ผู้เขียน หัวข้อ: วงดนตรี PP.MUSIC DK บางบอน กับตั้ม/หนิง ซุปตาร์ ตี10 งานบวชวัดราษฎร์บูรณะ  (อ่าน 6894 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไก่อ่อน

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL1#4C8A363B(ดชคส)สูญหาย HL2#822A3129 (ดชคส)
Re: วงดนตรี PP.MUSIC DK บางบอน กับตั้ม/หนิง ซุปตาร์ ตี10 งานบวชวัดราษฎร์บูรณะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 09:47:02 น. »
โห...พี่ไก่อ่อน มามุขนี้ ทำเอาผมหมดแรงใจเลยครับ สงสัยต้องยุบวงแล้วล่ะ...ตั้มเอ้ย....ไปหาเลี้ยงปากเลี้ยงท้องกับวงอื่นนะ  ฝากบอกแม่อรด้วย หาสัมมาอาชีพอื่นทำเถอะ จะได้ไม่ต้องตกนรก....5555 อ๊ะ...ล้อเล่น :hit:
เราก็ไม่ต้องเชื่อทั้งหมดครับ
เพราะพระพุทธเจ้าเองได้แสดงธรรมในพระไตรปิฏก
ในหมวดกาลามสูตร
เรื่องอย่าเชื่อใครหรือสิ่งต่างๆใน 10 อย่างนี้
เพื่อที่จะให้พุทธศาสนิกชนได้คิดเป็น ไม่เชื่อใครง่ายๆ
ขอนำเสนอข้อเดียว จาก10ข้อครับ
ข้อ 10  มา  สมโณโน ครูติ
แปลว่า อย่าเชื่อด้วยเพราะสมณะนี้เป็นครูของเรา :o^: :o^:
ผมหมายถึง พระพุทธเจ้าบอกว่าอย่าไปเชื่อพระองค์ทั้งหมดเลย
อยาก ทำอะไร ก็ทำไป ที่ไม่ทำให้ตนเองและคนอื่นเขาเดือดร้อน :o^:

สวรรค์สำหรับผมก็แค่ ตัวเองทำอะไรแล้วมีความสูขและคนอื่นมีความสุขไปด้วย
แต่ถ้าตัวเองมีความสุขอยู่คนเดียวแล้วคนอื่นมีความทุกข์ มันไม่นรกก็ใกล้ๆแล้วหล่ะครับ

mhatumm

• บุคคลทั่วไป
Re: วงดนตรี PP.MUSIC DK บางบอน กับตั้ม/หนิง ซุปตาร์ ตี10 งานบวชวัดราษฎร์บูรณะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2013, 12:40:27 น. »
โห...พี่ไก่อ่อน มามุขนี้ ทำเอาผมหมดแรงใจเลยครับ สงสัยต้องยุบวงแล้วล่ะ...ตั้มเอ้ย....ไปหาเลี้ยงปากเลี้ยงท้องกับวงอื่นนะ  ฝากบอกแม่อรด้วย หาสัมมาอาชีพอื่นทำเถอะ จะได้ไม่ต้องตกนรก....5555 อ๊ะ...ล้อเล่น :hit:
ชนใดไม่มีดนตรีกาล...ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก