light&sound..091-7425982
เค้าไม่โทรกลับก็คือเค้าไม่เอาไม่ต้องโทรไปให้เสียเงิน อย่าไปสนใจว่าเค้าจะจ้างใคร
ลูกค้าประเภทชอบของถูกอย่าไปคบเพราะเราจะไม่คุ้มเหนื่อย และจะกลายเป็นเจอแต่พวกนี้
หนีได้หนีอย่าเสียดาย จะรับงานได้ถูกหรือราคาดีอยู่ที่ความหนักแน่นของเรา ถ้านึกเสียดาย
ว่าดีกว่าอยู่เปล่าๆละก็จะได้งานราคาถูกตลอด โอกาสจะได้งานดีๆก็ยากส์และจะเกิดอาการท้อ
แล้วก็เลิกทำไปในที่สุด...

ถูกใจใช้เลยครับ ยอกเยี่ยมจริงๆครับว่าแต่ปีนี้พี่ป้อมไม่เข้าเมืองกรุงบ้างเลยเหรอครับ

ออฟไลน์ จำนงค์

• ระดับ 3
  • *
  • ( 1 ) 4D60AAC8 ( 2 ) 4DDA2CB (ครูภูม)
ตั้งราคามาตรฐานของวงเราไว้ครับ เรารับตามราคาเรา วงอื่นรับถูกหรือมากกว่า ก็แล้วแต่เขา เรายืนยันราคาที่เรารับได้แระครับ

:cheer:   :cheer:   :happy: ถูกต้องเลยครับ    :happy:

ออฟไลน์ ตั๊ก ไตเติ้ล

• ระดับ 3
  • *
  • No_74864889 อนันต์ชัย2009
รับแล้วเหลือรับครับ(พอค่าเครื่อง/ค่าเหล้า)มากกว่าสองพันก็โอแล็วครับ

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
เล่นแต่หางเครื่องแม่นบ่?

แฮะๆ อาจารย์ทำบ่อยล่ะซิท่า ฮิๆๆ